1. Thành viên Vietmmo chuyển sang hoạt động tại Up Community theo thông báo mới nhất tại đây

Tắt thông báo

Thảo luận Tìm hiểu về mo hình đa cấp MOBE, có nên tham gia?!

Thảo luận trong 'Trợ giúp cho người mới' bắt đầu bởi nkvhp, 25/3/18.

1. nkvhp

nkvhp Thành viên mới

Cống hiến:
    6
    Theo như mình tìm hiểu thì đây là 1 hình thức đa cấp bằng cách bán chương trình đào tạo affiliate. nhưng người giới thiệu chỉ được trả hoa hồng 1 lần...
    Có anh em nào biết về mô hình này không chia sẻ cho mọi người cùng biết với!

Waterby thích bài này.
  2. Redhand

Redhand ♥♥♥♥

Cống hiến:
    79
    Mình có mua khóa học 50$ của Mobe, sau đó ko học nữa thì được refund.

Theo mình thấy thì Mobe cũng ko tệ lắm, bạn có thể học được khá nhiều về marketing và bán hàng, quan trọng là trong lúc làm có 1 coach 1/1. Điều dở của Mobe là bạn phải có số vốn tương đối mới bắt đầu được.

Bryan Hoang Ngo and nkvhp like this.
  3. nkvhp

nkvhp Thành viên mới

Cống hiến:
    6
    Cảm ơn bạn đã chia sẻ!
    Mình muốn hỏi 49$ đó để mua khóa học nội dung có những gì?! ngoài 49$ đó thì cần đầu tư những gì cho việc gì nữa, và khoảng bao nhiêu?!
    cảm ơn Redhand !

4. Ducnn1992

Ducnn1992 Đức Ngơ Ngác Hỗ trợ viên

Cống hiến:
    1,806
    bạn đọc bài này: http://vietmmo.club/posts/261109/

nkvhp thích bài này.
  5. nkvhp

nkvhp Thành viên mới

Cống hiến:
    6
  6. Hoàng Trần

Hoàng Trần ♥♥♥♥♥

Cống hiến:
    334
    Chả nên theo làm gì

nkvhp thích bài này.
  7. Redhand

Redhand ♥♥♥♥

Cống hiến:
    79
    Nó dạy bạn tư duy làm giàu :))
    Nếu b vào đó học cách bán hàng thì okie đấy, vấn đề là sản phẩm của MOBE là các khóa học nó tự sản xuất, đặt giá cao kinh khủng luôn ( vô lý). Mà bạn phải đóng tiền trước mới được phép bán sản phẩm với hoa hồng cao (>70%), ko nộp phí thì hoa hồng thấp (<30%).

Mình search tên người coach cho mình, thì cũng ra trang web của họ luôn. LÀ dân MMO xịn đấy, lúc đầu mình kko hiểu vì sao làm MMO lâu lăm còn join cái này hóa ra là vì hoa hồng trả max cao mà việc nhàn :))

Nếu bạn có 3-4000 $ và muốn thử thì cứ quẩy, mình ko khuyến khích nhé. Bạn cũng bỏ 49$ vào xem cái web nó làm như thế nào rồi về bắt chước, trong vòng 30 ngày xin refund cũng được ( làm như mình =)).

nkvhp and Waterby like this.
  8. Waterby

Waterby

Cống hiến:
    10
    Sưu tầm trên mạng: Mình thấy cũng hay hay, mà khóa học sao bán mắc quá vì không ai định giá được khóa học này đáng giá bao nhiêu.?
    Mình nghĩ cũng như công thức năng lượng của Einstein rất đơn giản E= m x c2 , giả sử nếu tất cả mọi người không biết về nó, Einstein sẽ bán công thức đó giá sẽ bao nhiêu? Mình nghĩ chắc không ai định giá nỗi đúng giá trị của nó.

Đây là cách viết khách quan nhất về MOBE, các bạn xem thử nhe.

1. MOBE LÀ GÌ?[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]
    MOBE là viết tắt của cụm từ My Online Business Education. Đây là công ty chuyên cung cấp các khoá đào tạo online như Kyna, Edumall và Unica, cung cấp các sự kiện đào tạo trực tiếp và các khóa học tư duy độc quyền giúp xây dựng doanh nghiệp trên Internet. Cha đẻ của MOBE là Matt Lloyd, một doanh nhân nổi tiếng kiếm được 1 triệu USD trên Internet lúc 25 tuổi.

