1. Thành viên Vietmmo chuyển sang hoạt động tại Up Community theo thông báo mới nhất tại đây

Tắt thông báo

Đã hỗ trợ Nhập thẻ VISA vào FB ads báo lỗi?

Thảo luận trong 'Trợ giúp cho người mới' bắt đầu bởi Minh Hiếu, 1/3/16.

1. Minh Hiếu

Minh Hiếu

Cống hiến:
    4
    em nhập đầy đủ thì nó báo lỗi
    "This card was declined. Please review your card information and try again or use a different card. If you continue to have problems, please contact your bank."
    Thẻ VISA Vietcombank
    Thẻ này em đang dùng tốt cho paypal, chưa dùng lần nào trên facebook hết, account FB thì em đang sử dụng nên lấy làm luôn FB business, không biết mình có khiếu nại được không?
    Hay phải ra ngân hàng làm thẻ mới? Nếu làm thẻ mới mà vẫn bị thì sao?
    Có thể chuyển qua dùng paypal được không? Chuyển đổi tiền tệ VND sang USD làm sao ạ? Giao diện FB ads khác hướng dẫn quá nên em không biết làm sao? Cảm ơn

2. Minh Hiếu

Minh Hiếu

Cống hiến:
    4
    Em muốn hỏi thêm là để tỉ giá USD thì khi dùng VISA ở VIETNAM thì nó tự chuyển đổi phải không ạ? Mình có mất phí chênh lệch không? Nếu sau này đổi lại VND thì phải xóa tài khoản quảng cáo và tạo lại để đổi tỉ giá phải không?

Ngôn ngữ trong business có cần để Tiếng Anh không? Muốn thay đổi thì mình thay đổi trong tài khoản cá nhân phải không?

3. duc2ht

duc2ht Hoàng Đức Hỗ trợ viên

Cống hiến:
    3,025
    thẻ bạn là thê loại gì, ghi nợ(debit) hay tín dụng(credit), tỉ giá bạn muốn để VND hay USD cũng dc, nó tự đổi thôi, phí thì do NH bạn, có thể mất phí thanh toán hoặc không, chứ k có phí chuyển đổi đâu :3

Thế Khương and Minh Hiếu like this.
  4. Thuận Trần

Thuận Trần ♥♥♥♥♥

Cống hiến:
    535
    Có thể là do card của bạn không nhận bạn nên tạo lại hoặc dùng FB mới có tên trùng với thẻ như vậy sẽ có khả năng cao hơn. Mình chưa dùng thẻ VCB nên chưa biết trước giờ toàn dùng của ACB thôi, nếu dc bạn hãy đăng ký 1 cái ACB nhé tầm 15p là xong có cái thẻ rồi.

Tỉ giá thì nó tự động chuyển đổi còn lúc cách tạo FB business thì bạn nên lựa chọn kỹ loại tiền tệ bạn muốn theo dõi sau này đỡ rối :)

Minh Hiếu thích bài này.
  5. Minh Hiếu

Minh Hiếu

Cống hiến:
    4
    @duc2ht thẻ ghi nợ anh ạ. Cho em hỏi thêm là 1 trình duyệt dùng 2 facebook (đều là tên của mình khác email) có sao không? SĐT dùng chung được không? Tạo facebook mới có cần kết bạn rồi like để tạo tin tưởng cho FB không ạ? Cần làm gì để tránh FB khóa tài khoản quảng cáo ạ? Thẻ mới nên là thẻ ghi nợ debit hay credit ạ? @Thuận Trần

6. duc2ht

Cống hiến:
    3,025
    1. thẻ bạn đã kích hoạt thanh toán trên internet chưa, thẻ phải kích hoạt thanh toán internet thì mới thanh toán dc với FB nhé
    2. không cần phải làm gì cả, chỉ 1 điều duy nhất => TRUNG THỰC, các thông tin bạn khai báo chính xác, hoạt động bình thường, không gian lận thì chả lo TK bạn bị khóa.
    3. Thẻ gì không quan trọng nhé, FB chấp nhận cả 2 loại
    4. Không nên tạo TK mới để chạy nhé, TK mới dễ bị để ý, TK bạn đang dùng bt, tên thật không có gì phải đổi thì cứ để đó chạy

7. Thuận Trần

Thuận Trần ♥♥♥♥♥

Cống hiến:
    535
    Làm thẻ VISA của ACB nhé bạn

Minh Hiếu thích bài này.
  8. Minh Hiếu

Minh Hiếu

Cống hiến:
    4
    em kích hoạt ở ngân hàng là VCB-iB@nking (ngân hàng trực tuyến) và SMS ( báo về mỗi khi có chuyển khoản + mã OTP) ở Vietcombank thì có phải là kích hoạt thanh toán internet hay không? Cảm ơn anh @duc2ht

9. duc2ht

Cống hiến:
    3,025
    mình k dùng VCB nên không thể trả lời giúp bạn câu hỏi này nhé, bạn có thể gọi lên tổng đài của VCB để hỏi và nhờ họ kích hoạt

10. Thế Khương

Thế Khương Admin Hỗ trợ viên KIEMTIENCENTER.COM

Cống hiến:
    14,642
    Tạo tài khoản ads khác đơn vị USD và add Paypal vào

Minh Hiếu thích bài này.