1. Thành viên Vietmmo chuyển sang hoạt động tại Up Community theo thông báo mới nhất tại đây

Tắt thông báo

Thảo luận Thế Khương MMO Team & Kiemtiencenter lừa đảo hay không ? Hãy tự đánh giá.

Thảo luận trong 'Chém gió - Tản mạn' bắt đầu bởi Việt Đức, 8/3/17.

1. Việt Đức

Việt Đức Admin Hỗ trợ viên Hỗ trợ Teespring

Cống hiến:
    3,755
    Hnay 8/3 chưa có người yêu nên ở nhà tạo thread hài hước cho ae vào chém, chuyện là sáng nay thấy ae bàn tán về bài post của 1 người mà có thể nhiều ae trong đây biết : Nguyen Anh Ngoc (blog là ngocdenroi) như sau :

Bài viết gốc : https://www.facebook.com/nangoc84/posts/1533854496639367 . Có thể sau này bài viết này sẽ bị xóa nên mình đã chụp luôn tất cả comment, ae tự đọc và đánh giá

Và Khương có inbox mình hỏi nhận định về trường hợp này như thế nào ? Ok trước khi nói về Khương & cộng đồng của Khương, mình sẽ đề cập tới ông Ngọc và bài post này :

Về trình độ ?

Blog ngocdenroi của ông này mình chả thèm đọc, kiến thức thì ko tự nghĩ, chủ yếu dịch từ mấy blog nước ngoài như shoutmeloud => Kỹ năng thực chiến của ông Ngọc này rất kém.

Ông này cũng làm blog và affiliate và SEO khá lâu, và chẳng lẽ ko hiểu "buyer keywords" dạng "scam" là như thế nào ? Khi bất cứ mặt hàng hay dịch vụ nào người dùng còn e ngại thì họ đều lên google tìm review hoặc xem người bán có lừa đảo hay không, cứ thử xem những từ như "lazada lừa đảo", "thegioididong lừa đảo"....có vài chục ngàn lượt search mỗi tháng là ít"

Vậy mà ông này tỏ vẻ không biết và lấy ý kiến mọi người => Ở đây có 2 trường hợp :

• 1 là trình độ của ổng cùi, làm affiliate chưa tới nơi đến chốn chưa biết đến loại keyword này,
    • 2 là cố tình tạo nội dung thu hút sự chú ý để tạo tranh luận 2 chiều, nhằm đánh bóng tên tuổi, vì Khương rất nổi tiếng trong giới MMO, còn ông này được có trăm mấy follow
    (Mình cố tình in đỏ chữ để nêu lên quan điểm của mình và để cho bạn thừa nhận ra ông Ngọc này ranh ma & đê tiện như thế nào.)

Ngoài ra mình cũng có đọc ebook của ông này của ae share lại, 1 về affiliate, 1 về Wordpress và kết quả :

+ Ebook affiliate : 1 phiên bản dịch lại và chắt lọc từ ebook của shoudmeloud (ai đọc rồi thì rõ khổ nỗi newbie nhà mình chẳng chịu đọc các ebook nước ngoài), nói chung là chẳng có giá trị gì nhiều cho newbie, toàn kiến thức lý thuyết là chính. Thua xa mấy ebook FREE của Thế Khương và ad Trang Đinh nhà mình

+ Ebook Wordpress : Kiến thức CHƯA BẰNG NỔI 1/10 trên thachpham

Mem nhà mình có ai lỡ mua Ebook của ổng rồi thì có khi inbox bắt refund lại đi nhé. Hoặc ai lỡ follow thì unfriend, unfollow đi cho khỏe !! Về trình độ mình chỉ nói như vậy cho ae tự hình dung & tự đánh giá.

Về thái độ.

Cho dù ông này trình cùi hay cố tính không biết về buyer keyword mà tự nhiên lấy brand người khác vào tạo nội dung gây tranh cãi thực tình mình chẳng ưa chút nào.

