1. Thành viên Vietmmo chuyển sang hoạt động tại Up Community theo thông báo mới nhất tại đây

Tắt thông báo

Thảo luận Lạc lối , rối loạn thông tin trong thế giới mmo rộng lớn !

Thảo luận trong 'Trợ giúp cho người mới' bắt đầu bởi hoai nguyen, 14/3/17.

1. hoai nguyen

hoai nguyen ♥♥♥♥♥

Cống hiến:
    244
    Mình tham gia mmo đã lâu ! Cách đây tầm 3 năm . Mình đã đọc rất nhiều bài viết , rất nhiều tài liệu chia sẻ . Nào là SEO , digital marketting , internet marketting , ... tham gia các diển đàn kiếm tiền , rồi chơi các công cụ auto tự động hóa , sử dụng các bot ( robot ) để kiếm tiền với các web và autolead . Thậm chí chơi cả bot like facebook . Với nhiều hình thức khác nhau như real , cheat , hack , auto , lập trình web ..... Với mục đích cuối cùng là kiếm được tiền . Cuối cùng mình lại chẳng biết nên bắt đầu từ đâu ! Và mình cũng không còn một xu nào . Coi như trắng tay ! Và mình cũng đang rất mông lung chưa hình dung được con đường mình đang đi ra sao ! Mà thế giới mmo thì ảo diệu đủ loại thành phần scam , pro , cheat , hack , hay mình có biết cả mấy tay ug cũng chơi mmo .....
    Hiện tại , mình đang rất mất phương hướng và cần tìm một nhóm để cùng giúp nhau phát triển mmo .Và cần tư vấn tìm hướng đi đúng để kiếm tiền ! Mình tên : Hoài , sống tại Huế thời gian rảnh 17h 30 đến 22h tối và cả chủ nhật ! Buổi ngày mình bận !
    P/s : CHia sẻ với các bạn một số diễn đàn mmo : warrious forum , black hat world , cpa elite , thebot , bitcoinforum , cheatempire.net , moneymakergroup , dreamteammoney , talkgold , goldentalk ,...
    Ai ở Huế qua giao lưu hợp tác , bạn làm nhiều bạn hưởng , mình là ít mình hưởng !

Chỉnh sửa cuối: 14/3/17
    LongInfinity and Phí Anh Dũng like this.
  2. sheepboyvn

sheepboyvn ♥♥♥♥♥

Cống hiến:
    133
    3 năm trước bắt đầu biết chơi mà không tập trung chơi blog, youtube với áo thun đi bạn. chơi toàn tools auto ptc thì tèo phải rồi.

hoai nguyen thích bài này.
  3. Phí Anh Dũng

Phí Anh Dũng Your Dream, It's Possible!

Cống hiến:
    1,240
    chọn lấy một con đường, lao vào nó và đừng lo lắng gì cả. chỉ cần bạn ở với nó đủ lâu, có ngày bạn sẽ kiếm bộn tiền với nó. vấn đề là ở bạn có đủ kiên trì để theo nó đến cùng hay là đứng núi này trông núi nọ. Hiện trong forum VietMMO mình biết có hỗ trơ kiếm tiền với Affiliate Marketing và Bán Áo Thun. Bạn đi sâu với mảng Affiliate là đủ giàu rồi. Mảng Aff này thì cũng có nhiều kiểu làm, nhưng chung quy, chỉ cần bạn hiểu về Kỹ Thuật Marketing Online là bạn làm cái nào cũng đc. hãy chiến với Product Laucnh trước. nó sẽ dạy bạn về kỹ năng làm website, Seo và basic marketing. sau này bạn hiểu rõ rồi thì có thể làm nhiều hình thức. Làm hết mình, đi đủ lâu và bạn sẽ tìm thấy điều mình muốn.

tuonglai, VemMaster and LongInfinity like this.
  4. LongInfinity

LongInfinity ♥♥♥♥♥

Cống hiến:
    65
    Mình còn là newbie chưa biết gì, giờ mới làm MMO. Mình thấy nên tập trung bạn ạ. Chọn 1 mảng nào đó rồi làm hết sức lực cho nó. Đọc trên blog kiemtiencenter của Admin và trên đây cũng có nhiều bạn chia sẻ kinh no lắm Cố lên.

