1. Thành viên Vietmmo chuyển sang hoạt động tại Up Community theo thông báo mới nhất tại đây

Tắt thông báo

Thảo luận Nên học chuyên sâu inernet maketing ở đâu?

Thảo luận trong 'Trợ giúp cho người mới' bắt đầu bởi Quyetlion, 8/5/17.

1. Quyetlion

Quyetlion Thành viên mới

Cống hiến:
    3
    Chào các bạn. Mình là Nam 28 tuổi, nv văn phòng 5 năm. Mình thật sự rât chán cs hiện tại. Trong thời gian qua mình tìm hiểu khá nhiều, tham gia khá nhiều hội thảo về internet maketing. Mình ngĩ đây là xu thế mới , nắm dc công cụ này có thể thành công. Mình đang phân vân ko bít học ai..mình có tham khảo và biết thầy # nguyễn vĩnh cường, và thầy # richdad loc. Mình thực sự bị cuốn hút vào lĩnh vực này, nhưng cũng sợ lừa đảo vì giá trị khoá hoc rất cao. Mong các bạn tư vấn dùm mình. Mình trân trọng cảm ơn.

Hải Huỳnh thích bài này.
  2. hoangsonvo

hoangsonvo ♥♥♥♥♥

Cống hiến:
    570
    Chào bạn, Internet Maketing rất nhiều trung tâm dạy. Với lại Internet marketing là chủ đề rất rộng. Bạn muốn học phần gì mới được. Theo mình là như này. nếu kiến thức của bạn là số 0 thì nên google tìm hiểu trước các kiến thức cơ bản rồi hãy đi học. Internet marketing có nhiều mảng, mảng nào cũng có thể kiếm khối tiền nếu bạn giỏi VD: SEO, chạy quảng cáo adwords, quảng cáo facebook, sale funnel, video marketing,.Mỗi mảng đều có người giỏi và đều có người mở khóa học.Quan trọng là bạn muốn giỏi mảng nào để áp dụng cho công việc của bạn.

Khóa SEO general dành cho kinh doanh online bằng website thì bạn nên học ở IM group. chuyên sâu hơn về kỹ thuật thì bạn tìm các trung tâm uy tín hơn.
    Mình chưa học khóa nào của thầy Richdad lộc nhưng có tham dự các hội thảo nên mình thấy thế này: Kỹ thuật mình nghĩ đơn giản, quan trọng là ý tưởng và nổ lực của bạn thôi. chứ kiến thức về internet có đầy trên mạng. Group vietmmo bạn chịu khó tìm thì cũng khá đầy đủ.

Mỗi người dạy đều có các phương pháp, chiến lược áp dụng riêng, kiến thức thì giống nhau tất. Ngay cả khi bạn đi học về bạn lại làm theo cách của riêng bạn cũng không chừng, Mình thì cũng không có nhiều $$ để đi học các khóa đó, mình chủ yếu là tìm trên google rồi học khóa general của IM group về SEO thôi.
    Mấy ông diễn giả dạy thì ổng boost năng lượng của bạn lên là chính, nên lúc nào bạn cũng thấy phấn khích. Mình nghĩ mấu chốt của các khóa học không phải là kiến thức họ dạy mà là chế độ hỗ trợ và các tool họ dùng để tạo ra kết quả. Chứ kiến thức thì giống nhau cả thôi.

Bạn học mà bạn không nổ lực hành động thì sau khi học xong bạn không có kết quả gì hết thì bạn đổ thừa là họ lừa đảo thì không nên. Bạn có xem bạn nằm trong top 20% người học thành công sau khi học xong khóa học thì bạn học bất cứ ông nào có chế độ hỗ trợ tốt sau khóa học thì bạn sẽ thành công thôi.

Đôi lời chia sẻ cùng bạn.

3. Nguyễn Công Danh

Nguyễn Công Danh ♥♥♥♥

Cống hiến:
    57
    Học đi bạn, tiền nào của nấy.

Có những khóa cả trăm triệu, cả ngàn đô. Họ Coaching kèm cặp training cho bạn.

Quan trọng là giờ bạn phải xác định là chơi món gì trong MMO: bán hàng amazon, hay chơi Youtube, hay tiếp thị liên kết, ...

