1. Thành viên Vietmmo chuyển sang hoạt động tại Up Community theo thông báo mới nhất tại đây

Tắt thông báo

Typing360.org là trang web dịch vụ đánh văn bản lừa đảo ???

Thảo luận trong 'Chém gió - Tản mạn' bắt đầu bởi phamvandong, 25/1/17.

1. phamvandong

phamvandong ♥♥

Cống hiến:
    34
    Hi chào mọi người,

Chẳng là mấy ngày vừa rồi mình có nhận đc 1 email của vieclam24h.com đăng tin tuyển "Đánh máy nhập liệu tại nhà 3-6 triệu/ tháng".

Mình thì cũng đã nghe và thấy trên team mình luôn cảnh báo về tình trạng này nhưng chưa bao giờ gặp. Tại ngày xưa mình cũng dạo nhiều 4rum thấy đăng tin tuyển dụng kiểu này tè le hết nên không có cảm tình. Mà bữa nay thấy bên vieclam24h mình thấy cũng ngờ ngợ vì hiện tại mình cũng đã có công việc tạm ổn mà mình muốn kiếm thêm thu nhập để làm thêm MMO nên thấy vậy mình cũng mong muốn lắm .

Rồi mình cũng thử đăng ký, hình như là 2 ngày sau bên vieclam24h có gửi email về cho mình.

Nó cũng gửi SMS về điện thoại mình như thật vậy đấy . Rồi mình cũng xem thử cái clip nó gửi , mọi người tham khảo thử ( https://youtu.be/C8xX9cKFKDs)
    Mình xem xong là thấy tụi này nó lừa đảo rồi, vì nó bắt mình đóng 300k. Mình cũng lên GG tìm kiếm mà không thấy trang typing360.org đâu nhưng khi mình đánh trực tiếp vào trang thì lại vô được.

Mong mọi người có kinh nghiệm xem xét xem có phải là lừa đảo không nhé. Để tránh bị làm cu li cho tụi nó và đỡ mất tiền oan.

Nên xem xét kĩ lưỡng trước khi quyết định làm việc gì đó chứ đừng có kiểu Bần cùng sinh đạo tặc là ảnh hưởng lắm đó.

Mình chỉ thắc mắc là bên vieclam24h xưa giờ có lúc thất nghiệp mình cũng lên đó tìm việc thấy cũng ok mà sao gửi mấy cái lừa đảo kiểu này nhỉ ? Mong ai biết có thể giải đáp thắc mắc.

2. Nguyễn Công Chung

Nguyễn Công Chung ♥♥♥♥♥

Cống hiến:
    108
    Cẩn thận bạn nhé!MMO nhiều mảng chiến lắm mà ;)

phamvandong thích bài này.
  3. phamvandong

phamvandong ♥♥

Cống hiến:
    34
    Á thì ra là tụi này nó lập nick gmail giả rồi giả bên vieclam24h luôn thì phải. :D :D

4. lâm anh tú

lâm anh tú ♥♥♥♥♥

Cống hiến:
    66
    Miếng ngon thì 90% là bịp :)))