1. Thành viên Vietmmo chuyển sang hoạt động tại Up Community theo thông báo mới nhất tại đây

Tắt thông báo

Thảo luận Lấy video youtube đưa vào channel của mình có sao không?

Thảo luận trong 'Trợ giúp cho người mới' bắt đầu bởi Lý Nhật Minh, 13/6/16.

1. Lý Nhật Minh

Lý Nhật Minh Lee Ming

Cống hiến:
    1,233
    Hi guys,
    Tình hình là mình làm ClickBank, niche Fitness & Health, đang tính kéo traffic = video trên đó, có thắc mắc muốn hỏi các pro là:
    1. Mình reup video của người khác nhưng không bật kiếm tiền, chỉ để link aff ( đã được cloak = bitly) ở phần description thì có bị xóa kênh không?
    2. Làm sao để kiếm được những video mà không có bản quyền ( nguồn khác cũng được, không nhất thiết là video trên youtube)?
    3. 1 account tạo hơn 1 kênh đc không, nếu được thì giả sử 1 kênh bị die thì các kênh còn lại có ảnh hưởng gì không?
    ------
    Bác nào giúp đc 1 câu cũng được nhé, không cần phải full hết 3 câu đâu
    Cảm ơn các thánh trước

Chỉnh sửa cuối: 13/6/16
  2. nasakst117

nasakst117 ♥♥

Cống hiến:
    18
    haha. câu 1. đã reup là chết kênh nhé. nếu như có người kiện.
    câu 2: video ko có bản quyền thì bạn cứ bật kiếm tiền vô tư. " chú ý kẻo vi phạm điều luật là đc" .{ tìm nguồn thì bạn lên google nhé" ]
    câu 3: 1 AC chỉ đc 1 kênh duy nhất nhé . còn ý của bạn chắc là tạo 1 kênh sau đó thêm vài kênh mới vào . có thể chia là 1 kênh chính quản lý nhiều kênh phụ. 1 kênh phụ chết thì kênh chính vẫn sống. nhưng có nhiều trường hợp chết cả. :P .

3. Lý Nhật Minh

Lý Nhật Minh Lee Ming

Cống hiến:
    1,233
    cảm ơn anh nhé ^^!!
    mà câu 2 ý em là có chỗ nào để tìm đc mấy cái video k bản quyền k ấy, anh biết chỉ em với ạ

4. thucnc

thucnc Thành viên mới

Cống hiến:
    9
    God Over You and Lý Nhật Minh like this.
  5. Lý Nhật Minh

Lý Nhật Minh Lee Ming

Cống hiến:
    1,233