1. Thành viên Vietmmo chuyển sang hoạt động tại Up Community theo thông báo mới nhất tại đây

Tắt thông báo

Nhờ trợ giúp Trợ giúp đổi tên website

Thảo luận trong 'Trợ giúp cho người mới' bắt đầu bởi Nguyễn Bình 2018, 7/6/18.

1. Nguyễn Bình 2018

Nguyễn Bình 2018 Thành viên mới

Cống hiến:
    1
    chào các bạn giờ em có vấn đề này mong các bác và anh chị giúp đỡ em. Em có web là nguyebinh.net nhưng em search google thì thầy nhiều web cùng tên e nghĩ khó SEO, giờ em muốn đổi sang tên khác abc.com chẳng hạn thì đổi bằng cách nào trên godaddy. Mong các bác giải đáp em xin cảm ơn

2. Đỗ Hải Nam

Đỗ Hải Nam ♥♥♥

Cống hiến:
    36
    Đối tên miền thì mình nghĩ backup lại dữ liệu rồi kết nối với tên miền mới thôi. Nhưng backlink sẽ có vấn đề đấy. Nói chung mình theo tư tưởng là content is king ( nội dung quan trọng hơn ). Mình chơi ngách và cũng đặt tên miền chẳng theo ý muốn. Nhưng rồi nội dung tự viết, đa dạng cũng ok. Web sẽ dần thu hút đc người xem.

Nguyễn Bình 2018 thích bài này.
  3. Cải Bắp

Cải Bắp ♥ x 10

Cống hiến:
    569
    1. Mua miền mới
    2. Backup dữ liệu rồi port sang miền mới.
    3. Redirect toàn bộ link từ miền cũ sang miền mới. (nên làm, nhưng nếu site kia hàng mới toe thì khỏi làm vì chả có tác dụng mấy)
    4. Không thích redirect thì cho thằng miền cũ thành web 2.0 hoặc xóa luôn cho nhẹ dữ liệu

4. Nguyễn Bình 2018

Cống hiến:
    1
    cảm ơn bác, web của em là mới chưa có gì nhưng cho em hỏi giờ phải bỏ hẳn trang đó mua tên miền mới sao?

5. Nguyễn Bình 2018

Cống hiến:
    1
    vaag bác web em mới chưa có gì nhưng e vào thử google seach thì tên web mình đã có rất nhiều tên giống sợ sau này khó SEO nên em đổi, nhưng giờ nó cứ báo lỗi không vào được gì nữa chán thật

6. David PI5

David PI5 ♥♥♥

Cống hiến:
    415
    1. Mua tên miến muốn đổi
    2. Vào cpanel backup data với dữ liệu web/ hoặc dùng plugins
    3.Trỏ tên miến mới vào hosting mới ( nếu dùng host mơi) không thì trỏ về hosting cũ
    4. Addon domain và tạo database và tiến hành bỏ giữ liệu ở bước 2 vào là Ok
    - Hi vọng giúp ích cho bạn

7. Nguyễn Bình 2018

Cống hiến:
    1
    cảm ơn bạn, thực sự mình chưa hiểu câu trả lời của bạn web mới nên chưa có dữ liệu gì chắc k phai sao lưu bạn nhỉ, giờ bạn cho mình hỏi tên miền mới mình lại phải bỏ tiền mua hả bạn?

8. Dương Hoàng Phúc

Dương Hoàng Phúc PMP Hỗ trợ viên

Cống hiến:
    2,217
    Web mới tinh chưa có gì thì bạn mua tên miền mới rồi trỏ về host sau đó cài lại wordpress là được nha, không cần phải backup dữ liệu gì.
    Hiện tại thì tên domain không còn ảnh hưởng tới SEO nữa rồi nha bạn. Google ngày càng chú trọng hơn vào content nên cứ đầu tư content chất là ok hết nha bạn :D