1. Thành viên Vietmmo chuyển sang hoạt động tại Up Community theo thông báo mới nhất tại đây

Tắt thông báo

Chém gió Có nên học khóa Authority Site của Lâm Nguyễn không ?

Thảo luận trong 'Chém gió - Tản mạn' bắt đầu bởi nguyễn văn tiến, 7/7/16.

1. nguyễn văn tiến

nguyễn văn tiến Thành viên mới

Cống hiến:
    4
    ok bác :))

2. nguyễn văn tiến

Cống hiến:
    4
    cám ơn a

3. nguyễn văn tiến

Cống hiến:
    4
    cám ơn a cho e hỏi chút là tháng nào cũng mất 100-150$ như thế thường đến tháng thứ 6 là có thể có thu nhập k ạ theo a thấy làm Authority ở thị trường nước ngoài khó lắm k ạ

4. nguyễn văn tiến

Cống hiến:
    4
    cám ơn bác nhé :))

5. nguyễn văn tiến

Cống hiến:
    4
    vâng cảm ơn a

6. nguyễn văn tiến

Cống hiến:
    4
    mình chỉ nuôi được khoảng 6 tháng là thêm 12tr nữa mà chỉ sợ thị trường nước ngoài khó làm đến tháng thứ 7 mà k có thu nhập thì chắc chết mất

7. nguyễn văn tiến

Cống hiến:
    4
    cảm ơn bạn nhé

8. nguyễn văn tiến

Cống hiến:
    4
    bác cho e sđt để chủ e động liên lạc cho bác :)) bác ở chỗ nào hn thế

9. nguyễn văn tiến

Cống hiến:
    4
    mình chỉ trụ đc đến 6 tháng chỉ sợ tháng thứ 7 mà chưa có thu nhập là chết ngay bạn làm thấy thị trường nước ngoài khó nhai không cho mình xin sđt bạn luôn để mình hỏi vài cái hơi thắc mắc về khóa học được không

10. nguyễn văn tiến

Cống hiến:
    4
    nghe bác nói e run quá vì vốn e chỉ có 30tr làm 1 site k đc là e chết ngay

11. nguyễn văn tiến

Cống hiến:
    4
    cảm ơn a nhé

12. nguyễn văn tiến

Cống hiến:
    4
    cảm ơn bạn

13. Lê Phước Lợi

Lê Phước Lợi ### Hỗ trợ viên

Cống hiến:
    5,227
    ừ bạn, tiền nội dung tiền build link, social.
    cái chuyện 6 tháng có thu nhập, đó là với điều kiện bạn làm tốt, làm chăm chỉ. mình nói ở trên, kêt quả phụ thuộc vào nỗ lực của bạn.

14. Tống Quang Long

Tống Quang Long

Cống hiến:
    16
    mình nghĩ bạn tham gia vào MMO thì cũng rất mong kiếm thêm thu nhập từ ngành này. Theo mình nghĩ nếu bạn có 14 triệu tiền nhàn rỗi và 1 công việc tốt đủ để duy trì mỗi tháng 3 triệu giống như các bạn ở trên nói thì bạn hoàn toàn nên học để biết thêm được kiến thức mà lamnguyen đã đúc kết trong quá trình làm nichesite, và bạn sẽ đỡ tốn thêm thời gian bắt đầu lại từ đầu. Còn nếu như số tiền này mất đi mà ảnh hưởng đến cuộc sống của bạn thì theo mình thì nên google trước và đọc thêm các blog của các Famous Marketer nổi tiếng rồi phân bổ số tiền đó vào các mục khác nhau cần thiết hơn. Thân

15. Cải Bắp

Cải Bắp ♥ x 10

Cống hiến:
    569
    Anh chưa làm nên không có exp thực tiễn, nhưng theo chính Lâm Nguyễn nói thì ít nhất 6 tháng, còn sau đó có lẽ phải xem năng lực mỗi người.

16. Tai Le

Tai Le ♥♥♥

Cống hiến:
    69
    Bạn cho mình hỏi niche site là cái web như thế nào thế? Với vì sao mà một tháng tốn tới 100-150$ luôn?.

Mình ko có kiếm đc link bài viết.

Thanks

17. Lê Phước Lợi

Lê Phước Lợi ### Hỗ trợ viên

Cống hiến:
    5,227
    100-150$ tiền xây dựng nội dung, backlink . mấy cái lawtj vặt .. nhưng chủ yếu là tiền nội dung.
    niche site thì cái này bạn muốn hiểu rõ thì check google nhé. mình chỉ nói ngắn gọn 1 ví dụ;
    ví dụ về categories áo quần thì , được chia làm : áo quần cho trẻ em, áo quần cho người lớn. => đây là 1 niche.
    còn áo quần cho phụ nữ có bầu, áo quần cho trẻ sơ sinh=> đây gọi là 1 micro niche.
    niche= ngóc ngách. site =web===> niche site là 1 trang web review và bán 1 sản phẩm thuộc 1 niche nào đó.

18. Trang Đinh

Trang Đinh Admin Hỗ trợ viên

Cống hiến:
    5,082
    Bạn muốn biết về Niche Site là cái site như nào thì lên đây mà đọc này https://kiemtiencenter.com/kiem-tien-voi-niche-site-amazon-co-nen-lam-hay-khong/

Vốn bỏ ra chủ yếu cho Content, một ít cho Link Building nếu làm Whitehat, khá nhiều cho Link Building nếu làm Grey Hat

Tai Le thích bài này.
  19. LongKB

LongKB Thành viên mới

Cống hiến:
    5
    Khóa của Lâm Nguyễn thì mình thấy rất nhiều người đánh giá tốt. Nếu mình đủ khả năng tài chính cũng sẽ quất ngay.

Nhưng mình thấy hiện giờ 14tr đối với bạn còn hơi căng thì chưa nên quất, bạn nên tìm hiểu từ từ các kiến thức của nó song song với việc tích thêm tiền.

Vì làm cái này bạn cần khoản 150$/ tháng cho 6 tháng đầu mới CÓ THỂ có thu nhập đầu tiên. Nếu bạn làm tốt thì thu nhập của bạn sẽ rất ngon NHƯNG để đạt được điều đó bạn cần phải kiên trì theo đuổi và thực sự nghiêm túc vì lượng kiến thức mới mẻ lúc đầu sẽ rất nhiều, để nắm vững và hiểu rõ bạn phải tìm hiểu không ngừng.

Nếu bạn xác định và quyết tâm thì hãy theo đuổi nhé, chúc bạn sớm thành công trên con đường mình đã chọn nhé !

20. peppy

peppy Thành viên mới

Cống hiến:
    9
    Thấy mấy bạn nói làm Niche Site phải trải qua ít nhất 6 tháng với 150$ mỗi tháng mới make sales đc, vậy cho mình hỏi sau đó có cần bỏ ra số tiền tương đương như thế để duy trì nữa ko? Hoặc có phải tốn công sức và thời gian để duy trì ko?