1. Thành viên Vietmmo chuyển sang hoạt động tại Up Community theo thông báo mới nhất tại đây

Tắt thông báo

Thảo luận Thế Khương MMO Team & Kiemtiencenter lừa đảo hay không ? Hãy tự đánh giá.

Thảo luận trong 'Chém gió - Tản mạn' bắt đầu bởi Việt Đức, 8/3/17.

1. Sói Cận

Sói Cận ♥♥♥♥

Cống hiến:
    214
    Mấy cái negative keyword đó là bình thường rồi. Hồi xưa trước khi mới vào teambuildvn mình cũng search mãi mấy cái đấy để coi a Khương có scam ko? Hồi đó a Khương ko có nổi như giờ :)) Search nó dẫn vào mỗi mmo4me.
    Bây giờ càng nhiều chứng tỏ group mình có được sự quan tâm ko nhỏ đâu.
    Còn bác Ngọc trên chắc kiếm fame để bán ebook rồi :/

Bùi Văn Duy thích bài này.
  2. tuan anh

tuan anh Unlimited Power

Cống hiến:
    457
    Chỉ biết nói 1 câu cảm ơn anh Thế Khương :)

Bau198x and Andy Quách like this.
  3. Thạch Lân

Thạch Lân ♥♥♥

Cống hiến:
    206
    Chắc ổng là trường hợp 2 rồi :v

4. Thành Nam

Thành Nam On board

Cống hiến:
    167
    Vào team được 4 tháng, chưa có hoạt động gì nhiều hết. Kiến thức quá lớn. Biết mình còn phải học hỏi thêm nhiều. Đây là team rất tốt để tham gia.

5. hungvu_gl

hungvu_gl Thành viên mới

Cống hiến:
    9
    Thật ra thì những truy vấn như thế là rất bình thường, key "thế khương lừa đảo" còn được google suggest, điều này nói lên thương hiệu của bạn ấy đang rất được quan tâm. Khi bạn sử dụng sản phẩm, công cụ, dịch vụ, ... nào đó trước hết bạn phải tìm hiểu về nó trước đã. Cụm từ "lừa đảo", "scam", "tốt hay không", "uy tín hay không", ... rất hay được sử dụng.

Bản thân mình cũng thế, trước khi tham gia forum này, mình đã search rất nhiều key liên quan để tìm hiểu, đương nhiên "thế khương lừa đảo" hay "thế khương team lừa đảo" cũng nằm trong số đó (và tin rằng rất nhiều bạn khác cũng như thế). Cái quan trọng là khi search xong, google sẽ trả kết quả như thế nào, và quan trọng hơn nữa là bạn không tìm thấy một bài viết nào mang tính tiêu cực cả, chỉ có 1 bài đáng chú ý như hình dưới thôi :D

Mấy cái key như này là chuyện quá đỗi bình thường (thậm chí nếu muốn chơi xấu thì tạo hẳn 1 blogspot với key "thế khương lừa đảo" là nằm top ngay thôi), mang lên mạng xã hội để thảo luận sẽ ảnh hưởng đến danh dự và uy tín của những người liên quan trong khi chưa chắc chắn được điều gì, đặc biệt lại còn là "lừa đảo" nữa.

Là một người làm SEO phải biết rằng người ta có thể vào website của mình bằng vô vàn từ khóa phụ, thậm chí là những từ khóa có liên quan đến "XXX" nhưng không có nghĩa website của mình là site "XXX". Bác ngocdenroi gì đấy bảo trong google search console thấy có truy vấn "thế khương lừa đảo", tôi có thể làm cho google search console của bác cũng xuất hiện key "ngocdenroi lừa đảo", thậm chí sock hơn, chẳng lẽ bác ấy mang chính mình ra để thiên hạ thảo luận đánh giá ?

Tôi không quen bác ngocdenroi này, cũng chả quen bạn Thế Khương để gọi là bênh vực nhưng cái cách bác ấy mang thương hiệu của người khác ra thảo luận trong khi chưa chắc chắn là hành động thiếu chuyên nghiệp. Mà thật sự thì tôi cũng méo biết bác này là ai cả, không biết có nổi tiếng hay không nữa.

Đôi lời. Hết!

Vũ Tuân and phuctd like this.
  6. thanhcongvo

thanhcongvo ♥♥♥♥♥

Cống hiến:
    1,900
    Mình là newbie cả về MMO lẫn website. Nhưng với số tiền để vô Team như vậy và được học những kiến thức trong Team như vậy thì rất rẻ. Tất nhiên việc thực hành sẽ phụ thuộc vào khả năng mỗi người.

7. luongminhson

luongminhson Bloger/Creator

Cống hiến:
    135
    Chỉ riêng đọc bài anh Khương viết em đã học được rất nhiều kiến thức chất lượng rồi, còn team thì luôn hỗ trợ nhiệt tình... không có gì để nói ngoài 2 chữ "Tuyệt vời".

