1. Thành viên Vietmmo chuyển sang hoạt động tại Up Community theo thông báo mới nhất tại đây

Tắt thông báo

Thảo luận Tại sao tài khoản payoneer bị khóa vĩnh viễn

Thảo luận trong 'Trợ giúp cho người mới' bắt đầu bởi Marketing, 17/9/17.

1. Marketing

Marketing Thành viên mới

Cống hiến:
    1
    chào toàn thể mọi người câu chuyện của em như thế này ạ.
    Một lần tình cờ lang thang trên mạng thì em được biết đến kiemtiencenter.com, em rất ngạc nhiên vì có nhiều hình thức kiếm tiền mới lạ như vậy. Vì thế em bắt đầu tìm hiểu thông qua nhiều bài viết hữu ích của anh Khương, càng đọc thì em càng háo hức và muốn bắt tay vào làm ngayTuzki-3. Thế là em tạo ngay 1 tài khoản paypal và payoneer theo các hướng dẫn của anh Khương với suy nghĩ trước sau gì cũng sẽ dùng đến. Tài khoản paypal thì ok, còn payoneer thì:
    - Sau khi đã làm đủ các bước đến phần yêu cầu thẻ thì nhận được 1 email thông báo là thẻ sẽ về 05/07/17-14/07/17 mà chờ mãi đến 10/08/17 vẫn chưa thấy, kiểm tra ở bưu điện cũng không có. Thế là em yêu cầu payoneer cấp lại thẻ mới lại nhận được 1 email thông báo là thẻ sẽ về 08/09/17-18/09/17 đang nằm nhà chờ đợi thì ai dè 20/08/17 cái thẻ đầu tiên lại được bưu điện chuyển đến. Em rất vui và với suy nghĩ có thẻ này rồi thì kích hoạt luôn chứ đợi thẻ kia thì không biết đến bao giờ, sau đó em nhận được một email thông báo kích hoạt thành công và thẻ kia sẽ bị hủy. Mọi việc vẫn diễn ra tốt đẹp cho đến một ngày cái thẻ kia xuất hiện em cũng chưa quan tâm lắm, đến tối em đăng nhập thử vào payoneer xem sao do trí nhớ kém nên em nhập sai mật khẩu 3-4 lần tài khoản bị khóa. Sau đó em có lên mạng tìm hiểu và biết rằng chỉ bị khóa khoảng 30p là sẽ không sao. Qua hôm sau em cũng thử đăng nhập vào nhưng vẫn không được (lần này nhập đúng mật khẩu), sau đó em có gửi tin nhắn đến nhóm hỗ trợ của payoneer nội dung mô tả về tài khoản bị khóa và em còn chụp 1 ảnh màn hình để gửi kèm .

Sau vài ngày thì em nhận được một email từ payoneer nói là em vi phạm về điều khoản và điều kiện gì đó nên khóa tài khoản vĩnh viễn? em cũng có gọi đến nhóm hỗ trợ payoneer ở Việt Nam để hỏi thì cũng nhận được câu trả lời tương tự, hỏi lý do vì sao vi phạm thì họ nói là ''vì lý do bảo mật nên không trả lời được'',em có hỏi là có thể đăng ký lại hay sửa chữa như thế nào thì nhận được câu trả lời là "xin lỗi không thể giúp gì được cho bạn" thế là tài khoản payoneer của em đi tongTuzki-1mà đến giờ này em vẫn chưa hiểu mô tê ra làm sao!Tuzki-43
    Nhờ mọi người giải đáp giùm để em và các bạn mới bắt đầu hiểu rõ tránh trường hợp tương tự như em. Em nghe nói là tài khoản paypal sau này có nhiều tiền rồi thì rất khó rút về được bị limit gì đó. Nên em muốn hỏi mọi người là ngoài paypal và payoneer thì có thể nhận thanh toán từ nguồn nào khác không ạ.
    Xin chân thành cảm ơn mọi người đã quan tâm đến bài viết của em.

2. duc2ht

duc2ht Hoàng Đức Hỗ trợ viên

Cống hiến:
    3,025
    PO nó đã trả lời thế thì chịu rồi, dùng info người khác đăng ký lại thôi (nếu thực sự bạn cần nhận $ bằng PO (vì không phải hình thức MMO nào cũng nhận qua PO - Product launch là 1 ví dụ - chỉ nhận qua Paypal))
    1 bài học cho các bạn, nên sử dụng 1 phần mềm chuyên dụng để lưu pass như Lastpass để khỏi phải gõ, tránh bị sai quá nhiều lần mà lock tài khoản