1. Thành viên Vietmmo chuyển sang hoạt động tại Up Community theo thông báo mới nhất tại đây

Tắt thông báo

Nhờ trợ giúp Làm Affiliate với các sản phẩm phụ kiện máy tính, laptop liệu có khả thi?

Thảo luận trong 'Trợ giúp cho người mới' bắt đầu bởi Lê Đức Kiên, 28/8/17.

1. Lê Đức Kiên

Lê Đức Kiên

Cống hiến:
    9
    Chào mọi người. Thắc mắc này mấy ngày nay vẫn chưa được giải đáp ạ. Chả là em đang muốn xây dựng một blog review các sản phẩm linh phụ kiện PC, laptop (chuột, bàn phím, ổ cứng, ghế chơi game,...) cùng với đó là chia sẻ về game. Nhưng không biết làm Affiliate với các sản phẩm này có khả quan không? Em thấy chỉ có mỗi mấy trang thương mại như lazada hay adayroi là có chương trình Affiliate mảng này. Hơn nữa người ta thường ít mua các sản phẩm điện tử trên mấy trang này. :(

Em hoang mang quá. Mọi người đừng lặng im đến thế. Em xin mọi người nói một lời đi ạ :(

2. Ducnn1992

Ducnn1992 Đức Ngơ Ngác Hỗ trợ viên

Cống hiến:
    1,806
    bạn khi cân nhắc làm 1 chủ đề gì đó aff ở việt nam thì bạn xem xét các yếu tố sau:
    -bạn có thích lĩnh vực đó không?
    -số tiền hoa hồng của sp bạn bán được bn, nếu hoa hồng dưới 200k thì theo mình bỏ, vì làm cũng ko được bao nhiêu.
    -nghiên cứu xem lượng search các từ khóa của các sp liên quan đến sp bạn làm bao nhiêu hằng tháng, nếu ít quá thì thôi bỏ đừng làm vì làm cũng ko ai mua

Ngoài ra khi bạn định làm sp gì đó thì bạn search thấy toàn các key của mấy trang lazada hay adayroi lên thì bạn đừng hoang mang, lý do là sau này bạn ko seo những từ khóa như vậy, mà bạn sẽ seo những từ khóa dài long tail keyword, ví dụ "hướng dẫn sử dụng ghế chơi game", "mua ghế chơi game ở đâu tốt nhất", "top ghế chơi game tốt nhất năm xxxx" chứ không phải search từ "ghế chơi game" thấy toàn các trang TMDT khủng lên top mà lo sợ.

3. Lê Đức Kiên

Lê Đức Kiên

Cống hiến:
    9
    Em thích lĩnh vực game và muốn làm một blog về hướng dẫn chơi game. Sau này sẽ tiếp thị các sản phẩm liên quan đến máy tính, laptop (vì họ cũng chơi game nên sẽ có nhu cầu). Cái e lo là xu hướng ng Việt mình khi mua các sản phẩm điện tử thường không mua qua các trang thương mại điện tử mà thường tìm kiếm đến các cửa hàng. còn lượng search các từ khóa về bàn phím, chuột hay các phụ kiện tại VN chắc chắn là nhiều r. Còn câu thứ 2 thì em nghĩ là rất ít các sản phẩm có hoa hồng trên 200k/1sp mà nếu có cạnh tranh vô cùng cao, e nghĩ mình ko làm dc.

4. duc2ht

duc2ht Hoàng Đức Hỗ trợ viên

Cống hiến:
    3,025
    mình cũng hay mua online các sp điện tử nhiều, quan trọng bạn phải nghiên cứu từ khóa xem lượng search từ khóa mua hàng của sp đó có lớn không (từ khóa mua hàng nhé, không phải từ khóa dạng thông tin), cá nhân mình thấy nhiều người không tin tưởng mua online nên sẽ lựa chọn mua các sp điện tử ở cửa hàng hơn, bạn nên cân nhắc

5. Lê Phước Lợi

Lê Phước Lợi ### Hỗ trợ viên

Cống hiến:
    5,227
    đc hay không, thì là do mục tiêu của bạn, trc hết bạn xây dựng site để bán hàng, bạn mong muốn income 1 tháng bao nhiêu, rồi ước tính xem sp đó nếu bạn làm nó có mang lại income như đã target hay k ? nếu cảm thấy ổn, bước tiếp theo là nghiên cứu xem niche đó nhiều ng làm chưa, cạnh tranh ra sao. rồi quyết định, chứ bạn hỏi chung chung thế. bọn mình cũng chỉ tư vấn chung chung thôi. nên bất kỳ sp nào, niche nào, LÀM ĐƯỢC HAY KHÔNG, là do mục tiêu và khả năng nghiên cứu của bạn để đưa ra quyết định.

6. KAKOTY

KAKOTY ♥♥♥♥♥

Cống hiến:
    110
    Đề tài hot nhiều người cân nhắc

7. lâm anh tú

lâm anh tú ♥♥♥♥♥

Cống hiến:
    66
    niềm tin mua sắm online của người việt chưa cao,những đồ có giá trị cao đa số sẽ đến tận nơi để mua,ngay cả bạn cũng vậy thôi.b có thể bán nhưng mặt hàng sản phẩm số,hoặc sản phẩm vật lý giá khoảng 2 3 củ đổ xuống là tốt nhất