1. Thành viên Vietmmo chuyển sang hoạt động tại Up Community theo thông báo mới nhất tại đây

Tắt thông báo

Nhờ trợ giúp Xin hỏi về kiếm tiền với PL ạ!

Thảo luận trong 'Trợ giúp cho người mới' bắt đầu bởi Kiet Luu, 24/5/17.

1. Kiet Luu

Kiet Luu Thành viên mới

Cống hiến:
    3
    Em tìm hiểu về kiếm tiền MMO cũng được 1 tháng rồi. Nhưng em còn là học sinh em có dư thời gian cũng muốn kiếm một ít tiền để xài. Vốn của em thì chỉ có 100$ nên em định làm PL để kiếm vốn rồi mốt phát triển lên cái khác nhưng em thắc mắc rằng mỗi lần mình launch một sản phẩm thì cái host và domain thì mình mua trong vòng bao lâu? Mua cả năm hay chỉ mua vài tháng rồi launch sản phẩm viết review về nó rồi làm SEO cho nó lên top xong rồi để đó để người ta mua hay sao. Với lại em chưa tìm hiểu kĩ về SEO nếu anh chị nào có bài nào hướng dẫn về SEO cho newbie như em thì xin các anh chị chia sẻ cho em ạ! Em xin cảm ơn.

Danh Dự Nguyễn thích bài này.
  2. Kiet Luu

Kiet Luu Thành viên mới

Cống hiến:
    3
    Với hiện giờ em đang học tập và sinh sống tại Mỹ ạ

3. Cải Bắp

Cải Bắp ♥ x 10

Cống hiến:
    569
    Host: Mua 1 lần dùng tối thiểu được 1 năm. Lâu hơn thì tùy em chọn khi mua
    Single Site: Chủ yếu là em spam link. Spam nhiều thì lên top. Domain mua mới với mỗi sản phẩm
    Author Site: Link phải chất lượng hơn Single. Domain mua 1 lần duy nhất, sau đó gia hạn hàng năm.
    Em SEO sản phẩm lên top, người ta thấy sẽ vào đọc, đọc thấy hay hoặc bonus khủng người ta sẽ mua
    Tài liệu SEO thì hỏi anh Gu gồ. Hiểu cơ bản thì dễ, làm được theo lý thuyết nó mới khó.
    Nếu em chỉ đơn giản là spam link thì nó rất dễ, dễ làm và cũng dễ die. Có thể spam tay hoặc bắn tool
    Nếu em muốn làm whitehat thì nó rất khó, yêu cầu đầu tiên là Tiếng Anh của em phải ở trình Vãi Nồi.
    Your choice.

4. Kiet Luu

Kiet Luu Thành viên mới

Cống hiến:
    3
    Dạ cảm ơn anh đã trả lời. Nếu Spam link nhiều thì sẽ die kênh nhưng nếu spam là spam thế nào ạ anh? Em newbie nên hỏi thế. Mong anh thông cảm :(

5. Tuanphamn89

Tuanphamn89 Pham Tuan

Cống hiến:
    1,274
    Nhà chú bên đó hả... bữa nào rảnh kể bọn anh nghe cuộc sống bên Mỹ đi chú..

6. Danh Dự Nguyễn

Danh Dự Nguyễn

Cống hiến:
    5
  7. ngocptit

ngocptit Mod Số 1 Hỗ trợ viên

Cống hiến:
    6,855
    Hosting có thể mua 1 tháng hoặc 1,2 năm - theo mình là nên mua 1 năm, còn domain thì chỉ có mua theo năm. Seo cơ bản thì bạn nên tìm hiểu trên google trước

8. sburlinoh

sburlinoh - B.IRON -

Cống hiến:
    1,193
    Spam backlink chứ đâu phải yt đâu mà die kênh :v

9. Lê Phước Lợi

Lê Phước Lợi ### Hỗ trợ viên

Cống hiến:
    5,227
  10. Giang Phan

Giang Phan ♥♥♥

Cống hiến:
    440
    Hosting thì bạn mua 1 năm, còn domain khi nào làm tốt website và SEO rồi thì mới nên đổi. Domain đầu tiên coi như bản thử nghiệm, dùng để học làm web, SEO. Làm tốt rồi thì chiến PL, lúc đó thì làm tên domain sao cho giống với tên Sp bạn sắp Launch là được.
    Về SEO, có 2 cách SEO cho 2 dạng site
    Single Site: thời gian Launch ngắn, chủ yếu spam backlink
    Authority Site: Website làm ăn lâu dài, backlink phải chất lượng, không spam. Content phải tốt, up đều đều thì trang mới lên. Dạng này bạn ăn dài lâu nên SEO cũng dài hơi hơn nhiều so với Single. Authority Site thì domain nên dùng mua và dùng 1 domain thôi

11. Nguyễn Xuân Hội

Nguyễn Xuân Hội Walker Man

Cống hiến:
    363
    vào group đóng phí nha bạn, mới xem đc full hướng dẫn

12. Tran Dung 2511

Tran Dung 2511 ♥♥

Cống hiến:
    13
    Bác Cải Bắp comment chất quá koko-16