8. NghiepVanmmostar

NghiepVanmmostar

Cống hiến:
    12
    Em thì em nghĩ thế này nhé (ý kiến cá nhân thôi ạ). Khi họ dìm hàng mình thì chính là lúc cơ hội đã đến với mình. Chả mấy khi ông tốt với mình vậy. Tự nhiên không cần seo mà thekhuongmmo lại được nổi tiếng. Group mình có khi phải đến để cảm ơn ông ý. Thi thoảng phải có Scandal thế nó mới vui chứ ạ

Tuan Lai thích bài này.
  9. Hoang2016

Hoang2016 ES.MMO

Cống hiến:
    247
    Ddax
    Đã gặp sếp và không có gì phàn nàn từ khi vào team, 4rum và tt =)))))))))))))))))))))))))))
    Lừa đảo thì em đã không vào đây =))))) Đã gặp Sếp Khương và rất là thân thiện :v

10. Nguyễn Công Danh

Nguyễn Công Danh ♥♥♥♥

Cống hiến:
    57
    Thế Khương MMO Team là cộng đồng chất lượng để hỗ trợ hướng dẫn mọi người, đặc biệt là Newbie sẽ học hỏi được rất nhiều kinh nghiệm của những người đã và đang chinh chiến thực tế.

11. Lâm Ngọc Hiếu

Lâm Ngọc Hiếu

Cống hiến:
    7
    Mình là một new member của thế khương. Cũng có đôi dòng đánh giá . Khương hơi tệ vì giúp đỡ mọi người quá nhiệt tình và tâm huyết. He he

12. Trung Kiên lạng sơn

Trung Kiên lạng sơn ♥♥♥♥♥

Cống hiến:
    205
    Mình đọc bài viết trên kiemtiencenter thấy chuyên ngiệp và giá thành phù hợp nên đăng ký team luôn chứ chả cần phải đi tìm hiểu google xem có scam hay không cả.
    Hồi đấy mình suy luận như này với số tiền 1 triệu để vào nhóm thì nó cũng chả đáng là bao. Vì nếu đầu tư cái khác thì cũng tốn hơn nhiều hoặc mang đi tiêu thì cũng hết.
    Với số tiền 1 triệu mà được nhiều kiến thức như vậy là quá ổn rồi. Nếu không tham gia vào team tự mình mày mò thì còn mất nhiều thời gian hơn.

13. Cải Bắp

Cải Bắp ♥ x 10

Cống hiến:
    569
    Tuy chưa kiếm được nhiều, nhưng làm PL theo hướng dẫn của Khương là LẦN ĐÀU TIÊN mình kiếm được USD, và còn kiếm theo con đường MMO - cái mà chả có thầy cô, giáo sư, tiến sĩ đầu ngành nào ở VN dậy :)))).
    Cho nên ai bảo Khương lừa, thì người đó chính là con lừa.

14. Dung Tran

Dung Tran ♥♥♥♥♥

Cống hiến:
    162
    Nói thế chả khác nào phang mặt a,e vietmmo.club. Tẩy chay cha này !

15. akatsuki

akatsuki

Cống hiến:
    6
    Qua cách chia sẽ kiến thức, cách support thì mình nghĩ Team TheKhuong rất ok :D

16. VMT-Thành

VMT-Thành ♥♥

Cống hiến:
    271
    Mình thì mới tiếp xúc với Khương không lâu ! Nhưng nhận định 1 điều rằng là Khương là 1 con người trách nhiệm, tính kỉ luật cao ( Ở đây là chưa nói đến những kiến thức Khương đã chia sẻ hay bất cứ thứ gì liên quan MMO, vì mình cũng là newbie trong ngành CN MMO nên ko dám đánh giá gì ) mình chỉ đánh giá tính của Khương qua nhận định khi tiếp xúc với Khương 1 thời gian ngắn mà thôi . Thực sự biết đến THEKHUONG MMO TEAM là một điều rất may mắn với mình ^^ !

17. Boyfrenship92

Boyfrenship92 ♥♥♥♥♥

Cống hiến:
    80
    Bạn nói ý như những gì mình đã nghĩ vậy. Mình vừa vào trầm có 1 tháng. Lúc ấy vẫn còn đang đi lướt web xem từ kiếm tiền online như thế nào thì đọc được bài của khương. Thấy cũng hay và hợp lý vì mình nghĩ 1tr thật ra giờ tiêu vèo cái hết không bằng đầu tư vào lấy chút kiến thức. Từ ngày vào đây thấy kiến thức thủ về nhiều và môi ngươi chia sẻ cũng rất nhiều. Thấy số tiền bỏ ra rất hợp lý, dù mình vào gần 1 tháng nhưng mà cũng chưa làm sản phẩm PL đầu tay vì vẫn đang học hỏi kinh nghiệm.

18. Việt Đức

Việt Đức Admin Hỗ trợ viên Hỗ trợ Teespring

Cống hiến:
    3,755
    Chuẩn, traffic dựa hơi Thế Khương 1 tháng cũng được ko ít

19. Anh Kris

Anh Kris Thành viên mới

Cống hiến:
    6
    Thực sự thì mình thấy Thế Khương MMO Team là 1 cộng đồng mà các newbie được hỗ trợ rất nhiều, rất chuyên nghiệp, cảm thấy may mắn vì ngày ấy đã lựa chọn quyết tâm nộp học phí để được tham gia diễn đàn :))

20. Trang Đinh

Trang Đinh Admin Hỗ trợ viên

Cống hiến:
    5,082
    Support thế nào a ơi ? E vẫn support bên group PL mà :D , còn lại thì mọi người cũng phải nêu vấn đề chứ a :3

Ae có gì cứ inbox vùng kín a nhé đừng ngại :* yêu :))))

Hải Đăng and hoangnguyen1811 like this.