1. Thành viên Vietmmo chuyển sang hoạt động tại Up Community theo thông báo mới nhất tại đây

Tắt thông báo

Thảo luận Vấn đề về chi phí chạy ads và kiếm tiền từ teespring liệu có phải là người chậm chân

Thảo luận trong 'Trợ giúp cho người mới' bắt đầu bởi tuananhnguyen8118, 11/9/16.

1. tuananhnguyen8118

tuananhnguyen8118 Thành viên mới

Cống hiến:
    1
    Xin chào mọi người, em chân ướt chân ráo tìm hiểu về MMO và cụ thể là teespring, em tìm hiểu được một thời gian, chưa nhiều nên có vài câu hỏi xin được mọi người giải đáp ạ.
    Thứ nhất là em thấy hình thức bán áo thun xuất hiện tương đối lâu, vậy giờ bắt tay vào làm, liệu có khả quan mang lại lợi nhuận không ạ? hay sẽ thất bại rất nhiều lần vì thực sự là sinh viên, vài triệu là số tiền tương đối lớn, nếu vượt quá số tiền mà chưa gỡ gạc lại ít vốn thì rất khó xoay sở nên muốn theo đuổi cũng khó ạ
    Thứ 2, em có thấy a Khương bảo đại loại chi phí tối thiểu để chiến teespring này cần 200$, vậy 200$ đó mình sẽ nạp vào đâu để chi trả cho chi phí quảng cáo của mình ạ? Và phải đổi ra tiền USD hay dùng tiền việt ạ?
    Thứ 3 là liệu mình thuê người thiết kế áo, họ có ăn cắp ý tưởng của mình không ạ (hơi lo xa nhưng em hỏi 1 lần, đỡ đăng nhiều bài :D )
    Em có ấn vào đọc nội quy đăng bài nhưng thành vieend dặc biệt mới xem được, nếu sai sót gì mong ad nhắc nhở hoặc chỉnh sửa giùm em. Em cảm ơn :D

atkhung thích bài này.
  2. Việt Đức

Việt Đức Admin Hỗ trợ viên Hỗ trợ Teespring

Cống hiến:
    3,755
    Không có gì là muộn cả , chỉ sợ mình không chịu bắt tay vào làm thôi bạn . Tiền trả quảng cáo thì bạn ra ngân hàng tạo thẻ visa rồi nạp tiền vnd vào , không cần đổi sang usd . Vấn đề sợ ăn cắp ý tưởng thì thuê mấy desiger uy tín họ không làm vậy đâu bạn .

Chỉnh sửa cuối: 11/9/16
    atkhung and tuananhnguyen8118 like this.
  3. ngocptit

ngocptit Mod Số 1 Hỗ trợ viên

Cống hiến:
    6,855
    1. Theo mình thấy: hình thức này vẫn HOT nhé bạn, quần áo thì lúc nào mọi người đều phải mua mới mà. Quan trọng áo bạn bán là gì thôi. Mình khuyên bạn nên có 1 nguồn thu nhập ổn để đầu tư cho những lỗi lầm ban đầu nhé.
    2. Phần lớn là chi phí cho quảng cáo Facebook nhé, tiền thuê thiết kế thì ít thôi'
    3. Không ai biết được nhé, nếu họ muốn thì mình cũng chịu - vì đâu tự thiết kế được đâu.

4. Thanh Thịnh

Thanh Thịnh ♥♥♥♥♥

Cống hiến:
    4,800
    1) Mình cũng là sinh viên nên mình hiểu cảm giác này lắm bạn! Mình nghĩ bạn phải hạ quyết tâm ngay từ đầu và phải hiểu kiếm tiền online KO DỄ.
    Mình ngày xưa ( cách đây 3 tháng ) cũng phải đi làm part-time lương 15k/h để dành dụm, rồi mới bán áo. Bán fail rồi lại đi làm, bán áo tiếp đến khi bán ổn định như hiện nay.

2) 200$ để thanh toán FB ads nha bạn. Bạn làm thẻ visa rồi gửi vô. Các bước cụ thể thì bạn lên kiemtiencenter.com tìm hiểu nhé.

