1. Thành viên Vietmmo chuyển sang hoạt động tại Up Community theo thông báo mới nhất tại đây

Tắt thông báo

Đã hỗ trợ Hướng đi kiếm tiền online bền vững, 500$/mo

Thảo luận trong 'Trợ giúp cho người mới' bắt đầu bởi Tài Vũ, 20/4/16.

1. Tài Vũ

Tài Vũ Thành viên mới

Cống hiến:
    8
    Xin chào các anh chị cùng các bạn.
    E là Newbie, cũng mới chỉ đọc qua các bài hướng dẫn của anh Thế Khương nên xem như chưa biết gì về MMO.
    Như tiêu đề, e muốn tìm một hướng kiếm tiền bền vững và lâu dài, có thể bắt đầu ra thành quả từ 6 tháng đến 1 năm nữa, và mục tiêu của em là 500$ 1 tháng.
    E muốn hỏi các anh chị đi trước, những người có kinh nghiệm, rằng em nên đi theo hướng nào, và nguồn vốn ban đầu bỏ ra là bao nhiêu ạ.
    Thêm một chi tiết là e con bận học nên thời gian để online cũng chỉ tầm 3-4 tiếng.
    E rất mong nhận được sự giúp đỡ từ các anh, chị.

2. Nguyễn Văn Đô

Nguyễn Văn Đô ***DRAGON***

Cống hiến:
    184
    Bạn lên đây đọc Series MMO cho người mới này là có hết những giải đáp nhé kiemtiencenter.com/start/

3. tuanpeto

tuanpeto Ma GIáo Giáo Chủ

Cống hiến:
    895
    Hướng đi bền vững nhất là học cho tốt vào rồi nếu em học tốt thì đi xin việc kiếm lương tầm 10tr 1 tháng chắc cũng hok khó lắm đâu. Còn h theo hướng nào thì còn tùy thuộc nhiều vào vốn của em nữa. MMO cũng là kinh doanh nhé, cũng phải đầu tư bình thường!

4. Nguyễn Văn Đô

Nguyễn Văn Đô ***DRAGON***

Cống hiến:
    184
    Bác nói chuẩn. Cố gắng tập trung học đi, đừng thấy pro show profit mà hoa mắt ra rồi lại không ra được trường

5. Tài Vũ

Tài Vũ Thành viên mới

Cống hiến:
    8
    Về vốn thì e có thể tích góp được 200-500$ cho đến khi bắt tay vào làm.
    E bổ sung thêm tí nữa, là e đang có dự định săn học bổng ở nước ngoài, về học phí thì đã được miễn, nhưng về phí sinh hoạt thì tầm 500$/mo. Số tiền này e có thể kiếm được bằng công việc chân tay, nhưng theo đuổi MMO có lẽ là một giải pháp tốt hơn.

6. Dũng Nguyễn MMO

Dũng Nguyễn MMO Hóng Hớt Hỗ trợ viên

Cống hiến:
    2,539
    Quẩy thôi bác ơi :D e cũng newbie đây.

Tài Vũ thích bài này.
  7. Ducnn1992

Ducnn1992 Đức Ngơ Ngác Hỗ trợ viên

Cống hiến:
    1,806
    MMO cũng là 1 con đường chông gai và gian nan, a mới làm MMO 6 tháng cũng lên bờ xuống ruộng e ạ,
    Nên e mạnh điểm nào thì cứ theo đó mà làm nhé,
    với a thì MMO chưa ổn định, 1 số pro thì đã ổn định nhưng họ cũng đầu tư và làm việc rất nhiều.

huynguyenmmo, Zeuseros and Tài Vũ like this.
  8. Tài Vũ

Tài Vũ Thành viên mới

Cống hiến:
    8
    Vâng e cảm ơn anh. Thật ra ngành học của e dịch ra tiếng Việt là hệ thống thông tin quản lí, 70 Tin học 30 Kinh tế. Tin học thì nghiêng về lập trình, KT nghiêng về Marketing. E thấy MMO cũng gần tương đương như thế, nên cũng muốn làm.

