1. Thành viên Vietmmo chuyển sang hoạt động tại Up Community theo thông báo mới nhất tại đây

Tắt thông báo

Thảo luận [Nhờ các cao nhân giúp đỡ] Newbie bắt đầu bán sản phẩm số như thế nào?

Thảo luận trong 'Trợ giúp cho người mới' bắt đầu bởi Mel, 3/11/17.

1. Mel

Mel

Cống hiến:
    9
    Xin chào các anh chị ạ,

Em là newbie vừa tham gia diễn đàn VietMMO gần đây. Hiện tại em có 1 trăn trở.

Em có sản phẩm số do em tự làm, đó là học tiếng Tây Ban Nha bằng truyện tranh (comics), bán cho người Mỹ, Cannada.

Em đã hoàn thành sản phẩm đầu tiên, nó có tên là "How to survive any conversation in 10 minutes", nội dung là đọc 1 cuốn truyện ngắn 20 trang từ đầu đến cuối để học 45 từ vựng tiếng Tây Ban Nha cơ bản dễ và nhanh chóng trong 10 phút (thay vì mất hàng tiếng học theo cách truyền thống). Website em tự làm là http://spany.me.

Đây là hình bìa sản phẩm ạ. (https://drive.google.com/file/d/1W-bthZHor-J-7S_KAB--7oxvVW9EuQnf/view?usp=sharing)

Em chọn tiếng TBN và nhắm đến thị trường Mỹ vì em biết dân ở đây học tiếng TBN như second language giống mình học tiếng Anh vậy, em nghĩ là rất tiềm năng. Bản thân mình có khả năng vẽ nên kết hợp 2 thứ này sẽ ra 1 sp hay ho.

Tuy nhiên em không biết bán sản phẩm như thế nào, và làm sao. Em đọc các tài liệu của VietMMO rất nhiều bài chỉ cách bắt đầu làm aff, nhưng thông tin dành cho vendor hay seller thì ít hơn khiến em cũng hoang mang :))

Rất mong anh chị giúp vài lời khuyên cho người mới bắt đầu ạ.

Muchas gracias!

2. Tuanphamn89

Tuanphamn89 Pham Tuan

Cống hiến:
    1,274
    Tự nguyên cứu thêm đi bạn. Ngách của bạn chuyên dụng quá. Mọi người ở đây ít biết. Nếu chỉ thì chỉ chung chung cho bạn thôi.

3. Leonardo

Leonardo ♥♥♥♥♥

Cống hiến:
    27
    Bạn tham khảo cách bán khóa học của unica thử? Hình thức của bạn là bán khóa học, bạn đã có sản phẩm, bây giờ làm sao để đưa nó tới KH thôi

4. Mel

Mel

Cống hiến:
    9
    Đúng rồi, em bị tắc ở chỗ làm sao đưa nó tới khách hàng đó ạ :))

5. Mel

Mel

Cống hiến:
    9
    Đôi lúc nghiền ngẫm cái thị trường Mỹ nó lớn thế, người học tiếng Tây Ban Nha nhiều thế, đến vài chục triệu người, chỉ cần gom đc 1.000 người thôi là có 15.000$ rồi mà cũng chưa làm được, thấy mình vô dụng ghê luôn :))

6. Huy Nguyen

Huy Nguyen (฿_฿) Hỗ trợ viên

Cống hiến:
    6,543
    Bạn đã có website, có sản phẩm.
    Việc cần làm bây giờ là giới thiệu nó đến với khách hàng.
    Để giới thiệu sản phẩm đến khách hàng thì có nhiều cách:
    - SEO: Nghiên cứu tìm ra 1 bộ từ khóa tiềm năng, rồi SEO bộ từ khoá đó.
    - Ads: Quảng bá trên Google, Facebook....
    - Email marketing...
    Những cái này bạn đều có thể tự học, tự làm, hoặc thuê người nếu bạn có tiền.

Để SEO thì trước bạn cần biết cách nghiên cứu từ khoá.
    Tìm ra bộ từ khoá tiềm năng, liên quan đến nghách, sản phẩn bạn đang làm.
    Rồi tiến hành SEO cho các từ khoá trong bộ từ khoá này.
    Cách thức giống như khi bạn thực hành Product Launch thôi.
    Nhưng cần nâng cao hơn, đi backlink ở những site chất lượng, blog comments, chứ không phải đi chủ yếu backlinks ở forums.
    Bạn có thể tìm hiểu thêm về SEO ở đây: http://dinhtrang.com

Còn đăng quảng cáo Facebook thì nó cũng giống như bán áo.
    Bạn cần biết cách tìm niche, khoan vùng đối tượng...
    Nói chung cần các kiến thức bên mảng áo thun để làm.

Email marketing thì bạn tự thu thập hoặc đi mua.
    Nhưng để có một list email tiềm năng thì bạn nên tự thu thập.
    Cách đơn giản là bạn sử dụng opt-in plugin trên site bạn,
    Nó là 1 cái cửa sổ để nhập tên/email, khi người ta nhập email vô thì được nhận quà của bạn.
    Quà ở đây có thể chính là 1 bài học trong bộ giáo trình của bạn.
    Nói chung nếu món quà càng hấp dẫn thì khả năng người ta để lại email càng cao.
    Khi có danh sách email rồi, việc sử dụng sao cho hiệu quả thì bạn cần phải tự học.
    Có rất nhiều tài liệu trên mạng hướng dẫn về email marketing.
    Mình nghĩ bạn giỏi tiếng anh nên sẽ không thành vấn đề đúng không :)

7. chinhan

chinhan Thành viên mới

Cống hiến:
    0
    (y)(y)(y)Một bài viết trả lời rất rộng và đầy đủ, trên diễn đàn công nhận có nhiều quản trị và mem hiểu biết nhiều và rất nhiệt tình. Mình like mạnh cho tinh thần này của các bạn! Mình là một newbie cũng rất mong được sự giúp đỡ của các bạn ạ!

8. Nguyen hoang si

Nguyen hoang si ♥♥

Cống hiến:
    14
    Tuyet voi.

Huy Nguyen thích bài này.