1. Thành viên Vietmmo chuyển sang hoạt động tại Up Community theo thông báo mới nhất tại đây

Tắt thông báo

Đã hỗ trợ Nhờ giúp đỡ về vấn đề trỏ domain vào hosting

Thảo luận trong 'Trợ giúp cho người mới' bắt đầu bởi Nguyễn Anh Khoa, 22/4/17.

1. Nguyễn Anh Khoa

Nguyễn Anh Khoa

Cống hiến:
    11
    Hiện tại là e mới mua domain ở nhà cung cấp khác nhưng chưa biết là đã trỏ vào hosting hay chưa? Và nó không có trong domain. Anh/chị nhìn hình xem là e làm đúng chưa ạ? Chỉ e cách cụ thể với ạ. E cảm ơn

Chỉnh sửa cuối: 22/4/17
  2. overdau

overdau Thành viên mới

Cống hiến:
    0
    vào quản lý domain add ip host vào rồi chạy là đc.

3. Nguyễn Anh Khoa

Nguyễn Anh Khoa

Cống hiến:
    11
    Để mình thử, cảm ơn bạn nha!

4. Nguyễn Anh Khoa

Nguyễn Anh Khoa

Cống hiến:
    11
    Đến chỗ này mình không biết làm sao nữa :( Mình là người mới nên không rành về cái này lắm :(

5. duc2ht

duc2ht Hoàng Đức Hỗ trợ viên

Cống hiến:
    3,025
    bạn mua domain ở chỗ khác thì domain không thể hiện ở mục quản lý domain của goddady đc đâu bạn, bạn mua domain ở đâu thì quản lý domain ở đó, google search cách trỏ domain từ [nơi mua domain], hoặc cách quản lý domain ở [nơi mua domain] sẽ có hướng dẫn cụ thể cho bạn, còn không có thì tìm có thể tìm khu vực DNS hoặc Nameserver ở chỗ bạn mua domain rồi làm tương tự như các hướng dẫn khác, nó không khác nhau nhiều

Nguyễn Anh Khoa thích bài này.
  6. Nguyễn Anh Khoa

Nguyễn Anh Khoa

Cống hiến:
    11
    Mình muốn cái domain trỏ vào host của godaddy đó bạn. Vậy mình làm như hình thì mình domain đã trỏ vào host chưa bạn?

7. duc2ht

duc2ht Hoàng Đức Hỗ trợ viên

Cống hiến:
    3,025
    bạn để nameserver ở nơi mua domain cho mình, rồi chỉnh DNS bao gồm ở nơi mua domain nhé

8. Nguyễn Anh Khoa

Nguyễn Anh Khoa

Cống hiến:
    11
    Bạn xem thử là được chưa, mình thấy domain hiện trên godaddy rồi mà chưa Active domain. Mình cũng tìm hiểu trên mạng nhưng vẫn không được. Mong bạn giúp đỡ và nếu có thể thì bạn giúp mình trên Ultraviewer xem như là học tập từ bạn, Mình cảm ơn bạn nhiều!

9. Dương Hoàng Phúc

Dương Hoàng Phúc PMP Hỗ trợ viên

Cống hiến:
    2,217
    Bạn mua domain ở Directnic thì chỉ cần vào cPanel ở Godaddy -> Addon domain và thêm domain của bạn mới mua vào Godaddy -> ở Directnic, ấn Edit ở mục Name Servers -> Custom NS, rồi copy paste 2c NS ở Godaddy vào đó & SAVE -> Nó báo đợi 24-48h nhưng thường 1 lúc hoặc lâu lắm là 24h thôi là đc -> Vào lại site thấy 403 Forbidden hay có biểu tượng của host gì gì đó là ok rồi -> Cài WP cho site thôi là hoàn tất.

10. Nguyễn Anh Khoa

Nguyễn Anh Khoa

Cống hiến:
    11
    Vậy khi kết nối xong là bên My Domain của godaddy sẽ hiện ra phần domain vừa đăng kí và tiến hành cài WP đúng không ạ? Hiện tại e chỉ thấy domain vừa đăng kí nó hiện DNS only (hosting). E cảm ơn!

11. Huy Nguyen

Huy Nguyen (฿_฿) Hỗ trợ viên

Cống hiến:
    6,543
    Bạn set nameserver bên chỗ bạn mua domain như vậy được rồi.
    Phần quản lý domain của GoDaddy chỉ dành cho những domain được mua tại GoDaddy thôi.
    Vì vậy những domain mua ở chỗ khác sẽ không hiện ra tại đây.
    Sau khi trỏ domain về host -> Bạn vào cPanel -> Add-on domain đó vào -> Cài Wordpress bình thường.
    Chú ý là trỏ domain về host bằng cách set nameservers sẽ hơi lâu, nhanh thì mười mấy phút, lâu thì có khi cả ngày nó mới thành công nhé.

Nguyễn Anh Khoa thích bài này.