1. Thành viên Vietmmo chuyển sang hoạt động tại Up Community theo thông báo mới nhất tại đây

Tắt thông báo

Đã hỗ trợ Làm header và footer cho wordpress

Thảo luận trong 'Trợ giúp cho người mới' bắt đầu bởi Luan Nguyen, 20/2/17.

Tags:
  1. Luan Nguyen

Luan Nguyen ♥♥♥♥

Cống hiến:
    25
    Chào mọi người mình mới tập xây dựng web đọc cũng hết mấy bài của thế khương rồi. Biết cài đặt cơ bản làm plugin, post bài, tạo trang cơ bản cũng làm được rồi nhưng có phần trang trí cho header và footer xem bao nhiêu bài cũng ko làm được theo ý muốn. Mong mọi người ai biết giúp đỡ dùm nha. Mình bí qua nên mới post bài vì vậy đừng có kêu mình nên đọc lại. search lại gì nhé. Làm hết cách rồi mà không biết chắc tại ngu quá nên mới nhờ đến trợ giúp. Cụ thể mình muốn làm header như hình dưới:

và cái footer như hình dưới:

Cảm ơn tất cả!

2. ngocptit

ngocptit Mod Số 1 Hỗ trợ viên

Cống hiến:
    6,855
    Cái này còn phụ thuộc vào bạn dùng Theme gì nhá... còn không thì phải biết Code mới sửa được theo ý muốn

3. Luan Nguyen

Luan Nguyen ♥♥♥♥

Cống hiến:
    25
    mình dùng genesis. Như vậy bạn biết theme nào ra được vậy chỉ mình nhé! Thanks!

4. ngocptit

ngocptit Mod Số 1 Hỗ trợ viên

Cống hiến:
    6,855
    Mình thì không biết.. sorry nhé

5. NgDucThinh

NgDucThinh cAo hƠn mÉt bẢy

Cống hiến:
    1,156
    Vào lựa từng Theme đi chứ ai biết theme nào mà chỉ :D

6. Huy Nguyen

Huy Nguyen (฿_฿) Hỗ trợ viên

Cống hiến:
    6,543

1. Ngoài Main Menu thì tuỳ thuộc vào theme nào có hỗ trợ Top Menu thì bạn mới làm được 2 menu như hình.

2. Phần footer này cũng tương tự như trên, mỗi theme hỗ trợ một dạng footer khác nhau (hoặc có theme không hỗ trợ menu ở footer luôn).

Với các premium themes như Sahifa, Avada, ReHub, Story, Voice, Newspaper... (những theme trả tiền) thì hầu như đều hỗ trợ đầy đủ menu ở header và footer như bạn muốn.

7. Huy Nguyen

Huy Nguyen (฿_฿) Hỗ trợ viên

Cống hiến:
    6,543
    Nếu bạn xài theme Genesis thì bạn vào đây http://my.studiopress.com/themes/
    Bạn chọn 1 cái theme có hỗ trợ 2 menu như bạn muốn rồi vào phần resource của forum kiếm theme tương ứng download về nhé.