1. Thành viên Vietmmo chuyển sang hoạt động tại Up Community theo thông báo mới nhất tại đây

Tắt thông báo

Nhờ trợ giúp chưa kiếm được tiền, nên hơi buồn

Thảo luận trong 'Trợ giúp cho người mới' bắt đầu bởi buiminhhieu, 29/7/18.

1. buiminhhieu

buiminhhieu

Cống hiến:
    12
    Mình tham gia nhóm kiếm tiền gần 1 năm rồi, cũng có làm về tiếp thị liên kết, youtube. Mình làm ở nhà máy xi măng, thu nhập chính là từ xi măng, còn kiếm tiền online là con số 0 hay là mình không có khả năng. Mình hơi buồn, hơi nản chí, có ai như mình hoặc từng như mình có thể chia sẽ và giúp được không ạ

2. htantruc

htantruc »» Only T «« Hỗ trợ viên

Cống hiến:
    165
    Hi anh, ở lĩnh vực nào thì cũng có người thành công có người chưa thành công, mà trong MMO tỉ lệ chưa thành công lại càng cao hơn nữa, nên việc a chưa kiếm được tiền không hẳn là do a không có khả năng. Nó còn phụ thuộc nhiều vào may mắn, thời gian a dành cho nó nhiều hay ít,..., việc a làm về tiếp thị liên kết và youtube 1 năm mà chưa kiếm được tiền cũng không phải là thời gian quá dài đâu, vì cả tiếp thị liên kết và youtube đều cần làm việc 1 thời gian lâu dài, thường xuyên mới có hi vọng đem lại thu nhập được.

buiminhhieu thích bài này.
  3. buiminhhieu

buiminhhieu

Cống hiến:
    12
    Cảm ơn em nha

4. Lê Phước Lợi

Lê Phước Lợi ### Hỗ trợ viên

Cống hiến:
    5,227
    binhg thường thôi bạn, quan trọng là 1 năm qua bạn vẫn có kiến thức, cứ kiên trì và chọn cho mình 1 cái để chiến thôi, chiến khi nào giỏi khi nào ra $$$ thì mới nghỉ đến cái khác, ko có nhảy lung tung. làm product launch chưa kiếm đc, thấy nta làm youtube kiếm đc là bỏ nhảy qua youtu, làm youtu thì thấy nta bán áo thun , lại bỏ nhảy qua bán áo thun... nếu mà vậy thì đừng nói 1 năm, bạn có làm cả đời cũng k kiếm đc. chọn 1 cái mà bạn thích, bạn có động lực để làm và chiến đến khi nào ra $$$, giỏi thì thôi