1. Thành viên Vietmmo chuyển sang hoạt động tại Up Community theo thông báo mới nhất tại đây

Tắt thông báo

Thảo luận Mấy bác ơi giúp mình với, thật sự mình đường cùng rùi

Thảo luận trong 'Chém gió - Tản mạn' bắt đầu bởi Khưu Trọng Nhân, 10/3/17.

1. Hải Huỳnh

Hải Huỳnh ♥♥

Cống hiến:
    22
    Cố lên cậu, mỗi người một hoàn cảnh, mình cũng đi làm buổi sáng và đang thực hành product lunch, quan trọng mình loại bỏ suy nghĩ tiêu cực ra thực hiện tốt mục tiêu của minh. Chúc cậu may mắn và đủ nghị lực vượt qua được giai đoạn khó khăn này. Good luck to day...

Khưu Trọng Nhân thích bài này.
  2. Trần Nam Anh

Trần Nam Anh ♥♥♥♥♥

Cống hiến:
    343
    Gái đẹp HelloBrown-11 động lực làm MMO !!!

tuonglai thích bài này.
  3. dacquan354

dacquan354

Cống hiến:
    48
    kiếm tiền và học hỏi MMO dần thôi bạn, mình tham gia vietmmo từ cuối năm ngoái mà giờ vẫn là con số 0. việc làm hiện tại tốn quá nhiều time nhưng lại chưa có động lực bỏ :(

4. Trần Nam Anh

Trần Nam Anh ♥♥♥♥♥

Cống hiến:
    343
    Nếu như a đề cập đến PL thì đúng vậy đó, ko phải thành công với single site là dễ đâu. Những người thành công vs site đầu tiên,ko phải do may mắn thì cũng là MMOer từ trước rồi chứ ko phải newbie. Ai thành công họ show proof, còn ai thất bại thì có biết được đâu

5. Tiến Hoàng

Tiến Hoàng Fb/like.sub.cmt

Cống hiến:
    4,936
    bạn thử bỏ chút vốn kinh doanh bán hàng online , tìm lấy đầu mối vốn mới rẻ được . có chút vốn rồi mở rộng có khi còn hơn làm công ăn lương bên ngoài đó bạn ^^. có nền tảng xã hội rồi bạn đầu tư vào pl hay áo thun các kiểu cũng yên tâm hơn .đấy là mình có ý nv thôi nhé.

6. Tuanphamn89

Tuanphamn89 Pham Tuan

Cống hiến:
    1,274
    koko-3

7. Khưu Trọng Nhân

Khưu Trọng Nhân

Cống hiến:
    31
    cảm ơn mọi người nhiều nhá

tuonglai thích bài này.
  8. tuonglai

tuonglai Đức đơn độc

Cống hiến:
    121
    Đúc kết 1 phần rất bự là đây , mặt dù là mình vẩn chưa có gấu nhưng nghĩ cho gấu tương lai nên vẩn cố với MMO nek .koko-3

9. Quocviet

Quocviet NDC

Cống hiến:
    102
    Trong này đủ kiến thức cho bác tự cày mà. Cố lên, chăm chỉ và sẽ có thành quả.
    (à mà đừng gõ teencode nữa nhé khó đọc lắm bác)

zaikho thích bài này.
  10. tuonglai

tuonglai Đức đơn độc

Cống hiến:
    121
    +Bạn cố lên sau 1 thời giang vào vietmmo .
    Khi biết chính sách 500 bài viết của boss Thế Khương mình củng cố gắng cài bài viết . Đọc càng nhiều càng có định hướng rỏ ràng hơn hiểu biết nhiều hơn .
    +Nói chung bạn đọc càng nhiều càng tốt , đọc đi rồi bạn sẽ thấy lợi ích của việc đọc nhiều .
    +Boos Thế Khương chắt củng trải qua giống với chúng ta và đúc kết lại về tâm lý của mình lúc đầu . Không phải tự dưng boos ra chính sách vậy .
    Cuối cùng mong bạn có tin thần suy nghĩ thấu đáo để thành công trên con đường này .koko-11koko-11koko-11

11. Dommo

Dommo ♥♥♥♥♥

Cống hiến:
    144
    cố lên Anh (y)

12. Trần Thanh Hải

Trần Thanh Hải ♥♥♥♥♥

Cống hiến:
    47
    Nhiều Pro bán áo free ads đó bạn, thử cách đó xem

13. Mr Long

Mr Long ♥♥

Cống hiến:
    49
    Hoàn cảnh của em vẫn còn sướng chán đấy, theo anh để thành công em phải ngậm đắng nuốt cay giống như anh đi, lấy công việc không thích nuôi công việc mình thích rồi có ngày mình sẽ đến với công việc mình thích thôi.