3) Mình cũng thuê thiết kế, và thấy trường hợp designer ăn cắp ít lắm bạn. Vì họ ko thể chạy bán áo mới làm designer thôi, chứ bán thì họ kiếm tiền nhiều hơn việc design nữa. Việc này ít lắm lắm, đừng lo nhé.

atkhung and tuananhnguyen8118 like this.
  5. Ducnn1992

Ducnn1992 Đức Ngơ Ngác Hỗ trợ viên

Cống hiến:
    1,806
    Có 1 câu rất quan trọng đó là, có đam mê thì không bao giờ là muộn. Bán áo dù đã xuất hiện được vài năm nhưng hiện tại nó vẫn rất hot, bằng chứng bạn có thể xem các pro show proof khủng tại: http://vietmmo.club/threads/show-bang-chung-thu-nhap-mmo.213/
    Về chi phí, chi phí sẽ dùng cho chạy ads FB và thuê design thiết kế mẫu trên áo.
    Mới bán áo có thể bạn sẽ phải test nhiều và học hỏi nhiều, bạn hãy trải nghiệm và nên chuẩn bị có nguồn đầu tư để duy trì nó liên tục,

6. tuananhnguyen8118

tuananhnguyen8118 Thành viên mới

Cống hiến:
    1
    Em cảm ơn các bác nhé! :D

7. Hoài Nam

Hoài Nam ♥♥♥♥♥

Cống hiến:
    124
    Zeeeeeee, đọc comment của các bạn thêm động lực nào :D

8. Trần Tấn Phát KTS

Trần Tấn Phát KTS ♥♥

Cống hiến:
    326
    1. Hình thức bán áo thun này vẫn HOT, có nghĩa là bạn có khả năng tạo ra 1 ideas áo chất và ngầu, thì bạn sẽ bán được thôi.
    2. Nếu bạn còn băn khoan với vốn liếng, mình nghĩ bạn nên bắt đầu với cách kiếm tiền ít vốn như PL. Khi tự tin hơn và có khoảng 500$, thì hãy chuyển sang bán áo. Vì sao? vì nói thẳng ra là ban đầu Lỗ vì test áo quảng cáo. 5$/1cam
    3. Bạn nên thuê design mà bạn có thể gặp mặt, trao đổi nói chuyện rõ ràng. Thì sẽ tránh nghi ngờ và tin tưởng làm việc với nhau hơn.

tuananhnguyen8118 and Taipan like this.
  9. Huy Nguyen

Huy Nguyen (฿_฿) Hỗ trợ viên

Cống hiến:
    6,543
    1. Hình thức bán áo thun còn lâu mới lỗi thời bạn, vì nhu cầu của nó vẫn còn rất cao. Vấn đề là không phải ai cũng thành công ngay từ bước đầu cả, hầu hết đều trải qua thất bại để tích luỹ kinh nghiệm rồi mới thành công được. Đây là quá trình học hỏi chứ không phải đầu tư, chi phí thực hành thì không nói trước được.
    2. $200 này là số tiền chạy ads trung bình mà một người mới cần bỏ ra để test, test và test cho đến khi có lợi nhuận bước đầu. Không phải bạn xài một phát hết $200 mà là chạy ads để test khoảng $5, $10... cứ thế làm tới. Nếu bạn giỏi, nhanh nhạy thì chưa xài hết $200 bạn đã kiếm được lời. Ngược lại bạn có thể tốn nhiều hơn số tiền $200 này trước khi đạt đến thành công.
    3. Các designer nếu ăn cắp ý tưởng chạy ads thì họ khó thể làm ăn lâu dài được. Vì vậy bạn nên tìm đến các designer uy tín.

10. Thiện Duyên

Thiện Duyên

Cống hiến:
    1
    Cám ơn đã hỏi để mình đọc được các cmt mà củng cố thêm tinh thần nhé

11. Nguyễn Hữu Tiến

Nguyễn Hữu Tiến Thành viên mới

Cống hiến:
    1
    Bác giới thiệu em mấy desginer uy tín với. Thanks bác.

12. xedayhang-maxbuy123

xedayhang-maxbuy123 Thành viên mới

Cống hiến:
    2
    cảm ơn bác nhé

13. Đàm Lý

Đàm Lý Thành viên mới

Cống hiến:
    1
    Em hỗ trợ cho thuê tài khoản quảng cáo chạy áo thun ngân sách lớn nhé bác. Chi phí hợp lý. Bác quan tâm inbox em nhé