1. Thành viên Vietmmo chuyển sang hoạt động tại Up Community theo thông báo mới nhất tại đây

Tắt thông báo

Thảo luận Làm product launch hay amazon niche

Thảo luận trong 'Trợ giúp cho người mới' bắt đầu bởi Boyfrenship92, 27/2/17.

1. Boyfrenship92

Boyfrenship92 ♥♥♥♥♥

Cống hiến:
    80
    Mình muốn hỏi với khoảng 6tr thì nên làm về mảng nảo PL hay amazon niche. Mình giờ làm ở nhà nên thời gian online khoảng 3h/ngày nhưng đọc làm mảng PL thì làm đến backlink cần nhiều time. Và mỗi 1 sản phẩm thì lại cần làm backlink. Vậy nhờ tư vấn nên làm ở mảng nào là phù hợp.

2. Trung Kiên lạng sơn

Trung Kiên lạng sơn ♥♥♥♥♥

Cống hiến:
    205
    với 6 triệu thì làm pl thôi bạn ạ. niche site còn khó hơn PL nhiều

3. longhai013

longhai013 ♥♥

Cống hiến:
    28
    Khác nhau lớn nhất của 2 cái site này là: PL thì ăn liền, Niche thì phải đợi lâu (3-6 tháng) mới ăn được. Thêm vào đó là tùy vào trình độ SEO của bạn thế nào để quyết định làm cái nào. Vì Niche cần SEO chắc tay, sai phát đi nguyên con thì lại khóc tiếng irac.

4. ngocptit

ngocptit Mod Số 1 Hỗ trợ viên

Cống hiến:
    6,855
    Theo mình thì bạn nên làm PL để lấy kiến thức cơ bản về Website với SEO cơ bản rồi mới nghĩ đến những cái khác nhé

5. TheGuitarPrince

TheGuitarPrince Đây là chỗ ghi biệt hiệu

Cống hiến:
    863
    nếu mời vào mà đã quất ngay amazon thì phải công nhận là hơi bị bá đạo đây :D

6. Boyfrenship92

Boyfrenship92 ♥♥♥♥♥

Cống hiến:
    80
    Mình mới đầu cũng nghĩ làm PL rùi mới dần chuyển sang AMZ niche nhưng ngày có 3h liệu có đủ time để backlink cho sản phẩm hay không mn. Thấy mn bảo cần khoảng 700- 1000 backlink mới có cơ hội lên google. Và tiện hỏi 1k backlink là số lượng người chuy cập vào PL của mình phải không? VD mình tạo 1 web khác để chỏ vào web PL của mình vậy 1k lần chỏ vào web của mình được GG tính là 1k backlink phải không?

LongInfinity thích bài này.
  7. ngocptit

ngocptit Mod Số 1 Hỗ trợ viên

Cống hiến:
    6,855
    Bạn đọc qua tài liệu hướng dẫn giúp mình nhé http://vietmmo.club/threads/huong-dan-bat-dau-thuc-hanh-voi-product-launch.38/

8. Luan Nguyen

Luan Nguyen ♥♥♥♥

Cống hiến:
    25
    Mớ vào trước sau cũng bị lỗ làm PL thì phải lên thật nhanh dân mới làm gì mà dc nên đầu tư niche từ từ cũng được. Theo mình thấy PL khó hơn làm ko lên được là bỏ site lỗ trắng

9. Genzuro

Genzuro ♥♥

Cống hiến:
    39
    Nếu bạn mới làm PL thì làm single cũng ko đòi backlink quá nhiều 700-1k đâu. Chỉ cần build + seo onpage tốt bạn đã chiếm 50% ở GG page 1,2 rồi. Còn đi link ngày 100 link đều tay trong 5 6 ngày lauch là hết đợt
    .

LongInfinity thích bài này.
  10. Trung Tinh

Trung Tinh ♥♥♥♥♥

Cống hiến:
    240
    1K backlink thì ăn nhầm gì bạn ơi. Người ta mấy chục ngàn backlink lun kìa. Bạn phải kết hợp onpage nữa thì mới có cơ hội. MÌnh nghĩ bạn muốn làm PL hay AMZ thì nên nghiên cứu kĩ trước rồi hãy làm nha.