Chỉnh sửa cuối: 12/5/17
  14. Khưu Trọng Nhân

Khưu Trọng Nhân

Cống hiến:
    31
    mình cũng đang hướng tới cách dùng free marketing

15. vương sơn tùng

vương sơn tùng ♥♥♥

Cống hiến:
    27
    Đừng nghe mọi người khuyên là phải có đam mê mới làm đc việc:
    Minh khuyên bận:

Làm để kiếm tiền : Việc gì ra tiền thì làm : Làm rồi chú tâm vào nó có trách nhiệm với nó sẽ thấy yêu nghê.
    Còn nếu muốn theo đuổi đam mê: Hãy kiếm tiền trước đã. Nếu k có tiền đam mê của bạn sẽ tắt ngâm trong sự kiệt quệ của bạn. Rất ít người ngay từ đầu đã có thể thành công ngay với đam mê.

Nếu muốn thành công với đam mê: bạn phải có rất nhiều " Vốn "
    " Vốn " có 3 loại:
    Tiền - tài sản hiện hữu : Nếu cái này đủ mạnh thì k cần quan tâm cái khác.
    Năng lực : để chỉ cần riêng cái này mà thành công thì vốn Năng lực phải cực nhiều.
    Kinh nghiệm: Cái này thì k có cách nào khác là phải làm việc thật nhiều + tự tích luỹ. chứ k phải cứ làm nhiều là có kinh nghiệm

Nếu chỉ có 1 trong 3 loại trên thì rất khó thành công, cố mà tích cho đủ 3 cái đó sau hãy nghĩ tới theo đuổi đam mê mà k cần làm việc khác.

Hãy nhớ cho kỹ, tất cả công việc mình làm là vì tiền. Nếu ai bảo làm k phải vì tiền thì đó là thằng sao rỗng hoặc nó có tiềm lực từ đời trước rồi =))

16. Khưu Trọng Nhân

Khưu Trọng Nhân

Cống hiến:
    31
    cảm ơn anh, nhưng thực sự em ko hợp trong ngành CNTT, em lun cố gắng làm việc, hoàn thành project nhưng em pik là mình ko thích nó. Em muốn tìm hướng đi mới để mình thoải mái hơn, kể kiếm tiền lâu dài và nuôi mmo

17. drake_lank

drake_lank ♥♥♥♥♥

Cống hiến:
    60
    sao nghe yếu đuối vậy , đàn ông con trai thì mạnh mẽ lên chứ , bây giờ chỉ là thiếu tiền thôi mà , chứ có chết được đâu

18. Nguyễn Xuân Hội

Nguyễn Xuân Hội Walker Man

Cống hiến:
    363
    đọc thấy chán chán nhỉ . em cũng học IT, nhưng tự do bay nhảy cha mẹ ko quản. @@

19. Viet Duc

Viet Duc

Cống hiến:
    7
    Cứ từ từ kiếm tiền đi em, em còn trẻ chưa có gia đình vợ con nên chưa vướng bận áp lực kiếm nhiều tiền đâu, cứ chọn coongg việc làm chính cho có thu nhập đã, còn mmo làm bán tg thôi học và làm sẽ có ngày kiếm được tiền thôi, chứ kiến thức chưa vững mà đặt mục tiêu cao quá sẽ sinh tiêu cực đó , nên nhớ là mình hãy còn trẻ nhé cứ sống lạc quan nhưng ko lười biếng rồi sẽ có ngày thành công thôi, chúc em may mắn

20. Đỗ Quang Hưng

Đỗ Quang Hưng

Cống hiến:
    4
    Bạn cứ đi làm cho chắc tay phải đi, tay trái thì chiến MMO dần :D