Sản phẩm của MOBE có từ những cuốn sách miễn phí (chỉ tính ship) đến những khoá học chuyên sâu trị giá hàng chục nghìn USD với mục đích giúp khách hàng tạo được thu nhập bền vững và khổng lồ trên Internet.

2. NHỮNG LỢI ÍCH GÌ KHI THAM GIA MOBE CÓ ĐƯỢC.[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]
    Hình thức kiếm tiền trên MOBE chính là Affiliate marketing - Tiếp thị liên kết. Những người từng làm tiếp thị liên kết cho Clickbank hay Lazada , Accesstrade thì không xa lạ gì với hình thức này. Những điểm đặc biệt hơn hẳn khi làm Affiliate trên MOBE đó là: [​IMG]<3 [​IMG]<3

- MOBE trực tiếp đào tạo, 1 người có 1 huấn luyện viên hướng dẫn làm Affiliate và trải qua 21 bài tập để trở thành chuyên gia Internet Marketing để tạo lập doanh nghiệp online của mình.
    - Cơ hội được cộng tác với đội ngũ chuyên gia marketing trên thế giới về Affiliate.
    - Đặc biết nhất là Mức hoa hồng rất cao dao động từ 40 - 90%.
    Khi bán được sản phẩm Affiliate, bạn còn có thể nhận được hoa hồng trọn đời. [​IMG]<3 [​IMG]<3

3. NHƯ THẾ NÀO GỌI LÀ HOA HỒNG TRỌN ĐỜI? [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]
    Khi bạn đã có một đơn hàng Affiliate, bạn sẽ nhận được hoa hồng. Điều này giống với tất cả các mô hình hoạt động tiếp thị liên kết khác. Tuy nhiên, khách hàng sau khi mua gói sản phẩm qua Affiliate link của bạn sẽ được đội ngũ chăm sóc khách hàng tiếp tục tư vấn những sản phẩm khác. Nếu khách hàng của bạn vẫn tiếp tục mua khoá học khác trên MOBE, bạn sẽ nhận được hoa hồng. Những sản phẩm mua từ lượt sau đó gọi là sản phẩm back-end. Chứ không có cookies 30 ngày như Lazada, Accesstrade,.. [​IMG]<3 [​IMG]<3

Như thế, khi làm Affiliate trên MOBE, bạn sẽ thường xuyên nhận được khoản hoa hồng $1250 cho sản phẩm back-end không quá khó khăn.

4.LÀM THẾ NÀO ĐỂ KIẾM TIỀN VỚI MOBE?[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG] [​IMG]<3 [​IMG]<3
    Những lợi ích mà MOBE mang đến cho cộng đồng Affiliate là quá hấp dẫn. Và để bắt đầu kiếm tiền với MOBE, chúng ta có 2 cách như sau:

[​IMG]☑️[​IMG]☑️Cách 1: Tham gia 21 bước đào tạo kiếm tiền với MOBE
    Đây là cách dành cho những người mới bắt đầu với Affiliate, chưa biết gì về Aff.

CLICK Ỡ ĐÂY ĐỂ BIẾT THÊM CHI TIẾT>>

Với giá trị khoá học là $49, những lợi ích mà hệ thống đào tạo 21 bước này mang lại cho học viên, đó là:

- 21 bài học online để kiếm tiền với MOBE, tương đương 21 bài tập phải làm.
    - Huấn luyện viên riêng đào tạo 1 kèm 1 qua Skype (Đã có huấn luyện viên người Việt Nam nên bạn đừng quá lo lắng về rào cản ngôn ngữ).
    - Sách Limitless - Không giới hạn về Affiliate marketing do chính người thành lập MOBE viết.
    - Chuỗi video hướng dẫn những công cụ và thủ thuật kiếm tiền bài bản.

[​IMG]☑️[​IMG]☑️Cách 2: Đăng ký vào hệ thống Affiliate của MOBE
    Cách thứ 2 này phù hợp với những người đã từng làm Affiliate và tạo ra thu nhập với Affiliate.
    [​IMG]<3 [​IMG]<3 CLICK Ỡ ĐÂY ĐỂ BIẾT THÊM CHI TIẾT : Click đây [​IMG]<3 [​IMG]<3

[​IMG][​IMG]Bước 1: Đăng ký và đóng phí tham gia hệ thống kiếm tiền của MOBE hàng tháng

Bạn hoàn toàn có thể bỏ qua cách 1 và đăng ký tham gia trực tiếp Affiliate trên MOBE với chi phí $19.95 một tháng. Sau bước đăng ký bạn có thể vào hệ thống Back Office của MOBE để lấy Affiliate link và quảng bá trên site của bạn.

