1. Thành viên Vietmmo chuyển sang hoạt động tại Up Community theo thông báo mới nhất tại đây

Tắt thông báo

Đã hỗ trợ Rất mong các bạn tư vấn :)

Thảo luận trong 'Trợ giúp cho người mới' bắt đầu bởi nasakst117, 11/12/15.

1. nasakst117

nasakst117 ♥♥

Cống hiến:
    18
    Chào tất cả các bạn trên diễn đàn Vietmmo.
    Lời đầu tiên xin chúc các admin và các bạn trong group buổi tối vui vẻ, chăm chỉ làm ăn :)
    Mình đang có một tư tưởng đan xen nhau cần sự tư vấn của các bạn xem như thế nào cho hợp lý, mình thật sự rất ngại nói ra vì đó có nghĩa là chuyện riêng, nhưng theo mình nghĩ nhận được sự tư vấn, giúp đỡ của mọi người vẫn tốt hơn.
    Hiện tại mình đã ra trường 1 năm, trong năm đó mình có làm youtube cũng kiếm được chút đỉnh nhưng tại mình đã ghỉ làm youtube " không phải do mình không cố gắng học tập, tô thêm kiến thức, những kiến thức về youtube mình rất rõ, những khổ nỗi gia đình không có điều kiện, nhà xa trung tâm, mua vps cũng không xong". Đành tìm đến các phương pháp kiếm tiền online khác, mình đã tìm đến AD Thế Khương và xin vào nhóm, mình đã đọc qua các tài liệu từ Vietmmo và kiemtiencenter.com, rất hay và hữu ích cho những ai bỏ công sức ra để thu lại lợi nhuận quan trọng hơn đó là an toàn, uy tín nữa.
    Nhưng cuộc sống đã khiến mình phải suy nghĩ liệu hiện tại mình có nên tham gia hay không. Số tiền theo như mình cho là 2tr mua host, thuê ...đi đối với những ai có việc làm, gia đình khá có chút này cũng chẳng đáng là bao, nhưng với mình còn mother đi viện tuần 3 lần, em đi học đại học, anh trai hiện mới chuyển từ Nam ra Bắc nên cũng đang đầu tư cho anh trai học tiếng anh, còn bố mình hiazz mình cũng không tự hào lắm, khi là kẻ phản bội. Mình thật sự rất buồn khi tháng này t chỉ gửi đc cho 2 anh em 3 triệu với cuộc sống ở Hà thành có lẽ ... t đúng thật là vô dụng. Hi những vẫn cố sống vui vẻ thôi :D
    Đó hoàn cảnh mình là như vậy. T cũng không mong các bạn hiểu hay thương hại gì, chỉ cần các bán tư vấn xem liệu t có nên tiếp tục mua host, ... làm MMO rồi đến cuối tháng t không biết mình có thu nhập nhập hay không. ( bỏi vì tháng nào cũng cần tiền chi tiêu, ăn học, đi viện...) thành công cũng sẽ không đến nhanh như vậy đặc biệt lại là một người non nớt kinh nghiệm.
    Hay là t sẽ xin việc đi làm đến cuối tháng cũng có 3tr chẳng hạn nhưng đi làm thì mother t sẽ ra sao khi bệnh tình cần người bên cạnh, hiazz tiến thoái lưỡng nan.
    Mình xin nói ít vậy. Rất mong các bạn đừng chê cười
    Thân :)))

Nguyễn Phương and ngocptit like this.
  2. nasakst117

nasakst117 ♥♥

Cống hiến:
    18

Anh Trinh thích bài này.
  3. Anh Trinh

Anh Trinh Banned

Cống hiến:
    960
    Chị rất xinh, theo em nghĩ thì chị chưa cần mua hosting vội, cứ đọc tài liệu hướng dẫn đã, khi nào có đủ tài chính và kinh nghiệm thì bắt tay làm. Tại vì chị đang thiếu thốn, đâu ai đảm bảo được chị sẽ có sale ở sản phẩm đầu tiên(em thấy mấy người trong group chia sẻ lại thế, có người 3 tháng chưa có sale), nên lúc đó sẽ nản. Mà chị ơi chị có thể cho em facebook, kết bạn để em hỏi thêm về kiến thức từ youtube được không ạ?

