1. Thành viên Vietmmo chuyển sang hoạt động tại Up Community theo thông báo mới nhất tại đây

Tắt thông báo

Thảo luận Nhờ các cao nhân tư vấn hướng đi MMO cho new bơ

Thảo luận trong 'Chém gió - Tản mạn' bắt đầu bởi Quang Huy, 28/9/17.

1. Quang Huy

Quang Huy ♥♥

Cống hiến:
    15
    MMO thời điểm này mới bắt đầu em nên theo hướng nào đây các bác, mông lung quá
    tiếng anh em cũng kha khá, vốn thì có tầm 5tr-6tr, các bác cho em vài hướng em tham khảo với. Many thanks !

2. KAKOTY

KAKOTY ♥♥♥♥♥

Cống hiến:
    110
    Theo diễn đàn, thì PL là hình thức mmo cho newbie. Bạn nghiên cứu thử xem... mình cũng newbie và đang nghiên cứu PL (nhưng thấy hơi rối và quá nhiều thứ, hehe)... CHÚC THỚt CHỌN ĐƯỢC HƯỚNG ĐI CHO MÌNH

3. Ducnn1992

Ducnn1992 Đức Ngơ Ngác Hỗ trợ viên

Cống hiến:
    1,806
    quan trọng nhất là bạn đọc tìm hiểu các hình thức kiếm tiền online và bạn thấy mình hợp và đam mê mảng nào.
    với số vốn đó theo mình thì hợp làm các mảng như aff Product Launch, aff thị trường việt nam cho Acesstrade, fiverr, freelancer nói chung.

4. Hải Anh Nguyễn

Hải Anh Nguyễn Super Writer

Cống hiến:
    753
    Quan trọng là bạn đam mê mảng nào thì thử làm mảng đó trước. Nếu tiếng anh của bạn khá thì bạn nên làm web nước ngoài đi.
    Làm blog kiếm tiền với các network, chọn 1 niche nào đó để xây dựng nội dung.
    Mà làm ebook bán trên Amazon cũng khá ngon đấy nhé! Làm 1 bộ sưu tập ebook bán thì lại ăn quanh năm :D nhưng cái gì cũng sẽ khó hơn tưởng tượng của mình nên bạn phải chuẩn bị tư tưởng chiến đấu với nó đến cùng.

Tran The Tai thích bài này.
  5. KAKOTY

KAKOTY ♥♥♥♥♥

Cống hiến:
    110
    Câu trả lời hợp ý mình. Cứ đam mê. Thấy mảng nào dễ cứ chơi trước thôi. Cố gắng lên

6. lâm anh tú

lâm anh tú ♥♥♥♥♥

Cống hiến:
    66
    5 6tr quá đủ để chiến rồi

7. Luyện Nguyễn Đức

Luyện Nguyễn Đức Thành viên mới

Cống hiến:
    8
    Quan trọng là tìm hiểu loại hình nào mình thực sự hứng thú là chiến liền thôi bạn nghĩ nhiều ko ra cái gì cả đâu

Ngoan Ho thích bài này.