1. Thành viên Vietmmo chuyển sang hoạt động tại Up Community theo thông báo mới nhất tại đây

Tắt thông báo

Chia sẻ Thực hành SEO cơ bản cho người mới:

Thảo luận trong 'Trợ giúp cho người mới' bắt đầu bởi hoai nguyen, 28/11/16.

1. hoai nguyen

hoai nguyen ♥♥♥♥♥

Cống hiến:
    244
    Bài viết sưu tầm từ internet , bạn vui lòng ấn nội dung để hiển thị
    Những điều cần ghi nhớ là SEO không phải là một viên đạn ma thuật. Điều quan trọng, nhưng không ai biết thuật toán chính xác các DNNN sử dụng, và mỗi người là khác nhau do đó tất cả các bạn có thể làm là tối ưu hóa tốt nhất bạn có thể. Có xảy ra là một vài điều mà bạn nên chỉ luôn làm bất cứ khi nào bạn thực hiện một trang web mới. Đừng căng thẳng hơn tất cả mọi thứ, chỉ cần chắc chắn rằng bạn đang làm nó, điều này chỉ nên trở thành loại tự động cho bạn.

Hãy chắc chắn rằng bạn điền vào trong các thẻ meta của bạn với một tiêu đề tốt, mô tả, và các từ khóa đúng. Cá nhân tôi không nghĩ rằng các từ khóa meta-tag là gần như là quan trọng như mọi người khác ở đây không có gì, nhưng nó mang lại cho tôi một cách để tổ chức danh sách từ khóa của tôi cho tôi để tham khảo. Khi bạn bắt đầu có nhiều trang web khác nhau, nó là tốt để bao gồm bất cứ ghi chú cho bản thân bạn có thể. Khi bạn trở lại làm việc trên một trang web cũ hơn, bạn có thể không nhớ eveything bạn đã suy nghĩ trước đây. Các thẻ meta giúp bạn nhớ thông tin trang web của bạn nhiều như nó giúp các SE tìm ra nó. Một nguyên tắc nhỏ là bất cứ điều gì mà sẽ không làm tổn thương bạn cho SEO và có thể giúp đỡ, bạn nên sử dụng và sử dụng một cách chính xác. Chắc chắn sử dụng các tiêu đề meta-tag, cố gắng bao gồm các từ khóa trong tiêu đề. Chắc chắn sử dụng các mô tả thẻ meta, google sẽ sử dụng từ này để tóm tắt nó sẽ hiển thị trong danh sách. Nó không được sử dụng để lập chỉ mục để viết nó đối với con người, đây là những gì được mọi người bấm vào liên kết của bạn khi họ nhìn thấy nó trong SERP. Không sử dụng các thẻ meta như nhau cho mỗi trang trên trang web của bạn. Hãy dành thời gian để làm cho họ được cụ thể cho từng trang.

Tạo nội dung tốt
    . Hãy chắc chắn rằng bạn có một số nội dung phong nha. Nội dung là những gì mà internet đã phát minh ra cho. Nếu bạn có nội dung độc đáo và chất lượng, sau đó tất cả các seo và Backlinking bạn đang làm chỉ là để có được quả bóng lăn. Cung cấp cho họ những gì họ muốn, cho họ thấy nó ở đâu, và họ sẽ bắt đầu sắp tới. Nếu đó là đủ tốt rồi cuối cùng nó sẽ bắt đầu xây dựng vào riêng của mình một cách tự nhiên bởi vì những người như những gì họ tìm thấy. Đó là ý tưởng nào. Vì vậy, bất cứ khi nào có thể sử dụng các thiết kế trang tốt nhất và nội dung tốt nhất có thể. Tránh trùng lặp nội dung giữa các trang khác nhau trên trang web của bạn, các SE sẽ rất có thể phạt website của bạn cho điều đó.

Hãy nhớ rằng, nội dung của bạn không chỉ là một cái gì đó để có được google thích trang web của bạn, nó là toàn bộ các điểm trang web của bạn. Nội dung và cách bạn cấu trúc đó là những gì sẽ làm cho du khách làm những gì bạn muốn khi họ đạt được điều đó. Nếu đó là tào lao họ sẽ chỉ để lại, và 99% trong số họ sẽ không để lại bằng cách nhấp vào adsense của bạn hoặc liên kết Affilliate, họ sẽ chỉ cần đóng cửa sổ hoặc sử dụng nút quay lại. (vâng, tất nhiên nếu bạn đang làm công cụ blackhat bạn có thể làm cho trình duyệt đi nơi bạn muốn, nhưng đó là cho một cuộc thảo luận khác nhau.)

