1. Thành viên Vietmmo chuyển sang hoạt động tại Up Community theo thông báo mới nhất tại đây

Tắt thông báo

Thảo luận Youtube - mình cần sự trợ giúp các bạn lắm

Thảo luận trong 'Trợ giúp cho người mới' bắt đầu bởi thanhlam8610, 19/9/17.

1. thanhlam8610

thanhlam8610 Thành viên mới

Cống hiến:
    0
    Các bạn chuyên nghiệp về youtube cho mình hỏi nhé.. Mình chọn đoạn phim trên youtube dưới 1 phút thôi ( mà mình chọn nhiều phim) khi đó mình ghép lại thành một video của riêng mình.. Vậy có được coi là Vi phạm bản quyền không .
    Mình xin cảm ơn các bạn trước

2. Anh Tuan

Anh Tuan Thành viên mới

Cống hiến:
    178
    có chứ bạn, chỉ cần hiển thị 1 chút hình ảnh thôi là youtube phát hiện ngay. Bạn nên phát triển content, như chơi game, quay video hướng dẫn...

Zeuseros and thanhlam8610 like this.
  3. Nguyễn Văn Khan

Nguyễn Văn Khan ♥♥♥♥♥

Cống hiến:
    37
    còn sub video nước ngoài có bị vi phạm không bác

4. Anh Tuan

Anh Tuan Thành viên mới

Cống hiến:
    178
    video nào cũng bị thôi bạn à, thường video là người có bản quyền hết.

5. thanhlam8610

Cống hiến:
    0
    còn cụ thể như video: : này tại sao nó lại không bị dính bản quyền âm thanh vậy bạn.. mình nghe qua thì mình cũng không thấy khác gì ...
    Ngoài ra video của anh quyết tâm mạnh : anh ấy cũng ghép từ nhiều đoạn phim trên youtube
    Vậy thì tại sao anh ta không bị dính bản quyền vậy

6. Zeuseros

Zeuseros ♥♥♥♥♥

Cống hiến:
    56
    Mình tính phát triển youtube dạng chia sẻ típ thủ thuật về word, hay excel, hay một số thủ thuật khác thì kiếm được tiền không nhỉ? Có cách nào để bắt đầu tốt với youtube không nhỉ?

7. Zeuseros

Zeuseros ♥♥♥♥♥

Cống hiến:
    56
    Hình như phải lách bản quyền, phải pro mới có công thức cho riêng mình thì phải bạn. Newbie chúng ta chắc ko đủ trình, hoặc phải tìm đúng thầy đề học cách dùng cần câu cơm may ra mới được, chứ cái gì mà share free mình nghĩ youtube nó block sớm thôi, không khả thi đâu.

8. KAKOTY

KAKOTY ♥♥♥♥♥

Cống hiến:
    110
    Chưa dính hay ko dính chưa biết đâu bạn

9. thanhlam8610

Cống hiến:
    0
    sống mười mấy năm rồi chứ block gì.... mà cái đó mình nghĩ cắt đoạn nhỏ thôi thì nó k dính chứ .. mình thấy nhiều cha bên tây làm mấy video như vậy cắt đoạn phim trong video nhỏ ra rồi ghép lại thành rất nhiều un mà dính gì đâu

10. Anh Tuan

Anh Tuan Thành viên mới

Cống hiến:
    178
    Bản quyền thì dính chớ bạn, còn việc kiếm được tiền hay không là việc khác, ví dụ họ cover hay làm hiệu ứng hay, thì những người xem có thể họ donate ủng hộ tiền, hoặc kinh doanh hay quảng cáo sản phẩm cho nhà quảng cáo.... https://www.quora.com/Can-I-earn-money-by-doing-cover-songs-on-YouTube. Quan trọng là người xem họ thích coi chớ họ ko ồ ạt report như bên việt nam mình làm chết kênh người ta :D