1. Thành viên Vietmmo chuyển sang hoạt động tại Up Community theo thông báo mới nhất tại đây

Tắt thông báo

Thảo luận Tư vấn cho newbie về vấn đề mua domain

Thảo luận trong 'Trợ giúp cho người mới' bắt đầu bởi Nguyễn Thị Thùy An, 26/7/16.

1. Nguyễn Thị Thùy An

Nguyễn Thị Thùy An ♥♥♥

Cống hiến:
    79
    Chào mọi người. Hết thời gian nghỉ rồi thì cũng nên chăm chỉ làm tiếp việc nhỉ :3
    Hôm nay em nhờ mọi người trợ giúp tư vấn về việc mua domain ạ. Em nghe review về domain 1&1 khá tốt và giá rẻ nữa nhưng lại thấy có vấn đề nó tự rút tiền gì ấy nên hơi lo @-@
    Em đang dùng hosting GoDaddy nên cũng định mua domain GoDaddy luôn nhưng hơi phân vân vì em không rành lắm. Mọi người có cao kiến gì xin trợ giúp với, em cảm ơn ạ.

2. Huy Nguyen

Huy Nguyen (฿_฿) Hỗ trợ viên

Cống hiến:
    6,543
    Em cứ thanh toán qua PayPal, sau khi thanh toán xong thì e vào PayPal làm theo hướng dẫn này để huỷ thanh toán tự động có thể có trong tương lai đi: http://vietmmo.club/p/68517

P.S: Khi mua domain của 1&1, chú ý không add thêm bất cứ cái gì ngoài domain (cho dù nó có cho xài free).

3. Nguyễn Thị Thùy An

Nguyễn Thị Thùy An ♥♥♥

Cống hiến:
    79
    Cảm ơn anh :D Vậy 1&1 và GoDaddy cái nào tốt hơn hả anh ?
    Em không hiểu lắm phần " không add thêm bất cứ cái gì ngoài domain (cho dù nó có cho xài free) "
    P/S : Đi đâu cũng gặp hết trơn hehe

4. ngocptit

ngocptit Mod Số 1 Hỗ trợ viên

Cống hiến:
    6,855
    Bộ 3 MyDomain, Dotster và Netfirms vừa thay đổi giá tên miền .COM và .NET, rẻ hơn cả khuyến mại cũ.

Sao bạn không mua tên miền của bọn này

5. Nguyễn Thị Thùy An

Nguyễn Thị Thùy An ♥♥♥

Cống hiến:
    79
    Em không rành lắm. Anh có thể giới thiệu rõ chút được không ạ ?
    Vì em thấy tên miền của 1&1 chỉ có 0.99$. Mua 2 cái cũng tiết kiệm hơn bên GoDaddy, nhưng 1&1 nhiều scandal quá :v

6. ngocptit

ngocptit Mod Số 1 Hỗ trợ viên

Cống hiến:
    6,855
    0.99$ cho 1 domain đối với tài khoản mới đăng ký thôi bạn nhé.

MyDomain, Dotster và Netfirms 3 nhà cung cấp tên miền này đang giảm giá, cũng khá rẻ rồi. Xem chi tiết: http://canhme.com/domain/giam-gia-soc-ten-mien-com-va-net/

7. Ling

Ling

Cống hiến:
    21
    Mua thằng cố lên bố ý bạn - .com của nó có 0.99 mà

8. Ling

Ling

Cống hiến:
    21
    Vào đây mà chọn nhé bạn - chấm com chấm chim các kiểu thích thì mua nhé - giá rẻ nó ắp đết hết trong này @@
    https://www.domcomp.com/

9. Hải Anh Nguyễn

Hải Anh Nguyễn Super Writer

Cống hiến:
    753
    ôi giời ơi. đọc comment của em mà chị lăn ra cười hahaha

Ling thích bài này.
  10. Huy Nguyen

Huy Nguyen (฿_฿) Hỗ trợ viên

Cống hiến:
    6,543
    GoDaddy thì uy tín, ít scandal hơn 1&1 :v
    Thực ra chẳng phải 1&1 nó trừ tiền ẩu, mà là do mình ẩu thôi. Khi mua domain, nó mời chào đủ thứ, thậm chí nó tự add vô giỏ hàng của mình những thứ cho xài FREE một tháng. Rồi gặp mình xớn xác không coi kỹ, bấm mua, xong đến tháng bị trừ tiền lại không biết sao bị trừ :3. Sự thật là a mua 1&1 mấy cái domain rồi có bao giờ bị trừ bậy đâu :v:v

Anh mới check thấy GoDaddy đang có khuyến mãi $0.99 nè: https://www.godaddy.com/offers/default.aspx?isc=cjc99com&tmskey=1dom_03&cvosrc=affiliate.cj.7634042
    Nhưng chỉ được 1 domain duy nhất và dành cho tài khoản mới đăng ký khi mua domain thôi nhé.

P.S: Khi em mua bất cứ cái gì đều nên lựa chọn thanh toán qua PayPal nhé, hạn chế tối đa việc mua trực tiếp bằng thẻ VISA.