1. Thành viên Vietmmo chuyển sang hoạt động tại Up Community theo thông báo mới nhất tại đây

Tắt thông báo

Đã hỗ trợ Là newbie nên chọn Product Launch như thế nào trong nước hay ngoài nước và ý tưởng tên miền

Thảo luận trong 'Trợ giúp cho người mới' bắt đầu bởi kynj48, 7/10/17.

1. kynj48

kynj48 Thành viên mới

Cống hiến:
    3
    Xin chào mọi người.
    Em là newbie qua tìm hiểu và em đang tập tành mày mò về MMO thì trong quá trình đọc các bài trong diễn đàn em thấy mọi người cũng đăng các bài định hướng cho người mới, em cũng không biết phẩm chất của em như thế nào ( chắc là do chậm tiêu) nên em viết bài này mong anh chị đi trước có thể khai sáng đầu óc cho em với ạ . Những vấn đề em đang thắc mắc sau đây :
    1. Là newbie thì phải tập tành PL trước, nhưng em vẫn không định hướng được là làm PL về cái gì, nên làm trong nước hay ngoài nước để có thể nâng cao kỹ năng trong thời gian tới.
    2. Em xác định là làm PL thì phải quảng bá các sản phẩm mới hiệu quả nhưng không biết nguồn để lấy ý tưởng và sản phẩm ở đâu ( tìm trên gg thì bác nói rất nhiều và mông lung quá) làm cho tinh thần nó suy sụp và em không muốn tình trạng này diễn ra nữa.
    3. Xác định làm là phải tạo website thì em lại bị mắc cái vấn đề về tên miền , tên miền nó là điều quan trọng là tiền đề để dự án của mình phát triển, nhưng em không biết đặt tên hay ý tưởng là gì.
    4. Vấn đề mua host ưu đãi của anh Khương là nếu em chưa có ý tưởng về tên miền thì vẫn chưa mua được vậy bonus của anh Khương có áp dụng cho những người mới như em không vì em rất thích cái áo và bộ ebook của anh Khương.
    Em xin cám ơn mọi người đã đọc và mong mọi người hỗ trợ để tiếp thêm động lực sức mạnh cho em ạ. Chân thành cám ơn mọi người

2. ngocptit

ngocptit Mod Số 1 Hỗ trợ viên

Cống hiến:
    6,855
    Bạn vào được khu vực này chưa http://vietmmo.club/forums/product-launch-start-your-first-affiliate-site.19/

kynj48 thích bài này.
  3. KAKOTY

KAKOTY ♥♥♥♥♥

Cống hiến:
    110
    Xem hướng dẫn của thế khương. Có thể giúp bạn tìm ra hướng

kynj48 thích bài này.
  4. kynj48

kynj48 Thành viên mới

Cống hiến:
    3
  5. kynj48

kynj48 Thành viên mới

Cống hiến:
    3
    Trước khi tham gia vietmmo mình đã đọc và cũng đã định hướng, nhưng khi mình vào được khu dành cho PL thì nó thật sự không như mình nghĩ, có quá nhiều điều mình không biết, và cũng không biết là mình phải làm gì, vì có những bài post nói là PL rất khó làm vì các member cũ đã đi trước nên newbie khó có thể bắt kịp

6. Đỗ Hải Nam

Đỗ Hải Nam ♥♥♥

Cống hiến:
    36
    Tài liệu của Khương đã là dễ hiểu nhất theo mình biết rồi. Cứ học theo thực hành khó hiểu bước nào thì hỏi bước đó thôi. Mình cũng đang làm khó đâu hỏi lên #??? số bn là mọi người giúp.
    Còn về ý tưởng thì newbie tự làm rồi tự rút ra kinh nghiệm thôi chứ không thể nghĩ luôn cho ý tưởng được. :D

kynj48 thích bài này.
  7. kynj48

kynj48 Thành viên mới

Cống hiến:
    3
    Mình cám ơn bạn nhé, mình đang đọc hết các bài của Khương dành cho người mới bắt đầu, thật sự mình thấy đây là tình trạng của các newbie và cũng là chặn đường khó nhất trong con đường MMO.

8. lâm anh tú

lâm anh tú ♥♥♥♥♥

Cống hiến:
    66
    mới thấy thì mới là phải rồi,ko còn cách nào khác phải học dần dần thôi b

kynj48 thích bài này.
  9. kynj48

kynj48 Thành viên mới

Cống hiến:
    3
    cám ơn bạn nhé

10. duc2ht

duc2ht Hoàng Đức Hỗ trợ viên

Cống hiến:
    3,025
    bạn nên đọc hết 1 lượt tài liệu đi, mình thấy b đang hiểu nhầm về PL rồi, PL thì hiện tại chỉ có sp của nước ngoài và network chủ yếu là JVZoo thôi
    tên miền thì tùy thuộc bạn xác định làm nhiều sp trên 1 site hay 1 sp trên 1 site, trong tài liệu đã có hướng dẫn chọn domain rồi, b cũng k cần cầu kỳ khâu này quá đâu
    các câu hỏi của b mình thấy b đang đọc chưa kỹ tài liệu, bạn đọc kỹ lại giùm mình nhé

kynj48 thích bài này.
  11. kynj48

kynj48 Thành viên mới

Cống hiến:
    3
    Mình cảm ơn bạn nhé, bạn có thể cho mình biết mình có thể tìm tài liệu hướng dẫn chọn domain ở đâu vậy ạ, hôm qua giờ mình đọc hết các bài hướng dẫn từ định hướng tư duy cho đến các bước làm PL ( mình đang đọc và thực hành các bước) . Mình sẽ đọc kỹ các nội dung, à mà accesstrade VN nó là cũng 1 dạng PL phải ko bạn

12. Newbie MMO

Newbie MMO

Cống hiến:
    9
    bác đọc 1 lượt từ đầu đến cuối không hiểu gì thì hỏi hoặc tự tra gg. sau đó đọc lại 2 3 lần nữa cho hiểu rõ. ngốn dần kiếm thức cho đỡ hoang mang bác ạ :v

kynj48 thích bài này.
  13. Leonardo

Leonardo ♥♥♥♥♥

Cống hiến:
    27
    Mình cũng là newbie!hoàn toàn ko biết gj về tin học, nhưng thấy các bài về PL của khương khá rõ ràng chi tiết! Chắc bạn đọc nhanh quá nên ko hiểu rõ nội dung thôi!

14. Duy Đức

Duy Đức ♥♥♥

Cống hiến:
    16
    cứ đọc nhiều vào b , rồi sẽ tìm ra đc hướng đi

15. Leonardo

Leonardo ♥♥♥♥♥

Cống hiến:
    27
    (y)

16. Leonardo

Leonardo ♥♥♥♥♥

Cống hiến:
    27
    Bạn đọc lại serie 8,9 của PL nhé! http://vietmmo.club/threads/8-khai-niem-hosting-domain-va-ma-nguon-wordpress.2325/#post-21077 ! Còn domain và hoting thì bạn phải mua, mua hoting thì thông thường đc khuyến mãi 1 domain, sau đó bạn đổi tên domain này theo ý của bạn thôi. vidu: vietmmo.club là 1 wedside đc đặt tên là vietmmo, chứ trước khi có nội dung thì cũng chỉ là cái domain có đuôi .club thôi! Còn domain lúc bạn mới mua về nó là abcxyz.com hoặc acb.net hoặc xyz.club . Sau đó bạn đặt tên rồi làm nội dung thì nó thành cái wedside! Không biết nãy giờ mình chém có đúng ko nhỉ? Mời các chuyên gia giải thích tiếp cho bạn này!!!