Ngoài ra, MOBE Site còn cung cấp cho bạn hệ thống để xây dựng website, email marketing, phễu bán hàng,... bằng những thao tác kéo thả rất đơn giản.

[​IMG][​IMG] Ở bước này bạn có thể kiếm được những khoản hoa hồng front-end (sản phẩm mua lần đầu) trị giá khoảng 50% cho mỗi sản phẩm có giá trị dưới $500.

[​IMG][​IMG]Bước 2: Nâng cấp thứ hạng (level) của bạn để nhận hoa hồng back-end

Chương trình MOBE License Right (MLR) là level nâng cấp của những người làm Affiliate. Khi nâng level lên MLR, bạn có cơ hội nhận được hoa hồng 90% cho sản phẩn front-end và hoa hồng 50% cho sản phẩm back-end (sản phẩm mua từ lần thứ 2). Xem chi tiết: [​IMG]<3 [​IMG]<3

Muốn nâng level lên bạn cần mua gói Silver Masterclass để có thể nhận được hoa hồng cho các sản phẩm back-end. Mức hoa hồng back-end thấp nhất bạn có thể nhận được là $1250.

5. KỲ THANH TOÁN HOA HỒNG CỦA MODE VÀ CÁCH NHẬN TIỀN Ở VIỆT NAM [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]
    Mức hoa hồng mà MOBE trả cho những người làm Affiliate là rất cao, dao động trong khoảng 40 - 90%.

Hiện tại, MOBE đang sử dụng phần mềm thống kê uy tín là HasOffer giống như Lazada đang sử dụng nên bạn hoàn toàn có thể yên tâm xem báo cáo tracking tỷ lệ click, tỷ lệ chuyển đổi và số hoa hồng nhận được chi tiết đến từng ngày. [​IMG]<3 [​IMG]<3

Hàng tháng MOBE sẽ thanh toán vào 2 đợt (ngày 2 & 16 hàng tháng giờ việt nam). Tuy nhiên bạn hoàn toàn có thể cài đặt chế độ tự động chuyển thanh toán trong hệ thống. Khi mức thu nhập tối thiểu 100$, MOBE sẽ chuyển một lần và bạn có thể đến ngân hàng rút tiền.

MOBE sử dụng hệ thống thanh toán eWallet nên việc nhận tiền về Việt Nam khá đơn giản với cách.

Rút tiền về ngân hàng Việt Nam bằng đồng USD.[​IMG]<3 [​IMG]<3
    Hiện nay có hỗ trợ rút tiền về ngân hàng bằng tiền VND [​IMG]<3 [​IMG]<3

Thực tế, trong cộng đồng MMO tại Việt Nam, đã có rất nhiều người kiếm được thu nhập rất cao từ MOBE.
    Proof:

nkvhp thích bài này.
  9. Waterby

Waterby

Cống hiến:
    10
    Proof:

nkvhp thích bài này.
  10. nkvhp

nkvhp Thành viên mới

Cống hiến:
    6
    Cách của bro hay đấy! để mình thử :)))

Waterby thích bài này.
  11. nkvhp

nkvhp Thành viên mới

Cống hiến:
    6

Thank bạn đã chia sẻ!

Waterby thích bài này.
  12. thiennguyen220692

thiennguyen220692 ♥♥♥♥♥

Cống hiến:
    32
    cảm ơn chia sẻ

13. Nguyễn Hữu Bảo Duy

Nguyễn Hữu Bảo Duy Thành viên mới

Cống hiến:
    0
    Mình đã từng học khóa 21 steps và đã refurn rồi. Nhìn chung kiến thức của nó cung cấp là có. Sản phẩm của MOBE là các ebook/video, được bán với giá đắt kinh khủng. Mình chưa mua mấy khóa đó nổi nên ko rõ nó là gì, tuy nhiên ở Việt Nam, sau 1 thời gian tham gia cộng đồng MOBE ở đó, mình cảm giác có tính đa cấp trong món này ( chỉ ở VN nhé, các nước khác mình ko rõ), vì người ta chỉ chăm chăm bán khóa 21 steps ( $49) và 1 nâng cấp thành viên từ Standard lên Silver/Gold Member ( hoa hồng lên tới $1250 - tuy nhiên trc đó bản thân người bán đã phải lên Silver rồi ). Mình ko cảm thấy bất cứ giá trị nào mà cái Silver đó thực sự mang lại cho KH mua ngoài trừ việc nó khiến họ máu rủ người khác cùng mua để ăn hoa hồng hơn :))
    So, i quit ;)