1. Thành viên Vietmmo chuyển sang hoạt động tại Up Community theo thông báo mới nhất tại đây

Tắt thông báo

Thảo luận [New bie] có ai thành công ngay từ lần đầu tiên?

Thảo luận trong 'Chém gió - Tản mạn' bắt đầu bởi Nzone, 14/7/16.

1. Vinh Tiền

Vinh Tiền ♥♥♥♥♥

Cống hiến:
    197
    Mình, 9 single site, chưa có 1 sale :D :v :v :D :(
    Tuy nhiên mình vẫn cố gắng và học tập, cải tiến cách làm của mình từng ngày. Mình không hy vọng, vì chỉ như vậy không chưa đủ. Mình quyết tâm, quyết tâm và quyết tâm, vận hết 100% công lực chiến đấu bạn ah. :D

2. Hải Đăng

Hải Đăng ♥♥♥♥♥

Cống hiến:
    118
    Rất phục tinh thần của bạn!cứ nói làm 1 site PL lại là một ác mộng!
    Set up một đống thứ! Quả là mệt,mặc dù chỉ ngồi máy tính Click biggrin

Vinh Tiền thích bài này.
  3. Vinh Tiền

Vinh Tiền ♥♥♥♥♥

Cống hiến:
    197
    Hì, ban đầu mình cũng vậy, làm chưa quen nên lâu. Giờ mình để sẵn theme với những plugin cần thiết trong máy, mua tên miền với setup các thứ có hết vài chục phút à, post bài review lên nữa là done :D

4. SonLe

SonLe ♥♥♥♥♥

Cống hiến:
    91
    làm nhiều thì nhiều kinh nghiệm thôi anh. nhưng em nghĩ anh nên làm song song cả author nữa. vì single k lâu bền được anh à

5. Vinh Tiền

Vinh Tiền ♥♥♥♥♥

Cống hiến:
    197
    Uh mình cũng đang học làm author đây :D :D

6. crazya92

crazya92

Cống hiến:
    11
    HelloBrown-11

Hồng Lê 26 thích bài này.
  7. Thiện Lê Toàn

Thiện Lê Toàn Thành viên mới

Cống hiến:
    0
    Mình mới dấn vào dc tầm 1 tháng, chạy 7 camp mà chưa dc gì. Cũng đang cố gắng hết sức. Hihi...

8. Tai Le

Tai Le ♥♥♥

Cống hiến:
    69
    Các bạn dùng plugins All-in-one-wp-migration đế clone site lại cho nhanh nhé.

Nó sẽ lưu toàn bộ setting của bạn gồm plugins, theme, database, post,.... thành 1 file backup.

Khi các bạn start 1 website wordpress mới (new domain + hosting) thì import file backup đó vào.

Thế là mọi thứ y chang nhé. Các bạn chỉ cần sửa lại bài review là đc.

Link: https://wordpress.org/plugins/all-in-one-wp-migration/

9. vanthien

vanthien Kẻ Bất Dung Thứ

Cống hiến:
    2,844
    Bạn muốn thấy được những đồng tiền đầu tiên từ mmo thì vào topic này của mình này. https://www.facebook.com/groups/560612457443663/permalink/562518013919774/

10. DINH TUAN ANH

DINH TUAN ANH ♥♥

Cống hiến:
    109
    mới đầu thấy cái tựa đề anh đã định không bấm vào để đọc rồi. Mà cố gắng lết vào xem có gì giúp được không. Công nhận đọc xong cái em viết không ngoài dự đoán nên nóng gáy quá phải viết trả lời luôn mà không thèm đọc những câu trả lời bên dưới.
    Cái kiểu chưa bắt tay vào làm mà đã than trời than đất như em anh chúa ghét luôn đấy. Chưa động tay vào làm đã than khó, muốn làm kinh doanh mà không chịu đầu tư 1 tí tiền như mắt muỗi như vậy. Khởi nghiệp với Internet mà nhất là với Product Launch mà được mọi người hỗ trợ 24/7 như thế này là quá rẻ rồi đấy e à. Coi như mọi người đã cho không em rồi. Còn những thể loại suy nghĩ tiêu cực chưa làm đã nản thì em nên tránh xa nó đi, không để ý tới làm gì nếu em không muốn giống như những người đó. Có vô khối những người thành công với Product Launch, không việc gì phải tốn thời gian nghe than vãn từ những thành phần tiêu cực đâu em.
    Đọc và làm ngay và luôn, đừng có ỷ ôi èo uột như vậy nữa. Đọc những bài như vậy chán lắm.

Mạnh Kiều thích bài này.
  11. Trần Thanh Hải

Trần Thanh Hải ♥♥♥♥♥

Cống hiến:
    47
    Có nhưng rất ít, hiếm

12. SonLe

SonLe ♥♥♥♥♥

Cống hiến:
    91
    m chạy chắc cũng tầm 15 camp rồi chưa có gì nhé!

Thiện Lê Toàn thích bài này.
  13. Hải Đăng

Hải Đăng ♥♥♥♥♥

Cống hiến:
    118
    Mình camp thứ 2 có sales,nhưng toàn hòa vốn! Không dám vít!