Nguyễn Phương thích bài này.
  4. ngocptit

ngocptit Mod Số 1 Hỗ trợ viên

Cống hiến:
    6,855
    " Bạn thân mến, chỉ cần có ý tưởng và niềm tin, bạn có thể làm được bất cứ điều gì "

- Napoleon Hill -

5. pvChien

pvChien Độc Cô Cầu Bại

Cống hiến:
    1,747
    Hoàn cảnh mình cũng giống bạn, nhưng khác là bố mình không thế. Mẹ mình cũng bị bệnh và hàng tháng đi viện vài lần, chi phí thì đắt. Mình thì chỉ đang làm part time lương 3,5 củ nhưng tiền ăn tiền trọ cũng xì đi hết. Hơn nữa cũng gửi về cho bố mẹ ít để mua gì tẩm bổ. Tính ra 1 tháng 1 dành dụm được 1 củ là cao, cũng vào MMO với đam mê nhiệt huyết. Cả tối ngồi làm ngồi đọc mà ko chán, nhưng cái khổ của những người như mình là không có vốn để tiến xa. Làm teespring mình tin là Ad Khương hỗ trợ sẽ kiếm được tiền, nhất là đang dịp cuối năm, nhưng để chạy quảng cáo thì cần vống không nhỏ, mà giờ thì chưa tích đủ. Đợi lâu thì chán chả biết làm gì. Nhưng mình tin sẽ có lúc kiến thức của mình thu lượm sẽ có ích, có điều giờ chưa gặp thời. Nhiều lúc lên face gặp thằng Công MMO nó làm sunfrog mà thấy mua 3,4 cái ô tô nghĩ mà thèm. Có điều kết bạn vs nó chả học hỏi đc gì mà toàn thấy nó khoe nên cũng unfriend -_- . Vậy nên giờ cũng đang cố tìm các hướng phụ ko cần vốn để kiếm tí tiền làm vốn. Mà bạn làm youtube rồi hay cho mình chút kinh nghiệm đi, kiếm tí vốn , haiza

6. lacSEO

lacSEO Kim Chon =))

Cống hiến:
    316
    Đường đi thì nhiều nhưng đi đường nào là do bạn chọn, người khác không thể quyết định cho bạn được. Cảm thấy tự tin đủ kiến nhẫn, chịu được áp lực thì nên theo Affiliate. Không có việc nào nhẹ nhàng mà có nhiều tiền đâu bạn, không bỏ sức thì cũng bỏ vốn, quan trọng là ở bản thân mình, có người nhặt ve chai cũng thành tỷ phú đó thôi.

7. Duy Khương

Duy Khương ♥♥♥♥♥♥♥

Cống hiến:
    1,761
    Thật sự bạn nên nghĩ cái này là kinh doanh, là kinh doanh thật sự, và bạn hãy nhìn nó dưới con mắt đó. Mình ko khuyên được bạn, vì bạn thấy có bao kẻ tỏ ra lõi đời khuyên 1 người về việc kinh doanh, những người đó cũng toàn thất bại. Vì người nói ra có biết rõ bản thân bạn, có biêt rõ cơ hội bạn đang có hay sự phù hợp với cái đó ngoài bạn đâu. Mình muốn nói là có lẽ bạn đang có 1 chút uất hận nào đó nhưng thật sự về quyet1 định bọn mình k ai khuyên hay làm thaay bạn được. Cái chính là bạn tự nhạn xét xem, bạn có thích hợp với:

1. Kinh doanh.
    2. Tiếp thị trên mạng (ko phải MLM - đa cấp, mà là Online Marketing. Mình ghét cái đánh đồng trong ngôn ngữ tiếng Việt quá!)

