1. Thành viên Vietmmo chuyển sang hoạt động tại Up Community theo thông báo mới nhất tại đây

Tắt thông báo

Đã hỗ trợ Một số vấn đề cho người mới

Thảo luận trong 'Trợ giúp cho người mới' bắt đầu bởi chidokato, 25/4/17.

1. chidokato

chidokato Thành viên mới

Cống hiến:
    1
    Chào anh chị và các bạn !!

Mình là người rất rất mới vừa mới biết đến các kiến tiền này, mình cũng đọc khá nhiều, tham khảo cũng nhiều và mình có 1 thắc mắc muốn được giải đáp

- Nếu khách click vào link của mình và đến link sản phẩm của nhà cung cấp nhưng khách không mua luôn mà click đi click lại sẽ mất mã utm được gắn cho mỗi người. đến cuối cùng khách vẫn quyết định mua thì lúc đó đơn hàng được tính cho mình nữa không

- về mặt SEO từ khóa thì mình tạo 1 website và có SEO cho nó, nhưng hầu như bài viết nào mình cũng để 1 link out trỏ về website của nhà cung cấp sản phẩm. làm như vậy liệu có giảm chất lượng của website mình đi không

Có ai đã làm thành công bằng cách SEO chỉ giáo giúp mình với. nếu được có thể show website cho mình xem được ko (có thể inbox) được vậy mình rất cản ơm

thanks cả nhà !!

tuonglai thích bài này.
  2. TheGuitarPrince

TheGuitarPrince Đây là chỗ ghi biệt hiệu

Cống hiến:
    863
    nó sẽ lưu cookie 30 ngày và dựa trên cái link aff cuối cùng khách bấm để tính sale bạn nhé. Còn cái kia thì các site từ to nhỏ đều dẫn link như thế thì mình cũng cứ làm theo thôi.

3. Huy Nguyen

Huy Nguyen (฿_฿) Hỗ trợ viên

Cống hiến:
    6,543
    1. Link affiliate đầu tiên khách hàng truy cập vào sẽ được nhớ lại thông qua cookie được lưu trên máy tính khách hàng.
    Do đó, nếu họ không clear cache thì cho dù bấm vào nhiều links khác rồi mới mua hàng thì hoa hồng vẫn tính cho link aff đầu tiên được click vô.
    Tuy nhiên nếu sau 30 ngày họ mới click vào link aff khác và mua hàng thì link aff mới đó sẽ nhận hoa hồng.
    Cách hoạt động này là đúng với JVzoo, còn network khác thì có thể có quy định khác.
    Tuy nhiên các network cũng giống giống nhau, chỉ khác nhau về thời gian ghi nhớ tối đa cho link aff đầu tiên thôi.

2. Đâu có quy định nào bắt bạn phải trỏ link về site của vendor đâu?
    Link out bạn có thể link động trỏ về bất cứ nguồn thông tin nào bạn cảm thấy liên quan, trích dẫn được cho nội dung trong bài viết bạn.
    Bạn cũng có thể chủ động gắn no-follow cho link out bạn muốn.

Thảo Nguyên thích bài này.
  4. Huy Nguyen

Huy Nguyen (฿_฿) Hỗ trợ viên

Cống hiến:
    6,543
    Bạn lần sau mở bài viết nhớ thêm tiền tố giúp mình nhé!
    Mình đã edit lại cho bạn.
    Cảm ơn bạn rất nhiều :)

5. tuonglai

tuonglai Đức đơn độc

Cống hiến:
    121
    Lên luôn