1. Thành viên Vietmmo chuyển sang hoạt động tại Up Community theo thông báo mới nhất tại đây

Tắt thông báo

Relax Tổng kết chặng đường 3 tháng lầy lội với MMO và áo thun.

Thảo luận trong 'Chém gió - Tản mạn' bắt đầu bởi rainfea2, 23/1/17.

1. rainfea2

rainfea2 ♥♥♥♥♥

Cống hiến:
    245
    Chào mọi người, mình tên là Vũ.
    Hiện mình vừa kết thúc thời gian học đại học 5,5 năm ở Nga và đang ngồi chờ nhận bằng.
    Vừa rồi mình đã đạt được một số mốc khá quan trọng trong cả việc học và lĩnh vực MMO, cũng sắp đến tết nên mình viết bài này vừa là chút tâm sự vừa để tổng kết kết quả gần 3 tháng qua và lên kế hoạch cho năm tới.
    Trước đây thì mình hoàn toàn không có chút hứng thú nào với việc kiếm tiền, đặc biệt là kinh doanh và các hình thức Marketing. Vì với bản thân mình cảm nhận thì làm nghề này nó "gian gian" thế nào. Mình học cũng tạm nên đỗ đại học được suất du học sang Nga. Sang đây học thì cuộc sống khá thoải mái, vì có học bổng nên không phải lo lắng tiền nong nhiều. Nhưng càng học mình càng cảm thấy mình không hợp, cũng như không hề thích ngành đang theo học. Cũng bắt đầu lo lắng cho tương lai và tìm kiếm hướng đi cho mình.
    Mãi đến cuối tháng 10 vừa rồi thì mình mới biết đến MMO khá tình cờ sau khi đọc 1 confession trên fb và lên mạng tìm từ khóa chạy ads fb (kết quả search ra dẫn đến đâu thì các bạn đã biết rồi :v). Càng tìm hiểu về MMO mình càng thấy hứng thú, đặc biệt là với T shirt marketing. Cuối cùng thì mình tham gia team bán áo dạo của Vietmmo vào đầu tháng 11.
    Lúc vừa tham gia mình có làm PL một thời gian (do tk fb ads bị khóa), chỉ làm được 3 sản phẩm nhưng không đâu vào đâu vì mình cũng lười không đi back link 4rum.
    Từ giữa tháng 11 mình chính thức bắt đầu chạy ads áo thun, toàn chạy theo ý tưởng bản thân và tự design. Chạy một lèo lỗ luôn 600-700$ bán được 1 áo (sau bị cancel, cay lắm :v). Lúc này mình mới thấy bản thân đã hơi vội vàng nên chạy chậm lại để bắt đầu ngẫm và rút kinh nghiệm, tìm tham gia các nhóm bán áo trên Fb cũng như trong vietmmo để học hỏi từ các pro, đọc kỹ lại các hướng tài liệu mọi người chia sẻ trong Vietmmo cũng như trên group fb. Dần dần thì mình cũng có được một vài sale nhưng lúc này đã lỗ hơn 1000$ =)). Cuối tháng 12 mình đề ra mục tiêu cho năm 2017 là 1 sale/day, tích cực test niche mới, thị trường và design mới, tận dụng các nguồn free traffic từ market của teespring và teezily và hướng tới gỡ gạc vốn đã mất.
    Thời gian chạy áo vừa rồi cũng là thời gian mình chuẩn bị bảo vệ tốt nghiệp nên cũng khá vất vả, ngày nào cũng thức đến 5-6 sáng, vừa canh ads vừa làm đề án.
    Có lẽ 2017 là năm may mắn của mình nên không những chỉ tiêu 1 sale/day thực hiện được mà sales đã về đều hơn, và đã có những ngày được xx sales.
    Và đến ngày hôm qua thì mình đã chính thức tốt nghiệp, kết thúc 5,5 năm đằng đẵng học tập ở Nga. Và vui mừng không kém là mình đã bù được toàn bộ số tiền vốn chạy áo và bắt đầu có lời. Ảnh này là mình vừa đạt 100 sales ở teezily hôm nay