Nếu bạn thấy thích thật, nhắm mắt lại bình tĩnh, và vẫn thấy thích thật thì đọc tiếp:

Luôn có người khó khăn hơn mình, do đó mình ko thể lấy ví dụ nào để nói với bạn: "Thằng kia làm đc bạn cũng làm d9c chứ!" Nhưng mà thế này, mỗi người đều có khó khăn riêng, đối với 1 người nào đó, chúng ta luôn khó khăn hơn. Ví dụ mình trước rất cảm thấy xui xẻo khi ko đc biết đến MMO sớm như Thế Khương, bắt đầu trễ khi thị trường đã bão hoà. Nhưng rồ mình cũng làm vì mình thích. Rồi có những bạn nói với mình, anh sướng thật khi có thời gian,, có tiền vì anh làm ở ngoài. Ok mình ko cãi. Ý mình nói, chúng ta luôn khó khăn hơn người đó và luôn thuận lợi hơn người nào đó. Vậy quyết định làm 1 chuyện gì đó của chúng ta sẽ ko liên quan gì đến hoàn cảnh của chúng ta đâu. Bạn nói đúng 1 câu "Thành công ko đến nhanh vậy được!" vì đây là kinh doanh Cha mẹ ơi kinh doanh nó lâu thành công lắm bạn. Bạn muốn nhanh? Cái giá để trả cho nó cũng tương đương với quãng thời gian đáng l1y bạn phải kiên nhẫn thôi. Khó khăn hơn người nào đó mình có thể chấp nhận chậm hơn họ chút xíu, nhưng đã muốn thì sao lại bỏ qua!? Trừ khi bạn không muốn.

P/S: Nói thật nếu thấy khó với ko hợp bạn ko nên làm vì cái con đường này nó gian nan lắm, ko nhanh được như đi làm, sẽ có lương ổn định hơn. Cái này chưa chac81 ổn định được đâu bạn. :)

8. Duy Khương

Duy Khương ♥♥♥♥♥♥♥

Cống hiến:
    1,761
    Làm trong 1 năm thì ko có đảm bảo "2016 tôi sẽ là triệu phú" đâu :v :v

9. Dương Minh Phúc

Dương Minh Phúc ♥♥♥♥♥

Cống hiến:
    312
    (y)(y)(y)(y)(y)(y)

10. Lê Phước Lợi

Lê Phước Lợi ### Hỗ trợ viên

Cống hiến:
    5,227
    cái này không phải là 1 canh bạc, cần có thời gian, kiến thức sự kiên trì , nếu bạn muốn làm bây giờ và cuối tháng kiếm đc tiền, mình cũng nói thẳng là khó với người mới.
    có người 3-4 tháng mới bắt đầu kiếm đc chút chút, có người 5-6 tháng vẫn k có nổi sales. tùy cách làm và 1 chút may mắn. nếu bạn muốn làm và kiên trì với nó , 2-3 tháng (có thể hơn) đầu bạn phải chấp nhận ko kiếm đc gì từ nó ngoài kinh nghiệm.

11. Xuân Hòa

Xuân Hòa Thành viên mới

Cống hiến:
    5
    Hi! Mình cũng là người mới. Có lẽ mình không có lời khuyên cho bạn được, mình chỉ chúc bạn sớm tìm được con đường mình đi, sớm vượt qua được những khó khăn tạm thời. Luôn vui vẻ nhé!

12. Ducnn1992

Ducnn1992 Đức Ngơ Ngác Hỗ trợ viên

Cống hiến:
    1,806
    :)), bác cũng unfriend thánh Công MMO ah, e cũng thế, lão đấy e thấy nói chuyện bựa quá nên cũng unf luôn rồi :))

pvChien thích bài này.
  13. Duy Khương

Duy Khương ♥♥♥♥♥♥♥

Cống hiến:
    1,761
    Những ng đo k kiêm nhiều v đâu :)