1. Thành viên Vietmmo chuyển sang hoạt động tại Up Community theo thông báo mới nhất tại đây

Tắt thông báo

Bài Đã Gim Show bằng chứng thu nhập MMO

Thảo luận trong 'Trợ giúp cho người mới' bắt đầu bởi Thế Khương, 19/10/15.

1. sheepboyvn

sheepboyvn ♥♥♥♥♥

Cống hiến:
    133
    site đó tồn tại được cùng gần 1 năm rồi bác. e cũng đang chơi. cắm vốn luôn chứ k rút. tính cắm luôn một năm cho nó tự sinh lãi xem sao. hi hi.

rainfea2 thích bài này.
  2. sheepboyvn

sheepboyvn ♥♥♥♥♥

Cống hiến:
    133
    10k$ thì ngon rồi, rút lãi nhỏ đủ ăn là phủ phê rồi.

3. rainfea2

rainfea2 ♥♥♥♥♥

Cống hiến:
    245
    Có vẻ cũng tốt đấy nhỉ, phù hợp với người có vốn mà k biết chạy cho ra lãi nhiều. Mà tính ra 10-15% cũng k phải ít, bác đk theo link của ai k hay tự vào trang chủ đk luôn?

4. sheepboyvn

sheepboyvn ♥♥♥♥♥

Cống hiến:
    133
    e đăng ký theo link ref bác ơi, mới đầu không biết thì cần phải có người hướng dẫn chứ. mà thực ra nếu bác biết cách tái đầu tư thì 1 tháng được tới 30% chứ không phải chỉ là 15% đâu.

5. rainfea2

rainfea2 ♥♥♥♥♥

Cống hiến:
    245
    Bác có nguồn nào tìm hiểu về cái này k chia sẻ cho mình với, mới đọc sơ qua mấy trang top google thôi, để nghiên cứu thêm rồi đầu tư.

6. sheepboyvn

sheepboyvn ♥♥♥♥♥

Cống hiến:
    133
    Bác xem hướng dẫn trên site của em xem thế nào, xem ở đây nhé.

rainfea2 thích bài này.
  7. kimngoc2512

kimngoc2512 Thành viên mới

Cống hiến:
    8
    Mình tham gia từ tháng 08/2016, đến nay những ai theo mình thì đều đã lãi x5 trở lên :D, nếu ai chiến bằng ETH thì thậm chí còn lãi cỡ x9 :D
    Link chương trình này: https://ethtradevn.com/dau-tu-ethtr...ng-tron-doi-du-giao-dich-ethereumbitcoin.html

Do đây là đầu tư online, vẫn sẽ có rủi ro nhất định, bạn cần được tư vấn kỹ hơn trước khi tham gia. Do mình không phải dân đa cấp chỉ vì mục đích ăn % mà dụ dỗ đầu tư nên mới không đưa link giới thiệu ở đây. Tuy nhiên, nếu bạn có hứng thú thì có thể tham khảo link mình vừa gửi phía trên :D

rainfea2 and Trần Nam Anh like this.
  8. Trần Nam Anh

Trần Nam Anh ♥♥♥♥♥

Cống hiến:
    343
    A
    Đầu tư cái này có cần kinh nghiệm gì ko ạ ?

9. rainfea2

rainfea2 ♥♥♥♥♥

Cống hiến:
    245
    Cảm ơn các bác để e nghiên cứu

10. kimngoc2512

Cống hiến:
    8
    Đầu tư thì cần tham khảo từ nhiều nguồn, nhất là các cộng đồng đầu tư, xem nó có được ủng hộ nhiều hay ko, từ đó suy ra thời điểm rút vốn :).
    Còn nếu quyết định vào 1 site nào đó, chẳng hạn như ethtrade này, thì chỉ cần được hướng dẫn cách nạp/rút là xong :)

11. Trần Nam Anh

Trần Nam Anh ♥♥♥♥♥

Cống hiến:
    343
    Ý em là cái ethtrade này ấy, mình chỉ cần nạp rút thôi, ko cần kiến thức gì ấy ạ o.O ?

12. sheepboyvn

sheepboyvn ♥♥♥♥♥

Cống hiến:
    133
    chính xác rồi bạn, thêm một ý nhỏ là biết bật nút tái đầu tư nữa thì tiền được nhiều hơn, hihi.