14. Mạnh Kiều

Mạnh Kiều

Cống hiến:
    70
    Chào bạn, mình đã từng làm newbie MMO năm 2011. Thời gian đó bắt đầu từ PTC, như neobux, probux. Rồi PTU, Captcha (gõ đau ngón tay), Matrix Investment và cả HYIP...Cái nào cũng khó và phải bỏ công sức cả. Được nhiều mất cũng nhiều, như thời ngân hàng Liberty Reserve (rất uy tín trước đây) sụp năm 2013. Khủng hoảng khá lớn, ai có tiền trong tk gần như mất trắng >:)

Bạn có thể hỏi các đàn anh từng đi trước trong club này. Ngày xưa ko dễ dàng bạn có được nhiều tài liệu, tổ nhóm, hỗ trợ....để thực hành như bây giờ, nhất là mọi tài liệu đều dc các Admin dịch sẵn cho tiếng việt thế này.
    Điều quan trọng bạn "đã thực sự cố gắng" chưa? Sự cố gắng của bạn do bạn tự nhận xét, hay có 1 thước đo cụ thể như lịch làm việc, thời gian biểu, tiến trình làm việc..v.v:D. Con đường MMO đi dễ hay khó. Vấn đề là ở bạn, bạn đã gắng dc bao nhiêu % năng lực cho cv MMO này? Chỉ bạn mới hiểu và trả lời dc thôi

Ps: Mình hiện cũng là newbie làm áo thun. Hy vọng được học hỏi các ae ở đây nhiều nhiều. Có điều chi ko hiểu mong ae giúp đỡ ^^(y)(y)

Chỉnh sửa cuối: 19/7/16
    Chí Nguyện thích bài này.
  15. Nguyễn Phúc Lộc

Nguyễn Phúc Lộc ♥♥♥♥♥

Cống hiến:
    32
    Thất bại rồi mới thành công bạn à. Cố lên MMO cần nhất sự KIÊN TRÌ :)).

Thiện Lê Toàn thích bài này.
  16. Jo Yuuki

Jo Yuuki ♥♥

Cống hiến:
    786
    Mình cũng mới bắt đầu làm nhưng ít nhất hiện tại nó đem lại cho mình cảm giác làm mà không biết chán :D, không giống như học ở trường. Bạn học ở trường đa số đang học những gì mình có thực sự thích đâu, cố gắng cũng chỉ với mục đích ra trường có việc làm ổn định. Để không nản thì mình so sánh việc mình đang làm với việc học ở trường.
    Học ở trường đâu có ra tiền được ngay, làm cái này có thể ra tiền được, đây cũng là việc thúc đẩy mình làm việc chăm chỉ :v.
    Hay là học trên trường để có công việc ổn định thì làm cái này có thể có một cuộc sống giàu sang ( nhắm mắt tưởng tượng ra đủ kiểu), cái nào sướng hơn nào?
    Học ở trường kiến thức vào thụ động, học trước quên sau nên giờ chuẩn bị ra trường, điểm cũng gọi là cao nhưng mà mình cũng chẳng thu được kiến thức gì, còn học cái này thì mình học chủ động bằng việc thực hành nên thu được bao nhiêu thứ: nào là làm web, chỉnh sửa hình ảnh, tiếng Anh, có động lực đọc sách, môi trường mở rộng ra cả thế giới ...
    Nếu bạn quyết định theo con đường này thì bạn phải có NIỀM TIN. Cố gắng lên bạn! Mình cũng phải viết ra thế này để động viên cả mình nữa :v

17. Dũng Nguyễn MMO

Dũng Nguyễn MMO Hóng Hớt Hỗ trợ viên

Cống hiến:
    2,539
    Khô máu đi bác ơi, k thành công cũng đc nhưng sẽ có kinh nghiệm cho lần sau :D

18. Trang Đinh

Trang Đinh Admin Hỗ trợ viên

Cống hiến:
    5,082
    Có chứ bạn :3 mình thấy group cũng nhiều bạn có sale với site đầu tay lắm :3.

19. Chí Nguyện

Chí Nguyện Tien, ta them tien $_$

Cống hiến:
    338
    Vụ LR cả tá anh em UG chết đây mà HelloBrown-1

20. NamNguyễn

NamNguyễn ♥♥

Cống hiến:
    18
    KHÔNG chịu đượcTHẤT BẠI thì bạn đã thất bại ngay từ khi xuất phát rồi. Làm MMO không đơn giản ngày 1 ngày 2 đâu bạn ạ, nhằm giảm tối đa thất bại bạn nên chịu khó bỏ nhiều thời gian ra nghiên cứu tài liệu trên diễn đàn, cá nhân mình thời điểm này 1 ngày vẫn dành ra ít nhất 4-5 tiếng để nghiên cứu tài liệu nâng cao kiến thức. Nếu có điều kiện bạn nên đầu tư $ vào group kín để được nhận hỗ trợ từ admin nhằm giảm khả năng thất bại xuống. Cá nhân mình khuyên bạn nên cứ phải chắc kiến thức trước đi, thất bại vài lần chắc chắn sẽ có kết quả tốt nếu bạn thực sự nghiêm túc với những gì mình đang làm. Chúc bạn thành công trong tương lai, PEACE !!!