1. Thành viên Vietmmo chuyển sang hoạt động tại Up Community theo thông báo mới nhất tại đây

Tắt thông báo

Đã hỗ trợ Làm sao để tải clip trên Facebook ?

Thảo luận trong 'Trợ giúp cho người mới' bắt đầu bởi Quangdang, 26/2/16.

1. Quangdang

Quangdang

Cống hiến:
    8
    mình vào vài page FB thấy có video hay nhưng không thể tải được,trình duyệt cốc cốc không có nút tải xuống,IDM thì ra 1 đống link nhưng toàn tính bằng KB,nhờ các bạn hướng dẫn cách dow video :D:D:D

2. HaoPhan

HaoPhan ♥♥♥♥

Cống hiến:
    1,022
    Đầu tiên bạn có link của post chứa video. Nếu chưa thì bạn đưa chuột vào video, click chuột phải và chọn "Show video URL" . Sau đó bạn copy link đó và thay ba chữ WWW đầu link thành chữ "m". Ví dụ: https://www.facebook.com/phamngocanhask/videos/969255796485993/ --> Đổi thành https://m.facebook.com/phamngocanhask/videos/969255796485993/
    . Sau đó truy cập link đã đổi đó, click chuột phải vào video đó chọn "Lưu video thành.....". Chúc bạn thành công :)

Kingger Nguyen and Quangdang like this.
  3. Quangdang

Quangdang

Cống hiến:
    8
    ok mình đã làm được,vậy bạn có biết video đó có phải người ta dẫn ở youtube vào hay post video từ thiết bị lên Page

4. HaoPhan

HaoPhan ♥♥♥♥

Cống hiến:
    1,022
    Video đó là up từ thiết bị lên thẳng facebook bạn nhé. Còn từ youtube nó sẽ có link về youtube riêng :)

Quangdang thích bài này.
  5. Quangdang

Quangdang

Cống hiến:
    8
    mình cũng up từ thiết bị lên thẳng nhưng vẫn dowload được,mình cứ nghĩ họ kiếm tiền với youtube và có cách dẫn link cơ

6. Nguyễn Văn Vinh

Nguyễn Văn Vinh ♥♥♥♥♥

Cống hiến:
    64
    Cám ơn bạn HaoPhan nhiều nhé