13. Cải Bắp

Cải Bắp ♥ x 10

Cống hiến:
    569
    Hãy tưởng tượng, Bill Gate đọc được bài này và quyết định đầu tư 1 tỷ USD vào Eth Trade, mỗi tháng ông ý rút ra được ít nhất 100tr USD. Tất nhiên Bill không gà, Bill quyết định ấn nút tái đầu tư và mỗi tháng được lãi 300tr USD.Really ?
    Ez vậy thì thiên hạ giầu hết rồi và ngân hàng chết sạch. Người ta cũng chả phải nhẩy vào cổ phiếu để đến nỗi mất ăn mất ngủ.
    => Anh chưa rõ bản chất nó là đầu tư cái gì, nhưng lãi nhiều như vậy mà không cần kiến thức thì nó là đầu tư siêu mạo hiểm. Thừa tiền mới dám nghịch.
    Và, nó có mùi đa cấp :)).
    "Thiên Ngọc Minh Uy nơi bạn không cần làm gì, chỉ cần mua gói đầu tư, cuối tháng sẽ có tiền.
    Thiên Ngọc Minh Uy nơi bạn không cần làm gì, chỉ cần mua mạng lưới thành viên, cuối tháng sẽ có tiền." Plz

tientv86 thích bài này.
  14. Trần Nam Anh

Trần Nam Anh ♥♥♥♥♥

Cống hiến:
    343
    E ko biết nhưng mà có hot forex cũng dạng này và lợi nhuận là thật anh ạ

cuong15396 thích bài này.
  15. Cải Bắp

Cải Bắp ♥ x 10

Cống hiến:
    569
    Em làm PL, tiền đó là khách hàng trả cho vendor, rồi vendor nó trả lại cho em.
    Em chơi Forex, em mua VND lãi 5 USD là có thằng khác bán VND lỗ 5 USD. Chưa tính phí giao dịch
    Tiền không tự sinh ra, nó chỉ nhẩy từ túi anh này sang túi anh khác.
    Vậy Eth Trade này nó lấy tiền đâu trả cho em ?

1.Về sơ bộ anh gu gồ, anh thấy nó cũng giống sàn giao dịch với đối tượng gd là các đồng tiền ảo ETH, BTC v.v... Vậy thì về bản chất, em lãi 5 USD thì thằng khác phải lỗ 5 USD do tổng số tiền không thay đổi. Chưa tính phí giao dịch. Và nếu hàng tháng em lãi đều 3k USD, thì có thằng khác lỗ đều 3k USD. Lãi đều thì em chơi chứ lỗ đều thì ai chơi ? Vẫn chưa tính phí giao dịch :))

2. Về quỹ đầu tư, nếu có cái quỹ nào dám trả 10-30% lãi suất 1 tháng thì nó phải siêu nhân gấp 10-30 lần bất kể cái ngân hàng nào trên thế giới. (lãi 120-360% 1 năm cơ mà !!!) Và em lại còn đầu tư ngoại tệ, ngân hàng VN có rất nhiều thằng trả lãi ngoại tệ 0%!! Quỹ nào mà pờ rô zậy :v. Bill hay Tủm chống lưng zậy :v.

sburlinoh, tientv86 and cuong15396 like this.
  16. conghanh1992

conghanh1992 ♥♥♥

Cống hiến:
    253
    Đúng là dạng này có lợi nhuận, nhưng lợi nhuận nếu như bạn thuộc top những người tham gia vào dạng site đầu tư ăn lãi này đầu tiên.
    Bạn biết mô hình ponzi ko, những site đầu tư online đều thuộc dạng này cả, nó lấy tiền tham gia người sau để trả tiền người tham gia trước, đến 1 mức độ nào đó khi mà thằng admin cảm thấy chi trả ko nổi, hoặc nó ham tiền xong bùng tiền chạy => người tham gia mất tiền. Tùy thuộc vào lãi suất của site càng cao thì tuổi thọ site càng thấp.
    Bạn nên tìm hiểu về mô hình ponzi này tại google để hiểu rõ về nó hơn, hoặc mình có thể cho ví dụ cụ thể cho bạn luôn là trang bitkingdom, 1 thời nổi tiếng, đầu tư bitcoin (ETH cũng là coin ảo tương tự bitcoin), biết bao nhiêu người tan gia bại sản vì bỏ tiền tỷ mua bitcoin đầu tư vào site đó, nhưng cũng có kha khá người giàu lên nhờ nó nhờ vào cái tiền hoa hồng khi giới thiệu người ta nạp tiền vào site. Riêng mình thì mình khuyên ko nên tham gia loại hình kiếm tiền online này. :D
    Còn hotforex, hình như là chơi forex, cái này nói cho đúng thì đầu phải có sỏi mới ăn tiền được từ dạng này, đòi hỏi có kiến thức sâu rộng về tiền tệ vàng bạc đá quý các kiểu và khả năng nắm bắt cũng như phán đoán xu hướng thị trường tốt thì bạn mới trade có lợi nhuận được. Hoặc có 1 loại khác gọi làm PAMM forex, tức là bạn ném tiền cho người khác trade hộ, người ta trade thắng thì bạn có tiền, người ta trade thua thì bạn mất tiền, cái này kiểu chọn mặt gửi vàng vậy, cũng hên xui lắm. Ngoài ra 1 số trang forex nó có mấy cái trò trade xu hướng tăng giảm trong vài phút hoặc thậm chí vài s, mình thấy cũng thuộc dạng đỏ đen ko nên tham gia các loại trade quá ngắn hạn này.
    Tóm lại thì nếu được cứ ráng làm SEO, chậm mà chắc, chắc mà lại bền vững.