Sáng nay Thế Khương có nói với mình là ko thích việc làm của ông ấy & bảo ông ấy gỡ bài phỏng vấn Thế Khương trên blog ông ấy xuống mà ông ấy nhất định mặt dày không gỡ, chắc để đó ăn free traffic từ brand của Khương để nuôi tên tuổi, ảnh dưới đây của Thế Khương gửi lại :

=))) Về thái độ bạn tự đánh giá nhé. Thoai mình ko nói nhiều về ông này nữa vì ông này méo đáng để mình viết thêm =)))), dưới đây là 1 chút cảm nhận của mình về Thế Khương từ khi tham gia team đến giờ.

Review chút về Thế Khương & Kiemtiencenter

Kiến thức của Thế Khương rộng ở nhiều mảng, đặc biệt là về affiliate marketing & áo thun. Ai đọc blog thì tự cảm nhận, phần lớn mọi người đều biết đến em ấy qua blog Kiemtiencenter, còn kiến thức trong team trả phí thì thực chiến và rõ ràng, phù hợp với newbie, cộng đồng chuyên nghiệp. Việt Nam không mấy người có thể xây dựng 1 blog thực chiến, các hướng dẫn ví dụ cụ thể như vậy.

Ở trên trang giới thiệu Thế Khương MMO Team, Khương cũng nói rõ là team dành cho NGƯỜI MỚI và chi phí cũng rất hợp lý cho người mới, chứ không phải advanced. Bao gồm tài liệu, tool tiếc, theme, plugin, support,...thì chi phí 2tr2 với mình là quá rẻ. Ngoài ra làm aff còn được support hosting các thứ nữa, và cũng đề cập : Không bao giờ cam kết thu nhập

Éo như mấy khóa học vô lương tâm cam kết này nọ thế kia rồi chỉ tồn tại trong vòng 1-2 tháng, thì Thế Khương Team chẳng bao giờ cam kết thì lại tồn tại gần được 2 năm và thành viên càng đông (ae hiểu lý do là gì mà, chất lượng nói lên tất cả)

Về hỗ trợ, ae có cộng đồng thảo luận là vui lắm rồi nhưng Khương cũng tuyển BQT MOD đầy đủ và hỗ trợ trong vòng 6 tiếng, bạn xem thời gian này là lâu ??? Hãy xem chế độ support của khóa SuperFBA của 2 thánh Duy Thông & Hồ Khắc Phú mới ra mắt (Học phí $2000) :

Bạn thấy rõ ? hoặc nếu bạn học khóa nước ngoài, ngta toàn hỗ trợ qua ticket 24-48 giờ hoặc có khi chẳng thèm hỗ trợ. Với chi phí 2tr2 bạn có cả cộng đồng thảo luận và hỗ trợ max 6 tiếng, bạn nào còn phàn nàn được thì mình nghĩ chẳng có khóa học hay cộng đồng nào làm hài lòng được bạn cả.

Team dành cho newbie bao gồm cộng đồng newbie, chi phí thấp thì bạn đòi hỏi gì về tài liệu. Tài liệu được Kh viết ra mình thấy rất cụ thể, thực hành phần nào trước, phần nào sau. Riêng mình làm cà aff cả áo thun, trong thời gian support trên diễn đàn biết rất nhiều người kiếm được thậm chí kiếm nhiều tiền cũng từ Thế Khương Team mà ra.

Và nếu bạn làm MMO bạn cũng phải chấp nhận là ko phải ai cũng làm được, tỉ lệ chỉ 5-10%, những gì mà Thế Khương đang làm cũng chỉ nhằm tăng cái tỉ lệ này lên chứ bạn đừng nên đòi hỏi kiểu "ai tham gia cũng phải kiếm được tiền" với 1 mức phí như vậy.

Chỉ cần 1 hướng đi đúng, tài liệu support đầy đủ, 1 cộng đồng cho ae thảo luận, như vậy đã là quá tốt cho 1 newbie rồi. Kh còn rất trẻ và mình thấy từ lúc team thành lập có rất nhiều thay đổi lớn phù hợp với mem, mình tin Kh sẽ không dừng lại ở đó !

Kết bài.