Dù chỉ mới có lời một chút nhưng đây là động lực rất lớn để mình có thể tin tưởng và tiếp tục bước theo con đường áo thun đầy thử thách nhưng cũng không ít cơ hội này.
    Mục tiêu của mình cho năm tới là mở một cửa hàng với Shopify, tìm hiểu thêm về email marketing cho bán áo và hướng tới ổn định ít nhất 10 sales/day. Sắp tới về VN và sẽ cần một thời gian để ổn định, công việc có thể sẽ bị gián đoạn nhưng mình vẫn hy vọng sẽ đạt được mục tiêu này.
    Mình không giỏi văn nên viết hơi lủng củng, cảm ơn những ai đã bỏ công đọc đến đây. Và nếu đã lỡ đọc đến đây rồi thì mong mọi người cùng chia sẻ chặng đường MMO đã qua và đề ra mục tiêu cho năm mới để chúng ta cùng phấn đấu.
    Cuối cùng chúc mọi người 2017 gặt hái nhiều thành công với MMO và luôn hạnh phúc trong cuộc sống cũng như con đường mình đã chọn.
    Tuzki-37Tuzki-37Tuzki-37

2. Nguyễn Công Chung

Nguyễn Công Chung ♥♥♥♥♥

Cống hiến:
    108
    Chúc mừng Thớt!Mình phải học ở bạn đức tính kiên trì,nhẫn nại bất chấp khó khăn và thất bại! :)

3. anhtuan569

anhtuan569 ♥♥

Cống hiến:
    20
    cám ơn bạn đã chia sẻ, có thể giao lưu ko bạn? :D

rainfea2 thích bài này.
  4. sburlinoh

sburlinoh - B.IRON -

Cống hiến:
    1,193
    Giỏi quua1 hè

rainfea2 thích bài này.
  5. Havu2701

Havu2701 Thành viên mới

Cống hiến:
    8
    thanks, có thể chia sẻ ít kinh nghiệm không bạn :)

rainfea2 thích bài này.
  6. Tạ Kiên Cường

Tạ Kiên Cường ♥♥♥♥♥

Cống hiến:
    206
    Ngưỡng mộ bác quá :3

rainfea2 thích bài này.
  7. Nguyễn Đức Huy 93

Nguyễn Đức Huy 93 The desired income is $10.000/month

Cống hiến:
    160
    bác thêm động lực cho e nhiều lắm, thanks bác.

rainfea2 thích bài này.
  8. Le Thien

Le Thien ♥♥♥♥♥

Cống hiến:
    60
    Chúc mừng bạn. Cảm ơn bạn đã chia sẻ nhé. :D

rainfea2 thích bài này.
  9. SF_Kinghtley98

SF_Kinghtley98

Cống hiến:
    10
    Nhóm mình giỏi quá mà. Tuzki-13Tuzki-13Tuzki-13

BaHuynh and rainfea2 like this.
  10. Trung Kiên lạng sơn

Trung Kiên lạng sơn ♥♥♥♥♥

Cống hiến:
    205
    chúc mừng bạn nhé. Mình đang làm PL trước vì thấy bán áo thun có vẻ nhanh lỗ nếu như mới làm. Đợi PL ổn đinh rùi chiến áo thun sau

rainfea2 thích bài này.
  11. hung.ngphi

hung.ngphi Thành viên mới

Cống hiến:
    2
    chúc mừng bạn nha

rainfea2 thích bài này.
  12. Thành Nam

Thành Nam On board

Cống hiến:
    167
    Chúc mừng.