Chỉnh sửa cuối: 25/4/17
    sburlinoh and Cải Bắp like this.
  17. Cải Bắp

Cải Bắp ♥ x 10

Cống hiến:
    569
    Anh toàn gọi là đầu tư mô hình kim tự tháp, giờ mới biết nó có tên là ponzi (hình như tên thằng cha lừa đảo luôn thì phải :D). Nhớ mấy cái mô hình này vì trước đọc Con Diệc Đen- Shin Kurosagi bao hại não với những pha lừa đảo kinh tế đẳng cấp. Đọc xong không hiểu gì là chuyện bình thường =))

Tôi Là Bắp Mập thích bài này.
  18. sheepboyvn

sheepboyvn ♥♥♥♥♥

Cống hiến:
    133
    Lãi như vậy mà nhiều gì bác Cải Bắp, mấy site đầu tư mạo hiểm khác lãi 1 ngày từ 2-5% kìa. Ethtrade là dạng đầu tư online dài hạn thôi. Tiền đầu tư của EthTrade chuyên dùng để trao đổi các kiểu tiền điện tử, mà nhiều nhất là Ethereum. Bác có thể đầu tư hoặc không đầu tư. Sites Ethtrade chết lúc nào thì cũng không ai biết. Sites chết mà mình không kịp rút tiền vốn thì mình chịu, đó là kiểu đầu tư online. Nếu bác tìm hiểu thêm về các kiểu đầu tư mạo hiểm thì bác rõ hơn. Còn tiền đầu tư vào Ethtrade thì gần 1 năm nay, những người đầu tư vẫn rút lãi về đều đều, cái đó bác tìm hiểu thêm cũng khắc rõ.

19. kimngoc2512

Cống hiến:
    8
    bạn ko cần tưởng tượng, vì thực tế là EthTrade nó cũng ko cho bạn vào nhiều như vậy :v.
    Ngay cả những người muốn dep vào $5k thôi mà cũng phải dep vài tháng mới xong. Do site này hạn chế bạn nạp tiền tùy vào level của bạn đấy. Chỉ duy nhất có gói Toptrade là cho dep nhiều thì cũng tối đa $30k, ko thể dep hơn, và có vẻ hiếm ai lại chơi cái gói tào lao này!
    Cho nên trước khi bạn có thắc mắc hoặc troll cái gì thì cũng nên tìm hiểu sơ qua về cái ấy :D

Mình ko phủ nhận EthTrade có rủi ro, ai tham gia mình đều cảnh báo, phải hiểu thật rõ thì mới đầu tư, chứ không phải nhắm mắt mà chiến bừa. Bản thân site là đầu tư ủy thác, khi site thắng thì chia lãi, nếu thua thì cả đám cùng chịu lỗ :v

Với mình thì theo trường phái mọi site invest mmo đều là ponzi, nhưng ngay cả ponzi thì cũng sẽ có những cách chơi, biết và đánh giá lúc nào cần vào, và lúc nào cần rút vốn :), mảng nào thì cũng cần kiến thức mới có thể trụ và có lợi nhuận.

Site nào rồi cũng sẽ scam, nhưng sẽ có 1 quãng thời gian khá dài để bạn có lợi nhuận trong đó, điểm khác biệt giữ PRO và Newbie chính là biết phân biệt giai đoạn nào nên chiến để lãi.

20. kimngoc2512

Cống hiến:
    8
    EthTrade nó ko bảo đảm cho bạn mức lãi 10-30% cho bạn, nó chỉ trả theo % dựa vào kết quả mỗi ngày nó thu được. Gần đây khi tình hình altcoin ko tốt, thì mức lãi rất thấp, thậm chí có ngày chỉ còn 0.15%.
    Chỉ là khi tính trung bình, thì thời gian qua thị trường ổn, lợi nhuận là cao như vậy. Nếu bạn có tham gia trade coin, sẽ thấy và biết rõ mức lãi đó là hợp lý trong thời gian qua.

Vấn đề bây giờ là không nên tranh luận nó lấy tiền ra kiểu gì, nếu được thì bạn cứ theo dõi những gì nó làm và báo cáo, rồi bạn hãy bóc phốt nó tiếp :).

Chỉ riêng việc nếu bạn mua đồng Ethereum vào tháng 01/2017 và để đó ko làm gì, thì bây giờ đã x5 giá trị, khi mà đồng ETH tăng giá từ $10 lên $50.

Đồng Ethereum là đồng coin được Microsoft công khai ủng hộ, nên có lẽ chuyện nó là "1 thứ vớ vẩn" sẽ không hợp lý. Bạn có thể seach google để biết xem Ethereum và Microsoft có liên quan gì nhau hay ko :)

1 lưu ý nhỏ thì Ethereum và EthTrade ko liên quan gì nhau, mình chỉ nhắc về khía cạnh sinh lãi với coin hiện tại khá thuận lợi :)