9. tuanpeto

tuanpeto Ma GIáo Giáo Chủ

Cống hiến:
    895
    Vậy đơn giản nhất là em đã biết những gì về MMO. Nguyễn Văn Đô đã gửi link cho người mới bắt đầu cho em rồi đó kiemtiencenter.com/start/. Em có thể đọc qua rồi định hướng đi cho mình. Với số tiền em có từ 200-500$ thì gần như em có thể chọn bất cứ hình thức nào để học tập còn thành công hay đốt hết số tiền đó thì do em thôi

Tài Vũ thích bài này.
  10. Tài Vũ

Tài Vũ Thành viên mới

Cống hiến:
    8
    Vâng e cảm ơn ạ

11. Quỳnh Thái

Quỳnh Thái ♥♥

Cống hiến:
    1,144
    Bạn du học nước nào vậy? Chắc bạn đã có bằng TOEFL hay IELTS rồi phải không? Đây là một điểm mạnh khi làm MMO. Bạn có sở thích gì không, mình tư vấn cho. Nếu được thì vào làm chung dự án với mình

12. Long

Long ♥♥♥

Cống hiến:
    25
    bác là newbie phương nào đấy cho em add friend với Tuzki-7Tuzki-7

13. Công Sơn030

Công Sơn030 Thành viên mới

Cống hiến:
    3
    THeo mình thấy thì bạn nên đọc về bài viết cho người mới tham gia MMO trước rồi xác định theo 1 hướng mà bạn cảm thấy bạn thích nhất. Và cứ đâm đầu vào làm thôi. :D trên 4rum này có nhiều bạn chia sẻ những phương pháp kiếm tiền # nhau ( NHưng bạn đừng quan tâm " tốt nhất cũng đừng đọc" ko lại bị mất phương hướng đó". Có cái j ko hiểu thì hỏi, chịu khó đọc mấy bài chia sẻ về những hướng mình đang làm và những cái bắt buộc phải bít như: làm web, seo...... Chúc bạn sớm thành công.

14. lâm anh tú

lâm anh tú ♥♥♥♥♥

Cống hiến:
    66
    bác nhiều vốn vậy

15. Hương Trần Tuấn

Hương Trần Tuấn ♥♥♥♥♥

Cống hiến:
    25
    Cảm ơn bạn đã chia sẻ.

16. Đạo Tặc

Đạo Tặc ♥♥♥♥

Cống hiến:
    55
    thực ra mmo nó là tổng hợp những kĩ năng công việc hàng ngày của bạn như marketing - business , seo , code , design , đầu tư , bởi thế nên bạn cần phải biết bạn đầu tư vào đâu , ,làm gì và làm ntn , cách bạn tạo ra sản phẩm , pr cho nó , pr tốt thì nhiều tiền ko tốt thì ko có tiền , và vmmo cũng đơn giản là một sản phẩm của anh Khương , và bạn tìm được tới đây là thành công của anh khương :)
    có thể chia quá trình bạn kiếm tiền ra như sau : m
    1, nghiên cứu và tạo ra sản phẩm ( có thể là sản phẩm của bạn cũng có thể là sản phẩm của người khác )
    2, Pr sản phẩm ( tìm kiếm khách hàng ) bạn có thể làm mọi cách để tìm kiếm khách của bạn , bạn phải tìm những người họ cần sản phẩm của bạn và nó chia ra nhiều lĩnh vực và cách thức tiếp cận khách hàng :)
    - cách đơn giản nhất bây giờ là seo ( vì học seo khá là nhanh )
    nếu ban không muốn tốn thời gian thì có thể thuê quảng cáo . tới đây thôi mình mỏi tay rồi :)

17. Leonardo

Leonardo ♥♥♥♥♥

Cống hiến:
    27
    Mình cũng là Newbie mới tham gia vietmmo ! Không biết tới hôm nay bạn đã ra sao rồi bạn.

18. Đạo Tặc

Đạo Tặc ♥♥♥♥

Cống hiến:
    55
    trôi sông r nhé :)

Leonardo thích bài này.
  19. Leonardo

Leonardo ♥♥♥♥♥

Cống hiến:
    27
    Còn bạn thì thế nào rồi? Đang chiến mảng nào thế?

Đạo Tặc thích bài này.
  20. duyhuynh1505

duyhuynh1505

Cống hiến:
    9
    Bán Áo Không cần chạy quảng cáo. Bạn có hứng thú thì ib mình nhé.

Nguyenthanhat thích bài này.