Như 1 bài văn mẫu, đây là phần kết bài và mình chẳng có gì để kết =)))) Trên đây là quan điểm của mình về cái ông (à cái bà) trên kia và Thế Khương, bạn có quan điểm gì về 2 người này ???? Hôm nay dãi bày hết tâm sự nhé :))))

Chỉnh sửa cuối: 8/3/17
  2. Jenni Phan

Jenni Phan

Cống hiến:
    42
    Chị chưa đc tiếp xúc với Khương nhưng mới nhìn ảnh thôi đã thấy quý zùi, gương mặt sáng, trông cứ hiền hiền thế nào ih.
    Khương viết bài tỉ mỉ, trau chuốt, kiểu rất có tâm. Cách thức hoạt động của cả hệ thống từ web, diễn đàn, fanpage đều chuyên nghiệp, bài bản.

3. hoangnguyen1811

hoangnguyen1811 ♥♥♥

Cống hiến:
    76
    Thế Khương lừa đảo =))))))))
    A e trong vietmmo thì rõ hơn cả, biết đến MMO qua Thế Khương và vẫn chỉ mong đc 1 phần như bạn ấy.
    Còn việc làm được hay không thì do tự nỗ lực, ông này viết đc 1 bài pv dựa fame r giờ lại giở chứng
    Mình chỉ có góp ý diễn đàn một chút là giờ thấy ít bác làm white hat amazon authority site nên thảo luận chỉ xoay quanh grey hat.
    Mong Trang Đinh có thời gian thì vào support nhiều hơn trong thời gian tới

4. Long

Long ♥♥♥

Cống hiến:
    25
    Phải đăng nhập để chửi lão ngu kia 1 tiếng: ******
    K biết thế nào là search keywords và buyer keyword ak??
    Tuzki-43Tuzki-43Tuzki-43Chơi xấu mà còn chơi ngu HelloBrown-16HelloBrown-16

5. trananhtuanqb

trananhtuanqb ♥♥♥♥♥

Cống hiến:
    341
    Mình là newbie cả về MMO lẫn website, tin học... nên cũng chưa biết rõ ai hay ai dỡ. Với số tiền để vô Team như vậy và được học những kiến thức trong Team như vậy thì rất rẻ. Tất nhiên việc thực hành sẽ phụ thuộc vào khả năng mỗi người.

6. hoabantrang

hoabantrang ♥♥♥♥♥

Cống hiến:
    181
    Chắc nó cố tình tạo ra để lấy traffic đây mà !

7. Toai Tran

Toai Tran ♥♥♥♥♥

Cống hiến:
    154
    Mong 1 lần được gặp ảnh :3 í là anh Khương ấy keke

8. longhai013

longhai013 ♥♥

Cống hiến:
    28
    Kiếm views ấy mà

9. TheGuitarPrince

TheGuitarPrince Đây là chỗ ghi biệt hiệu

Cống hiến:
    863
    Tóm tắt: Hôm nay 08/03 và admin Việt Đức chưa có người yêu.
    Xem ảnh trên facebook bác Nguyen Anh Ngoc này thấy vợ khá xinh, nên em mạo muội đóan bác ấy vô tội

bluemoon thích bài này.
  10. Thế Khương

Thế Khương Admin Hỗ trợ viên KIEMTIENCENTER.COM

Cống hiến:
    14,642
    Nói chung với MMO, mình sẽ ngưng quan hệ hay hợp tác khi phát hiện ra cá nhân/tổ chức thuộc 1 trong trường hợp sau :

1/ Làm việc kém chuyên nghiệp
    2/ Kỹ năng thực chiến kém, quanh đi quẩn lại dụ mua host, tuyển ref
    3/ Đa cấp nửa mùa lấn sân MMO
    4/ Dựa hơi lấy fame
    5/ Đào tạo kém chất lượng

11. Hoangkien

Hoangkien Thành viên mới

Cống hiến:
    0
    Mình mới bắt đầu học việc nhưng khẳng định club vô cùng bổ ích. Chuyên nghiệp.

12. TÙNG ĐẶNG

TÙNG ĐẶNG ♥♥

Cống hiến:
    52
    Ai bảo, tuổi trẻ lại tài cao là thể nào cũng có người châm chọc ha ha.

