1. Thành viên Vietmmo chuyển sang hoạt động tại Up Community theo thông báo mới nhất tại đây

Tắt thông báo

Đã hỗ trợ Thanh toán qua thẻ điện thoại.

Thảo luận trong 'Trợ giúp cho người mới' bắt đầu bởi ThiemBksis, 17/12/15.

1. ThiemBksis

ThiemBksis ♥♥♥♥♥

Cống hiến:
    436
    Mọi người cho mình hỏi, nếu muốn bán hàng qua mạng mà khách hàng thanh toán qua thẻ điện thoại thì mình sẽ rút tiền bằng cách nào? Mình có tìm hiểu và có một số câu hỏi sau:

- Họ sẽ gửi mình mã thẻ, mình sẽ gõ mã thẻ đấy vào một số kênh chuyển đổi thẻ thành tiền trong tài khoản với mức chiết khấu 20-22% cho ngân hàng đó. Nhưng nhược điểm là lâu + mất time + không chuyên nghiệp và đôi khi gây ra sự phiền toái. Các kênh chuyển như BAOKIM, PlusPay,...vậy bên nào uy tín và an toàn hơn.
    - Có thể tạo ra một kênh thanh toán cho riêng mình mà không thông qua bên thứ 3?

2. Khoais

Khoais

Cống hiến:
    142
    mấy trang mà bạn nói đều có tính năng tạo site thanh toán qua thẻ tự động, người dùng truy cập vào link do bạn cấp xong nhập mã thẻ là tiền vào tài khoản bạn luôn, nhanh gọn và chuyên nghiệp thế cơ mà. Còn phí 20-22% với thẻ là bình thường, thanh toán qua sms còn thê thảm hơn nhiều, phí khoảng hơn 60% cơ

ThiemBksis thích bài này.
  3. ThiemBksis

ThiemBksis ♥♥♥♥♥

Cống hiến:
    436
    Bạn làm mảng đó rồi hả! Cho mình biết thêm một số thông tin được không? Mình có thể tích hợp cả thanh toán qua thẻ điện thoại và qua thẻ ngân hàng! :D.
    Và ý mình nói là nếu mình không muốn qua BAOKIM hay các kênh khác, thì phải đăng kí với nhà mạng đúng không bạn! :D

4. Khoais

Khoais

Cống hiến:
    142
    bạn không đăng ký trực tiếp với nhà mạng được đâu, bắt buộc phải qua mấy network bảo kê như VDC hoặc viễn thông A,v,v, như mình thuê đầu số sms của VDC mà 1 tháng ko đạt 10 triệu doanh thu là nó cắt luôn.
    còn thanh toán qua ngân hàng thì bạn cứ kết nối với thằng bảo kim cũng được, phí có 1% thôi, nó cũng hỗ trợ thanh toán bằng ngân hàng luôn đó

5. duc2ht

duc2ht Hoàng Đức Hỗ trợ viên

Cống hiến:
    3,025
    tích hợp với bảo kim hoặc ngân lượng là lựa chọn khôn ngoan, mình thấy bạn không tự đăng ký với nhà mạng dc đâu, kiểu gì cũng phải qua trung gian thôi, còn về mất phí thì thẻ điện thoại là mất phí cao nhất là đương nhiên

6. ThiemBksis

ThiemBksis ♥♥♥♥♥

Cống hiến:
    436
    Uh, mình cũng đang làm rồi, cài cái plugin mà hoa cả mắt!

mf

Mình đang tìm hiểu rồi! Căng cò quá, sản phẩm chẳng được bao nhiêu mà trả phí rõ cao :3

7. pvChien

pvChien Độc Cô Cầu Bại

Cống hiến:
    1,747
    Mình quen 1 ông làm game nạp thẻ cào, cần cả seri thẻ nữa. bạn cứ lấy cả seri cho chắc kẻo có lúc cần thì thằng gửi nó vất thẻ đi r

8. ThiemBksis

ThiemBksis ♥♥♥♥♥

Cống hiến:
    436
    Okie bạn, mình sẽ chú ý thật chú ý :3 :3