1. Thành viên Vietmmo chuyển sang hoạt động tại Up Community theo thông báo mới nhất tại đây

Tắt thông báo

Thảo luận Là blog về sách và ngôn từ có khả năng làm lâu dài không?

Thảo luận trong 'Trợ giúp cho người mới' bắt đầu bởi sanada198, 5/11/17.

1. sanada198

sanada198 Thành viên mới

Cống hiến:
    2
    Như em đã nói, em đã chuẩn bị và lên kế hoạch khá nhiều cho việc tạo một blog mang thương hiệu cá nhân. Chủ đề là về đánh giá sách, các trick khi viết bài và các vấn đề liên quan đến ngôn từ. Nhưng sau khi hỏi han ae trên diễn đàn thì nhiều ae chia sẻ rằng chủ đề này rất yếu khoản hoa hồng và không có cơ hội làm lâu dài. Mọi người trong team có thể cho mình xin vài ý kiến cá nhân được không?b

2. Hoathan133

Hoathan133 Thành viên mới

Cống hiến:
    5
    mình cũng mới làm như bạn, nên chỉ chúc bạn may mắn thôi. Minh đang làm Web về dạy nấu ăn, và bánh dụng cụ làm bếp. Sau này nếu trang web đi vào hoạt động hi vọng hai bên sẽ hợp tác với nhau. Vì trang của mình có thể có chút liên quan đến trang của bạn. Thanhks!

3. sanada198

sanada198 Thành viên mới

Cống hiến:
    2
    Mình cũng là một người có đam mê về nấu ăn nên chắc chắn hai đứa sẽ còn giao lưu trong tương lai gần . Vì là blog mang thiên hướng chất lượng nên tạm thời mình sẽ bỏ qua tính lợi nhuận để bắt tay vài viết blog. Chúc bạn phát triển tốt. Thanks for comment in here, it’s so impossible for me, bro!

4. Hoathan133

Hoathan133 Thành viên mới

Cống hiến:
    5
    giống hệt mình, mình cũng phát triển về chất lượng. Web mình tên: banhtainha.com

5. luongminhson

luongminhson Bloger/Creator

Cống hiến:
    135
    Bạn cứ làm đi nhé, đừng tính toán việc kiếm được bao nhiêu mà hãy tính toán làm thế nào để blog của bạn hữu ích nhất với độc giả. Tiền hoa hồng về sách thì ít thật nhưng nếu blog của bạn đứng đầu trong lĩnh vực và được mọi người tin tưởng thì "ít cũng tích thành nhiều"

Hoathan133 thích bài này.
  6. Lê Phước Lợi

Lê Phước Lợi ### Hỗ trợ viên

Cống hiến:
    5,227
    làm về sách, commission hơi thấp.

7. Nguyễn Văn Khan

Nguyễn Văn Khan ♥♥♥♥♥

Cống hiến:
    37
    MÌnh làm vế blog mỹ phẩm dc ko hjhj

Hoathan133 thích bài này.
  8. sanada198

sanada198 Thành viên mới

Cống hiến:
    2
    Mình đang bắt tay vào làm rồi, cảm ơn bạn nhé. <3

9. sanada198

sanada198 Thành viên mới

Cống hiến:
    2
    Thì mình lấy thêm chút tiền từ quảng cáo được không bạn? Đủ kinh phí nuôi blg và một chút để an ủi cũng được rồi :v

10. sanada198

sanada198 Thành viên mới

Cống hiến:
    2
    Mỹ phẩm thì hoa hồng cao quá rồi đâu có phải khốn khổ như vấn đề về kinh phí như mình đâu :(((

11. nguyễn duy hoàng

nguyễn duy hoàng ♥♥♥♥♥

Cống hiến:
    96
    theo bản thân mình thì nếu bạn viết blog với mục đích chính là kiếm tiền thì mình nghĩ khả năng bạn duy trì được blog là ko lâu, thường những người viết blog họ đều là những người am hiểu hay có đam mê chia sẻ kiến thức cho mọi người vì đôi khi họ chỉ cần nhận những lời cảm ơn hay có lượt người xem tương tác cao thì họ lại càng có động lực để làm. theo mình bạn nên ngồi suy nghĩ kĩ bạn viết blog vì cái j , vì đam mê hay vì kiếm tiền. nếu vì kiếm tiền thì mình khuyên bạn nên đi tham gia các mảng mmo khác hay đi bán hàng trực tiếp , kiếm tiền cho nhanh chứ xây dựng blog thế này bao h ms ra tiền, chưa kể nhu cầu đọc sách ở vn có cao đâu, h mọi người toàn tiếc tiền mua sách , toàn down ebook về đọc, mà ăn hoa hồng từ 1 cuốn sách cx chả cao. còn nếu bạn đam mê viết, bạn cảm thấy muốn giúp cộng đồng nên yêu sách, muốn giúp đỡ mọi người có thói quen đọc sách thì bạn đi theo hướng viết blog vô cùng sáng suốt vì từ đây bạn đã xây dựng dk 1 cộng đồng cho riêng mình r, sau này sẽ có nhiều dối tác quảng cáo muốn hợp tác vs bạn chưa kể sẽ là cơ hội bạn sẽ có thể phát hành ra 1 quyển sách cho riêng mình

Thanh Bieu thích bài này.
  12. seoer4

seoer4 Thành viên mới

Cống hiến:
    0
    Cảm ơn bạn đã chia sẻ!

banmetoday.com

13. dungotis

dungotis -Lão Trư-

Cống hiến:
    270
    chào bạn. nói thật bạn với mình không khác nhau là mấy, sang tháng 1 năm sau mình cũng viết blog về review sách phát triển bản thân, mình cũng đang chuẩn bị rất nhiều thứ, comment này mình chỉ muốn nói: Bạn hãy cứ làm, và đừng nghĩ quá nhiều về tiền. Vì suy cho cùng, tiền cũng chỉ là cách mà người ta cảm ơn bạn, khi blog của bạn đem đến giá trị cho họ. Chúc bạn thành công, biết đâu sau này hợp tác.

Thanh Bieu thích bài này.
  14. Thanh Bieu

Thanh Bieu Thành viên mới

Cống hiến:
    2
    Mình cũng là newbie, đọc sách là sở thích lớn nhất của mình. mình cũng đang có tâm trạng giống bạn, có nên viết blog về sách theo sở thích của mình không. Bạn hãy suy nghĩ kỹ và chọn con đường đúng đắn cho mình nhé. chúc bạn thành công.