Quyetlion thích bài này.
  4. Cải Bắp

Cải Bắp ♥ x 10

Cống hiến:
    569
    - Internet Marketing ĐANG là xu thế chứ mới gì nữa =))
    - Giá trị cao thì phải xem ai học rồi kêu người ta review, giống như đi xem phim phải hỏi mấy đứa xem rồi ấy. Và khi nghe người ta review phải biết chắt lọc, cái gì là người ta thấy hay thật còn cái gì là người ta pr mồm.
    - Kiến thức free trên mạng đầy. Kiến thức hiệu quả mà giá rẻ cũng đầy. Chọn cái thích hợp là được.
    p/s: Bài bạn này trông như seeder cho 2 ông thầy kia ấy nhẩy :=))

Quyetlion thích bài này.
  5. Cải Bắp

Cải Bắp ♥ x 10

Cống hiến:
    569
    - Internet Marketing ĐANG là xu thế chứ mới gì nữa =))
    - Giá trị cao thì phải xem ai học rồi kêu người ta review, giống như đi xem phim phải hỏi mấy đứa xem rồi ấy. Và khi nghe người ta review phải biết chắt lọc, cái gì là người ta thấy hay thật còn cái gì là người ta pr mồm.
    - Kiến thức free trên mạng đầy. Kiến thức hiệu quả mà giá rẻ cũng đầy. Chọn cái thích hợp là được.
    p/s: Bài bạn này trông như seeder cho 2 ông thầy kia ấy nhẩy :=))

Quyetlion thích bài này.
  6. trunghoang

trunghoang ♥♥♥♥

Cống hiến:
    79
    ban chia se that co tam !

Quyetlion thích bài này.
  7. Dommo

Dommo ♥♥♥♥♥

Cống hiến:
    144
    tham gia Thế Khương MMO Team đi Anh

Quyetlion thích bài này.
  8. Hải Huỳnh

Hải Huỳnh ♥♥

Cống hiến:
    22
    Sắp tới có chương trình Internet Summit, về kinh doanh trực tiếp nè, a tham gia thử.

9. tuanpeto

tuanpeto Ma GIáo Giáo Chủ

Cống hiến:
    895
    Đã từng học richdad lộc thời kỳ đầu. Học xong về tưởng siêu nhân lên 1 đống dự án và kết quả là chết sặc bả chó =))! Tự cảm thấy học IM thì học ai cũng vậy =)) Học ai cũng đều giúp bạn có đc cái khung, phát triển sao vẫn là bạn thôi.

10. hứa thành tấn

hứa thành tấn ♥♥♥♥♥

Cống hiến:
    88
    nói chung bạn cứ học kiến thức cơ bản đi, vô group giao lưu cũng được mà

11. Quyetlion

Quyetlion Thành viên mới

Cống hiến:
    3

12. Quyetlion

Quyetlion Thành viên mới

Cống hiến:
    3
    Cảm ơn những chia sẻ thật tâm của bạn. Lúc tham gia hội thảo mình rất máu nhưng ngẫm lại bạn nói đúng, "boost năng lượng của mình lên". Như bạn nói con số 0 thì nẻn tìm hiểu trc đã rồi mới tham gia cái gì. Cảm ơn bạn rất nhiều nha.

13. Quyetlion

Quyetlion Thành viên mới

Cống hiến:
    3

14. Quyetlion

Quyetlion Thành viên mới

Cống hiến:
    3
    Tks bạn. Mình hỏi thật chứ ko đi pr ai đâu. Vì mình newbike cứ viết ra những j mình thấy...để mong tư vấn. Vì cái này nó rộng quá..phải tổng hợp lên lộ trình thích hợp. Nên học j , học ở đâu. Tks bạn nhiều nha

15. Quyetlion

Quyetlion Thành viên mới

Cống hiến:
    3

16. Quyetlion

Quyetlion Thành viên mới

Cống hiến:
    3
    Tks bạn. Mình cũng sợ vậy, mình chưa bít j mà những thứ ông giới thiệu trong kh thấy cao siêu quá, chưa tới tầm của mình. Mình quyết định học 1 phần nhỏ rồi tính tiếp.

17. Quyetlion

Quyetlion Thành viên mới

Cống hiến:
    3
    Cảm ơn các bạn nha
    Sau một hồi vòng vo tam quốc các diễn đàn, fb , google. Mình quyết định học dropshiping , Rồi tính các khoản kia sau. Tks các bạn rất nhiều.

hoangsonvo thích bài này.
  18. Dommo

Dommo ♥♥♥♥♥

Cống hiến:
    144
    em cũng đồng quan điểm với Anh. Trước cũng để dành tiền học mấy khóa tương tự vậy.

Tran Luong thích bài này.
  19. hứa thành tấn

hứa thành tấn ♥♥♥♥♥

Cống hiến:
    88
    hehe

20. Dommo

Dommo ♥♥♥♥♥

Cống hiến:
    144
    (y)

21. Tran Luong