Bao gồm các từ khóa của bạn
    . Cấu trúc nội dung của bạn một cách chính xác, thực hiện một vài tiêu đề tiêu đề trong nội dung bao gồm các từ khóa (sử dụng thẻ tiêu đề h1, h2, vv), cố gắng để có một mật độ từ khóa khoảng 2% trong nội dung của bạn, và có thể 4% cho toàn bộ trang bao gồm các thẻ meta, thẻ alt, neo, vv

Hãy chắc chắn rằng .htaccess của bạn được thiết lập lên một cách chính xác. Quyết định cách mà bạn muốn url của bạn sẽ được và gắn bó với nó. Nếu bạn quyết định sử dụng www sau đó luôn luôn sử dụng nó như thế trong các liên kết của bạn, không sử dụng cả hai. Tôi thường thiết lập một 301 cho tất cả các yêu cầu www chuyển hướng đến các url không có www. Nếu bạn không thiết lập mà lên thì mỗi trang duy nhất trên trang web của bạn có thể xuất hiện vào google là có ít nhất một bản sao. Nếu đó là điều duy nhất sai trên trang web của bạn, nó sẽ không giết bạn, nhưng nó cũng rất dễ dàng để sửa chữa.Nếu bạn không biết làm thế nào để thiết lập một chuyển hướng trong tập tin .htaccess của bạn sau đó chỉ cần thực hiện tìm kiếm, có rất nhiều chủ đề khác giải thích nó. Kiểm tra google nếu bạn không thể tìm thấy nó ở đây. Ngoài ra, .htaccess chỉ táo nếu bạn trên một máy chủ Apache, máy chủ Windows làm điều đó một chút khác nhau, nếu áp dụng cho bạn sau đó chỉ cần tìm kiếm google để tìm hiểu làm thế nào để làm điều đó. Nếu consitent của bạn trong liên kết của bạn, sau đó là thời gian duy chuyển hướng sẽ đi vào chơi được nếu bạn có được backlinks tự nhiên mà bạn không kiểm soát được. Bạn cũng nên xác định mà bạn thích, www hay không www trong các công cụ google nếu bạn sử dụng nó. (Nếu bạn không sau đó bạn thực sự cần, tôi khuyên bạn nên thiết lập cho mình một tài khoản cho các công cụ quản trị trang web và phân tích.)

Tạo một file robots.txt và tôi muốn bao gồm một favicon vì nếu không có họ các robot sẽ kích hoạt lỗi không tìm thấy tập tin trên máy chủ của bạn. Hãy chắc chắn để cấu hình robots.txt của bạn một cách chính xác. Thực hiện một tùy chỉnh trang 404. Nếu trang web của bạn có nhiều hơn chỉ là một vài trang sau đó cũng tạo ra một file sitemap.xml. Nó không phải là một ý tưởng tồi để chỉ cần tạo một sitemap nào không có vấn đề gì, nó cho phép bạn xác định cấu trúc của trang web của bạn để các trình thu thập. Chỉ cần tìm kiếm google nếu bạn không biết làm thế nào để làm được điều đó, nó rất cơ bản và bạn có thể tìm thấy hướng dẫn chính xác trong vòng một phút khi bạn làm một tìm kiếm.

Khác hơn rằng có không nhiều hơn bạn có thể làm cho on- là SEO trang web. Khi mọi người hỏi về SEO chúng tôi luôn nghĩ đến việc trên trang web SEO, nhưng thats phần dễ dàng và nhanh chóng. Chỉ cần làm điều đó và nhận được về với nó.

Mọi thứ khác là off-site SEO và liên quan đến việc xây dựng backlinks và quảng bá.
    Đây là nơi mà bạn cần phải tập trung nỗ lực của bạn. Đây là nơi viên đạn phép thuật, nếu có thực sự là một.

Social Bookmarks, Directory Submissions, Profile Links và Blog Comment này thật sự là nơi dễ nhất để bắt đầu nhận được backlinks. Nó không phải là một ý tưởng tồi để mua các liên kết từ một dịch vụ. Họ rất dễ để thực hiện, nhưng để làm điều đó đúng họ thực sự cần phải được đăng tải từ nhiều tài khoản khác nhau và adresses ip. Một ý tưởng tốt khi bắt đầu của bạn là để làm điều đó cho mình một chút để xem làm thế nào nó hoạt động, sau đó mua với số lượng lớn từ một dịch vụ. Bạn muốn nhận được rất nhiều liên kết, nhưng bạn không muốn hơn làm điều đó. Xây dựng để nhanh chóng có thể trông khác thường, chỉ cần làm một số tìm kiếm và đọc lên trên đó nhiều hơn một chút. Làm thế nào nhiều và nhanh như thế nào là một cuộc gọi phán quyết bạn phải thực hiện.hoãn dựng liên kết phức tạp hơn cho đến khi bạn có một ít kinh nghiệm hơn. Linkwheels và các cấu trúc liên kết khác có thể rất mạnh mẽ, nhưng cũng có thể làm hại trang web của bạn rất nhiều nếu không được thực hiện một cách chính xác.

