1. Thành viên Vietmmo chuyển sang hoạt động tại Up Community theo thông báo mới nhất tại đây

Tắt thông báo

Nhờ trợ giúp Tạo website về nhà nghỉ homestay bằng wordpress bằng nhiều ngôn ngữ khác nhau.

Thảo luận trong 'Trợ giúp cho người mới' bắt đầu bởi Kenvin Nguyễn, 22/5/17.

1. Kenvin Nguyễn

Kenvin Nguyễn

Cống hiến:
    5
    Chào tất cả mọi người trong Club, mình là người mới sử dụng Wordpress để làm website. Gần đây mình có sử dụng wordpress để làm website cho các nhà nghỉ Homestay. Trong quá trình làm nhờ các Video hướng dẫn để tạo menu và bài viết mình thấy rất rõ ràng và dễ hiểu. Tuy nhiên vì Website yêu cầu nhiều ngôn ngữ khác (tiếng Anh, tiếng Pháp) nên mình đang gặp vướng mắc tại điểm này.
    Làm sao để tạo được website có phần lựa chọn nhiều ngôn ngữ và được viết bằng nhiều ngôn ngữ. Và sau khi có nhiều ngôn ngữ có cần phải viết bài lại nữa không ạ? Như trên ảnh ạ! Mong mọi người trợ giúp và chỉ bảo mình với ạ! Xin cám ơn!

2. Trần Mạnh Hoàng

Trần Mạnh Hoàng

Cống hiến:
    8
  3. hdragon90

hdragon90 ♥♥♥♥♥

Cống hiến:
    68
    ĐÚng rồi bạn dùng Plugin Polylang nhé. Nó sẽ chia các phần ngôn ngữ riêng cho bạn. Bạn vẫn phải dịch các bài tương ứng với từng ngôn ngữ nhé.

Kenvin Nguyễn thích bài này.
  4. vương sơn tùng

vương sơn tùng ♥♥♥

Cống hiến:
    27
    khuyên là làm site multi lang thì ngôn ngữ đầu tiên là dùng Eng sau đó dịch sang các ngôn ngữ khác sẽ dễ hơn.
    Đừng làm khởi đầu với VI

Kenvin Nguyễn thích bài này.