Phí Anh Dũng and hoai nguyen like this.
  5. David Đặng

David Đặng ♥♥

Cống hiến:
    38
    chọn 1 phương hướng nào mình thích và chiến thôi

6. hoai nguyen

hoai nguyen ♥♥♥♥♥

Cống hiến:
    244
    Thanks , các bạn đã giúp đỡ vì thời gian của mình thì ít mà kiến thức thì nhiều quá ! Với lại phải đọc tài liệu về điện tử & sửa các nguồn atx và sửa mainbroad , ngoài ra tài liệu sửa máy fax , máy in , máy photocopy . Còn tài liệu lập trình . Với khối tài liệu khổng lồ về internet marketting nữa !

Phí Anh Dũng and VemMaster like this.
  7. Trung Kiên lạng sơn

Trung Kiên lạng sơn ♥♥♥♥♥

Cống hiến:
    205
    thế hiện tại bạn am hiểu nhất về mảng nào ?

8. David Đặng

David Đặng ♥♥

Cống hiến:
    38
    nếu bạn phải đọc các kiến thức chuyên ngành về máy móc, thử tìm hiểu mảng Amazon xem, vừa có kiến thức, vừa tìm hiểu sản phẩm để chiến luôn

VemMaster and hoai nguyen like this.
  9. Tang Tung

Tang Tung ♥♥♥

Cống hiến:
    30
    Bạn hãy bắt đầu mọi thứ ở trong nhóm này nhá.. Trước hết bạn hãy đọc kỹ tất cả thông tin và chọn ra hướng đi riêng phù hợp cho mình. Nếu có thắc mắc j trong vấn đề được nêu trong nhóm bạn có thể đăng bài trực tiếp. Admin và m.n sẽ hỗ trợ b! Cố gắng lên C!

VemMaster thích bài này.
  10. hoai nguyen

hoai nguyen ♥♥♥♥♥

Cống hiến:
    244
    EM chẳng biết là am hiểu mảng nào luôn bác
    Thank bác ! Lại thêm amazon

VemMaster thích bài này.
  11. Phạm Quốc Song

Phạm Quốc Song --> P Q S <---

Cống hiến:
    137
    bạn cứ chạy qua lại hết cái này đến cái kia, chọn 1 cái dành hết tâm huyết cho nó thôi bạn.

12. Nguyễn Đức Huy 93

Nguyễn Đức Huy 93 The desired income is $10.000/month

Cống hiến:
    160
    mình đang muốn chiến rất nhiều thứ, nhưng time có hạn nên đành gác lại

13. LongInfinity

LongInfinity ♥♥♥♥♥

Cống hiến:
    65
    Công việc của bạn là gì mà làm nhiều thứ thế?

14. hoai nguyen

hoai nguyen ♥♥♥♥♥

Cống hiến:
    244
    Công việc của mình là kiếm tiền ! Kiếm thật nhiều tiền ! Càng nhiều càng tốt , nên ko quan tâm sẽ làm gì !

15. Ducnn1992

Ducnn1992 Đức Ngơ Ngác Hỗ trợ viên

Cống hiến:
    1,806
    bạn biết nhiều như vậy là tốt nếu bạn làm affiliate marketing và cố gắng theo đuổi nó đến cùng thì bạn sẽ thành công thôi. Chúc bạn sóm thành công nhé,.

16. Xukahong

Xukahong ♥♥♥♥♥

Cống hiến:
    128
    thời gian bạn theo đuổi 1 mảng nào đó của mmo lâu nhất là bao lâu? b ko có nhiều thời gian rảnh mà b làm qua nhiều thứ quá thì chia ra mỗi thứ b đầu tư được bao nhiêu tg đâu. Kiếm tiền thì ai cũng phải kiếm mà

17. ledien

ledien Đang Update Kiến Thức

Cống hiến:
    87
    giông mình hồi xưa . h vẩn chưa muộn . hãy đeo đuổi theo hướng bạn muốn

18. Phí Anh Dũng

Phí Anh Dũng Your Dream, It's Possible!

Cống hiến:
    1,240
    bạn cứ bình tĩnh mà học thui. đừng vội vàng. mọi thứ cần phải từ từ.

19. LongInfinity

LongInfinity ♥♥♥♥♥

Cống hiến:
    65
    :D, ai cũng kiếm tiền cả mà. Nói chung là phải tập trung nhé, đừng làm quá nhiều việc.

20. trananhtuanqb

trananhtuanqb ♥♥♥♥♥

Cống hiến:
    341
    Bạn biết sớm nhỉ, mình thì mới biết và bây giờ cũng đang trong bao la biển học, có quá nhiều thứ ko biết