Bất cứ khi nào có thể bao gồm neo từ khóa và tiêu đề hoặc alt thẻ trên backlinks của bạn. Không sử dụng thường neo cùng, thay đổi nó lên một chút, sử dụng 3 hoặc 4 từ khóa khác nhau và thậm chí còn làm một vài với một số từ khóa neo không. Bạn đang cố gắng để trông như rất nhiều người khác nhau thực đã chú ý đến trang web của bạn, nếu nó là tự nhiên sau đó tất cả các liên kết sẽ không được chính xác như nhau, vì vậy bạn muốn mô phỏng rằng cùng một loại ngẫu nhiên. Chiến lược Backlinking là tất cả về mô phỏng các sự kiện thiên nhiên xảy ra như một trang web phát triển phổ biến. Nếu bạn có thể làm điều đó thành công thì SE sẽ cung cấp cho bạn vị trí tốt trong danh sách, và sau đó hy vọng những gì bạn đang mô phỏng có thể trở thành hiện thực. Điểm của tất cả của nó là để có được lưu lượng.

Thay đổi lên neo văn bản của bạn. Ý tưởng của Backlinking là để mô phỏng rằng khối lượng của người dân ngày càng quan tâm đến trang web của bạn. Nó cần phải có một số lượng ngẫu nhiên vào nó để trông tự nhiên. Tôi đã nhìn thấy một vài tạo số liệu thống kê về những gì tốt nhất, nhưng tôi nghĩ rằng một nguyên tắc nhỏ là có thể từ khóa khoảng 45% tiểu học, 35% từ khóa thứ cấp, và khoảng 15% ngẫu nhiên không liên quan như Click vào đây, và sau đó khoảng 5% chỉ url. Tỷ lệ chính xác là không đáng kể quan trọng, nó chỉ cần có vẻ như liên kết là tự nhiên.

Tạo bài viết liên quan có chứa các từ khóa của bạn, bao gồm backlinks sử dụng neo từ khóa, và nộp cho thư mục bài viết. Điều thư mục chủ yếu là các trang web uy quyền và bài viết của bạn sẽ trở thành một backlink có liên quan đến trang web của bạn. Sau đó, tạo hồ sơ và các tài khoản trên các blog, các trang web mạng xã hội, diễn đàn, vv Bao gồm một liên kết đến trang web của bạn bất cứ khi nào bạn làm điều đó và mỗi một trong những trở backlinks là tốt.

Tại đây kết thúc nó , vâng đúng vậy .

Trở lại và xem số liệu thống kê của bạn để xem những gì từ khóa đang nhận được lượng truy cập vào trang web của bạn, phân tích dữ liệu một chút và nếu bạn cần, loại bỏ hoặc thêm từ khoá vào nội dung và các thẻ của bạn, và điều chỉnh các neo sử dụng của bạn trong backlinks của bạn.

tiếp tục xây dựng liên kết. Hãy nhớ rằng bạn đang cố gắng để tạo ra nhân tạo xuất hiện với SE rằng trang web của bạn là phổ biến. Khi điều đó xảy ra một cách tự nhiên, con người luôn luôn thêm các liên kết mới vào trang web của bạn. Kể từ khi bạn đang cố gắng để trông tự nhiên bạn phải làm điều tương tự.Dựng liên kết không bao giờ dừng lại hoàn toàn.

OK, có bạn đi. Đó là vấn đề cơ bản của SEO. Mọi thứ khác là điều chỉnh về tiền phạt, và phải được xem xét cho từng tình huống cá nhân.

Nếu bạn có bất kỳ câu hỏi thêm, trước khi bạn bắt đầu PMing bất cứ ai chỉ cần đọc qua các chủ đề trong phần White Hat SEO và làm một số tìm kiếm trên google. Bạn có thể tìm thấy một số thông tin thực sự tốt từ một số người thông minh hơn tôi.

Nếu có bất kỳ rất kinh nghiệm SEO mà muốn mở rộng về điều này hoặc nếu bạn thấy bất kỳ lỗi nào bạn nghĩ cần được thảo luận, xin vui lòng thêm đầu vào của bạn.

Hy vọng điều này có thể giúp một số bạn

Nguồn : BHW

Chỉnh sửa cuối: 11/6/17
    caroline lee and homarox like this.
  2. Phan Hai Anh

Phan Hai Anh Thành viên mới

Cống hiến:
    6
    Thank bác nhé.