13. Ducnn1992

Ducnn1992 Đức Ngơ Ngác Hỗ trợ viên

Cống hiến:
    1,806
    Kiemtiencenter và K có lẽ là người thầy đầu tiên của mình về MMO, từ một đứa không biết gì về CNTT về web, về MMO, tham gia teambuildvn sau đó là vietmmo từ 11/2015 giờ mình đã... nghỉ việc cơ quan để làm MMO full time và chiến đấu, tiếp tục học hỏi :))
    p/s: cái ông trên kia làm aff mà ko biết từ khóa scam trước khi kh mua bất cứ thứ gì thì lạ quá, mình suốt ngày đọc sp trên mạng cũng gõ từ này đâu tiên. :)))

Tuệ Đinh thích bài này.
  14. Bao Son

Bao Son ♥♥♥♥

Cống hiến:
    1,768
    Chào cả nhà!
    Công việc hiện tại của mình là dành 100% thời gian cho lĩnh vực MMO (bán Mỹ phẩm online cũng được xếp vào cụm từ này đúng không nhỉ?). Và cách đây 11 tháng mình đã tìm hiểu các lĩnh vực khác về MMO và đã tiếp cận Thế Khương. Nhưng vì sợ "bị lừa đảo" nên không tham gia vào team này (lúc đó phí vào team chỉ có 1.000.000 thui), và từ đó đến nay cứ lang mang, mất phương hướng trong lĩnh vực MMO.
    Mình tạo website cũng có, design cũng có, bán áo cũng có, chơi youtube cũng có,...nhưng chẳng cái nào ra cái nào cả, mất tiền nhiều (tiền host, tiền domain, tiền chạy ads) mà thu về không được 1 đồng. Sau nhiều thất bại mình tự nghiệm lại, muốn thành công trên lĩnh vực này thì cần 1 thầy giỏi thật sự và mình đã quay lại với Thế Khương....
    Mình mới vào Team hôm qua thui, tuy chưa yêu cầu hỗ trợ gì (vì chưa tìm được Niche) nhưng với số tiền 100$ mà được hàng tá kiến thức mà mình đọc hôm qua tới giờ trên diễn đàn + với khu vực Premium Resources là mình có lãi rồi....
    Hết biết viết gì rồi. Nói chung là chưa được hỗ trợ gì (vì chưa yêu cầu hỗ trợ) mà thấy có lãi rồi đó.
    Hết.

15. Lê Phước Lợi

Lê Phước Lợi ### Hỗ trợ viên

Cống hiến:
    5,227
    Đánh giá thế nào thì mình nghĩ mỗi cá nhân các bạn khi tham gia vào đây, các bạn sẽ có đánh giá riêng của mình rồi. Về mình, mình chỉ nói ngắn gọn thôi.
    Nếu các bạn đang tìm 1 con đường để làm mmo thì không ở đâu tốt hơn nơi đây về tài liệu, về chế độ support và các tài nguyên khác để giúp các bạn có thể bắt đầu. Còn thành công hay không thì tùy vào nỗ lực và khả năng của các bạn.
    Còn Khương thì, mình đang nỗ lực để có thể thành công bằng 1 nửa của Khương thôi là mãn nguyện rồi :)))

16. Ducnn1992

Ducnn1992 Đức Ngơ Ngác Hỗ trợ viên

Cống hiến:
    1,806
    tuy nhiên đây mới là điều làm người ta chú ý, Thế Khương bỏ MMO chuyển sang buôn gỗ rồi sau đó hoàn lương RỒI lại quay về làm MMO :)))))))))))

17. Bill Huỳnh

Bill Huỳnh ♥♥♥♥♥

Cống hiến:
    144
    trước đây mình đã ko có lòng tin vs ông Ngọc này r, nay đọc xong post này càng thêm nản :(

quyettamvoimmo thích bài này.
  18. Phí Anh Dũng

Phí Anh Dũng Your Dream, It's Possible!

Cống hiến:
    1,240
    Một câu thôi " I belive The Khuong!"

Newbie MMO thích bài này.
  19. Phí Anh Dũng

Phí Anh Dũng Your Dream, It's Possible!

Cống hiến:
    1,240
    đọc cmt mà chết cười :v