1. Thành viên Vietmmo chuyển sang hoạt động tại Up Community theo thông báo mới nhất tại đây

Tắt thông báo

Đã hỗ trợ Newbie hỏi về affiliate marketing

Thảo luận trong 'Trợ giúp cho người mới' bắt đầu bởi lovely.sunny89, 16/3/16.

1. lovely.sunny89

lovely.sunny89 Thành viên mới

Cống hiến:
    0
    Mình có mấy chỗ không rõ, nhờ ad, mod và các bạn đi trước giúp mình hiểu thêm nhé.
    Mình muốn hỏi về affiliate marketing, theo mình hiểu mà mình đi quảng cáo cho 1 sản phẩm nào đó, khi họ bán được sẽ chia % hoa hồng cho mình. Nhưng có chút thắc mắc là nếu không rõ về sản phẩm ( ví dụ như áo không biết chất liệu thế nào) thì có làm được không.
    Mong các b chia se giúp mình nhé :) tks

2. Anh Bằng

Anh Bằng ♥♥♥♥♥

Cống hiến:
    106
    mình chỉ việc đi quảng bá thôi, còn việc áo vs chất lượng của bên vendor. học muôn cạnh tranh vs nhưng người khác thì cũng ko thể cho sp chất lượng kém được. /

3. Trang Đinh

Trang Đinh Admin Hỗ trợ viên

Cống hiến:
    5,082
    Được. Vì cái đấy nhà cung cấp họ lo liệu khâu chăm sóc khách hàng.

http://kiemtiencenter.com/cach-kiem-tien-tai-nha-voi-affiliate/ bạn đọc bài này để hiểu rõ về Affiliate Marketing nhé ;)

4. Trang Đinh

Trang Đinh Admin Hỗ trợ viên

Cống hiến:
    5,082
    Bạn lần sau mở bài viết nhớ đọc kỹ nội quy tại đây và ghi tiêu đề rõ ràng nhé. Mình đã edit lại tiêu đề của bạn.
    Cám ơn bạn rất nhiều :)

5. Huy Nguyen

Huy Nguyen (฿_฿) Hỗ trợ viên

Cống hiến:
    6,543
    Nếu bạn làm về mảng PL thì chỉ có sản phẩm số thôi, dựa vào trang jv page của vendor mình sẽ biết họ bán sản phẩm gì, tính năng thế nào.
    Còn nếu bạn làm về áo thun thì bạn chỉ cần lo về ý tưởng, thiết kế rồi chạy quảng cáo thôi. còn về chất lượng áo thì như nhau, rất tốt, bạn không nên lo lắng.

6. NguyenBaoHoang

NguyenBaoHoang ♥♥♥♥

Cống hiến:
    57
    áo thì có chất liêu bạn nhé. tại bạn chưa đọc kĩ thôi.

7. ngocptit

ngocptit Mod Số 1 Hỗ trợ viên

Cống hiến:
    6,855
    Công việc của bạn là làm cách nào đó quảng bá sản phẩm giúp người tạo ra sản phẩm - nếu có khách hàng mua sản phẩm qua bạn thì bạn sẽ được hoa hồng :)