rainfea2 thích bài này.
  13. rainfea2

rainfea2 ♥♥♥♥♥

Cống hiến:
    245
    Với số kinh nghiệm ít ỏi của mình hiện tại thì ae newbie để tránh lỗ nhiều thì tốt nhất nên làm theo các pro đã nói: trước hết nên build page cho tốt, tập trung 1-2 niche mà bản thân có hứng thú để tìm tòi ý tưởng, và có bao nhiêu ds thì chịu khó up lên hết các trang có free traffic tốt như Teespring, Teezily, Viral..., chịu khó SEO, điền key word cho tất cả. Thế nào cũng có lúc được ăn free traffic. Ảnh này là 1 ngày may mắn của mình hoàn toàn free traffic từ Teespring. Hiện mình vẫn chưa có fan page nào ra hồn, đang cố gắng cải thiện :D.

Nhiều khi cũng nản lắm a à, nghĩ có khi mình k hợp với bán áo nhưng cố chầy cối :))

trumangothard thích bài này.
  14. IAmTri

IAmTri

Cống hiến:
    57
    Giỏi quá bạn ơi :) Mình vẫn còn đang lỗ, hết tiền chạy Ads nên vẫn chưa gỡ lại được. Chắc phải tích cực chuyển sang free trafic :)

rainfea2 thích bài này.
  15. IAmTri

IAmTri

Cống hiến:
    57
    Free Trafic bạn bán áo EU là chủ yếu phải không? giờ US cạnh tranh quá rồi :D

16. Bill Huỳnh

Bill Huỳnh ♥♥♥♥♥

Cống hiến:
    144
    thanks bác đã chia sẽ, mình cũng tham gia vietmmo trước bác ko lâu, cũng teo 1 cái PL vì ko đi backlink, mình chuyển hướng qua làm AccessTrade, nhưng có lẽ mình ko tập trung và ko cố gắng nên cứ có cảm giác là đang làm PR miễn phí cho mấy công ty bán hàng của VN. Đang định chuyển hướng qua bán áo thử, thấy bác chia sẽ vậy càng có thêm động lực, nhưng chắc cần phải qua Tết VN mình mới có thời gian chuyên tâm mày mò và rút kinh nghiệm đc, vì mình ko có vốn nh để test thử :(
    Rất vui được làm bạn với bác. Chúc bác năm mới gặt hái được nhiều thành công với MMO lẫn tr cuộc sống!

rainfea2 thích bài này.
  17. Diêm Đăng Lâm

Diêm Đăng Lâm

Cống hiến:
    73
    hiện giờ mình chỉ có 200$ và
    dự sẽ bắt đầu sau tết âm lịch cảm ơn bạn đã chia sẻ

rainfea2 thích bài này.
  18. tuan anh

tuan anh Unlimited Power

Cống hiến:
    457
    Chúc mừng bạn !

rainfea2 thích bài này.
  19. Anh Bằng

Anh Bằng ♥♥♥♥♥

Cống hiến:
    106
    Bác có thể chia sẻ ít kinh nghiệm khi tài khoản fb ads bị khóa được không, em bị khóa, gửi form mà ko thấy họ trả lời.

20. rainfea2

rainfea2 ♥♥♥♥♥

Cống hiến:
    245
    Uh toàn áo EU bạn, lâu lâu mới được vài cái US thôi, từ khi chuyển hướng sang EU mình mới gỡ dần lại được :D
    Uh làm tập trung 1 cái thôi bác, trước mình định làm song song pl với bán áo nhưng nhận ra không đủ khả năng nên bỏ hẳn pl :D
    Mình kháng cáo theo mẫu của họ đưa lúc bị khóa bạn, rồi họ lại gửi mail bảo từ chối mở khóa, mình lại trả lời xin xỏ kèm thêm ảnh pasport, thẻ ngân hàng các kiểu, từ chối mình lại xin tiếp cứ thế mới được mở. Khương có làm bài hướng dẫn cách mở khóa rất đầy đủ bạn tham khảo nhé https://kiemtiencenter.com/tai-khoan-quang-cao-facebook-ads-bi-khoa/

Bill Huỳnh thích bài này.