1. Thành viên Vietmmo chuyển sang hoạt động tại Up Community theo thông báo mới nhất tại đây

Tắt thông báo

Thảo luận Vv Mở tài khoản quảng cáo trên Facebook

Thảo luận trong 'Trợ giúp cho người mới' bắt đầu bởi yennguyencipo, 20/5/17.

1. yennguyencipo

yennguyencipo Thành viên mới

Cống hiến:
    0
    Xin chào, mình là người mới - đang tìm hiểu và thực hành bán áo thun. Mình có một số vướng mắc như sau nhờ các bạn tư vấn dùm:

A. Xử lý khi TK quảng cáo trên TK Business và Fanpage trên TK cá nhân bị khóa:

Mình đang thực hành tạo được 1 Tk Business, 1 TK quảng cáo, 1 fanpage trên TK Business, 1 fanpage trên TK cá nhân (tại trước đó mình chưa biết cách tạo Fanpage trên TK Business nên mới tạo Fanpage trên TK cá nhân trước). Tình trạng hiện tại: Tk quảng cáo trên Tk Business và fanpage trên TK cá nhân đều đang bị khóa. Mình đã gửi form lên facebook nhưng chưa thấy phản hồi.

1. Giờ mình nên xử lý bước tiếp theo như thế nào ạ?
    2. Có nên mở 1 TK facebook cá nhân mới rồi tạo lại từ đầu TK business, TK Ads, Fanpage để thực hành các bước tiếp theo không? Hiện tại mình mới chỉ có 1 thẻ visa của acb, thẻ này mình đã nhập thông tin để cài đặt phương thức thanh toán cho tài khoản quảng cáo đang bị khóa ở trên rồi, vậy mình có thể tiếp tục dùng thẻ này để cài đặt phương thức thanh toán cho 1 tài khoản quảng cáo mới lập thêm này không? Hay là phải mở thêm 1 thẻ visa khác để cài đăt phương thức thanh toán cho TK quảng cáo mới này?

B. Cần chuẩn bị những gì để đề phòng trường hợp tài khoản quảng cáo bị khóa:

1. Nên mở mấy tài khoản facebook cá nhân?
    2. Mở mấy tk thẻ visa để chạy quảng cáo?

Mong sớm nhận được phản hồi. Mình cảm ơn.