11. longhai013

longhai013 ♥♥

Cống hiến:
    28
    Kinh khủng, 1 ngày 100 link. Bạn đi 1 ngày cao nhất là bao nhiêu link???
    Chắc ăn rồi chỉ ngồi đi link hết ngày luôn hả bạn @@

12. Trung Tinh

Trung Tinh ♥♥♥♥♥

Cống hiến:
    240
    Bạn làm sign hay author. Bạn đi link bao nhiêu cũng được những phải đều chứ đi link ồ ạt là bị GG chém ngay.Tùy khả năng của bạn, đi được bao nhiêu thì đi những phải đều.

13. Huy Nguyen

Huy Nguyen (฿_฿) Hỗ trợ viên

Cống hiến:
    6,543
    Bạn đã từng thực hành SEO cho một site nào chưa?
    Nếu chưa thì bạn nên thực hành PL trước để nắm kiến thức về SEO và rút kinh nghiệm thực tế trước đã.
    Làm PL tuy cần đi backlinks nhiều nhưng nó có 1 cái lợi là bạn có thể tái sử dụng các backlinks đã làm cho sản phẩm trước. (backlinks forum)
    Và dù bạn làm PL hay Amazon thì đều cần SEO mà đã SEO thì đều đi backlink thôi bạn.
    Cái nào cũng tốn thời gian hết.

14. Boyfrenship92

Boyfrenship92 ♥♥♥♥♥

Cống hiến:
    80
    Bạn có thể nói lại cho mìn biết tái sử dụng backlink cho sản phẩm trước là như nào không?

15. Huy Nguyen

Huy Nguyen (฿_฿) Hỗ trợ viên

Cống hiến:
    6,543
    Khi đi comment forum, bạn có thể đặt backlink dưới chữ ký của bạn.
    Bạn đi comment càng nhiều thì càng có nhiều backlink.
    Khi bạn làm một sản phẩm mới, bạn chỉ cần vào profile của bạn trên forum đó, đổi lại chữ ký có link trỏ về site bạn.
    Như vậy chữ ký ở tất cả các comment cũ của bạn sẽ tự động thay đổi sang chữ ký mới => bạn có backlink trỏ về site mới của bạn.
    Lúc này bạn chỉ cần đem những backlinks này đi ping lại cho Google re-index là xong.
    Chưa kể cứ mỗi khi làm sản phẩm mới, bạn đều cần đi thêm backlinks mới.
    Như vậy dần dần, tích tiểu thành đại, bạn sẽ có một số lượng backlink khủng nếu bạn chịu khó chăm chỉ :).

Hữu Tài thích bài này.
  16. Ducnn1992

Ducnn1992 Đức Ngơ Ngác Hỗ trợ viên

Cống hiến:
    1,806
    hi bạn. với 6tr thì mình tư vấn làm PL nhé, chứ làm niche site thì còn cần nhiều chi phí duy trì site hơn như content, đi backlink cho niche site cũng khác đi backlink cho PL nên bạn làm quen với seo và web trước qua PL nhé,

17. Giang Phan

Giang Phan ♥♥♥

Cống hiến:
    440
    Theo mình nếu bạn chưa biết về Affiliate thì nên làm Product Launch trước để có được những cơ bản về làm website và SEO. Mình cũng là newbie và đang làm PL :D

18. Trường Huy

Trường Huy Người chia sẻ

Cống hiến:
    492
    LỜI KHUYÊN: PL là chắc hơn

19. Hải Anh Nguyễn

Hải Anh Nguyễn Super Writer

Cống hiến:
    753
    Tớ mở dịch vụ viết bài, khách chủ yếu là khách làm cho Amazon. Họ đầu tư cũng nhiều tiền của lắm mà chưa thu lại được gì thậm chí bỏ site rồi làm lại. Tiền đầu tư cho content mất cũng nhiều. Nói thật, làm Amazon mà ham content rẻ thì chỉ có lỗ thôi.
    Nói chung là bạn mới làm mà chọn Amazon thì chỉ gần 1 tháng bạn bỏ luôn :) nên khuyên thật là đừng theo nếu kinh nghiệm làm MMO còn hạn hẹp

Trường Huy thích bài này.
  20. Trường Huy

Trường Huy Người chia sẻ

Cống hiến:
    492
    Lời khuyên rất có tâm ^_^. Cảm ơn nhé Hải Anh Nguyễn

Hải Anh Nguyễn thích bài này.