1. Thành viên Vietmmo chuyển sang hoạt động tại Up Community theo thông báo mới nhất tại đây

Tắt thông báo

Thảo luận Kiếm tiền từ Youtube: Adsense khác Network như thế nào hả các bác ?

Thảo luận trong 'Trợ giúp cho người mới' bắt đầu bởi mr.thuantran, 19/5/17.

1. mr.thuantran

mr.thuantran Thành viên mới

Cống hiến:
    1
    Chào cả nhà !
    Em là thành viên mới đang tập tành làm Youtube. Hiện em chưa đăng ký youtube partner. Em cũng đã tìm hiểu, đọc nhiều nhưng chưa hiểu rõ lắm về sự khác nhau giữa Adsense và Network khi làm Youtube partner.
    Em có nghe nói tùy vào cách chọn cái nào Adsense hay Network mà thu nhập từ Youtube sẽ khác nhau.
    Cả nhà chỉ giúp em với ạ. Em là newbie (^^^)(^^^)(^^^)
    Thanks all ! :*:*:*

2. Nam Hoang

Nam Hoang ♥♥♥♥♥

Cống hiến:
    1,995
    adsence là tiền bạn nhânj được sau khi ăn chia với google ví dụ tiền quảng cáo là 10đ thì bạn nhận 6đ google nhận 4₫ còn network là đơn vị trung gian giưax bạn và google khi vào nét bạn đc bảo vệ vè bản quyền support payment seo kênh nhạc khánh cáo.... nhưng bạn phải chia vs neta số tiền bạn kiêma đ vs google via dụ google ăn 4₫ nét vs bạn ăn chia 2-8 thì bạn ăn 8 phần trong số 6₫

mr.thuantran thích bài này.
  3. Kiếm Sơn

Kiếm Sơn ♥♥♥♥

Cống hiến:
    609
    Adsense thì bạn làm trực tiếp với Google, ăn chia 55-45 (bạn 55, Adsense 45) từ lợi nhuận quảng cáo. Còn Network (MCN) sẽ là trung gian giữa bạn và Google, và ăn chia từ 6-4 đến 10-0 (tùy Net, tùy độ nổi tiếng của kênh, ăn chia từ khoản 55 kia).
    Adsense trả tiền qua nhiều hình thức, còn Net đa số trả qua PayPal, đầu vào của Net khó hơn Adsense. Nếu kênh bạn thuần nội dung, sáng tạo thì nên vào Network để bảo vệ nội dung của mình (cũng không chắc 100%, vì Content ID cá nhân phải claim thủ công), nhưng sẽ được nhiều thứ hơn Adsense. Nhoài ra Network sẽ trả tiền chậm hơn Adsense khá lâu, có khi chậm đến 2 tháng (Freedom).

4. Quoc Tran

Quoc Tran ♥♥

Cống hiến:
    29
    Mình đang than gia adsen, thấy ổn, làm đã ít rồi còn chia lại cho net nữa thì chẳng còn bấy nhiều, thôi thì content tham gia adsen hốt được nhiều hơn. Còn nếu bạn tính chơi reup thì tốt nhất vào net để bảo vệ kênh tốt hơn, hạn chế die sớm

5. tuanpeto

tuanpeto Ma GIáo Giáo Chủ

Cống hiến:
    895
    Khác thằng trả tiền, và Net thì được sử dụng content ID của net nếu cần thiết! Còn net được nhiều tiền hơn hay GA được nhiều tiền hơn thì tùy chủ đề nhé! Có đầy chủ đề Net nhiều tiền hơn GA nhiều!

6. Nam Hoang

Nam Hoang ♥♥♥♥♥

Cống hiến:
    1,995
    bác cho mình hỏi là chủ đè nào thế

7. tuanpeto

Cống hiến:
    895
    Gaming thì Curse hay Machinima đều cao hơn GA, Travel hay makeup thì net Stylehaul hoặc DigitalRantai cả DYI nữa nhưng mà net gì thì quên mất rùi Y_Y

8. mr.thuantran

Cống hiến:
    1
    cảm ơn bro ☺☺☺

9. mr.thuantran

Cống hiến:
    1
    Mình reup mà net nó vẫn cho tham gia hả bạn. Có phải là vì đầu vào của nó là những kênh mà có sub vs view khá thì nó nghĩ kênh này chắc biết cách lách nên nó mới nhận phải ko vậy

10. mr.thuantran

Cống hiến:
    1
    mình cũng tò mò đây :v:v:v

11. Quoc Tran

Quoc Tran ♥♥

Cống hiến:
    29
    Không hẳn là bạn reup 100%, chỉ là bán reup thôi, chứ 100% reup thì khó mà vào được lắm, một số nét có yêu cầu đầu vào, kênh bạn phải có sub với view nhất định mới vào được. Sợ bạn làm chưa tới đó đã bị cho ra đảo rồi. Nếu không có bí quyết pro để reup thì tốt nhất chơi content bạn ạ

12. tuanpeto

Cống hiến:
    895
    Chủ đề nào thì mình nói rồi đó thui. Có những net nó chuyên về 1 chủ đề nào đó nên rpm nó tưoi hơn GA! Gaming, makeup, DIY chỉ cần chọn đúng net đều cao hơn GA

13. sburlinoh

sburlinoh - B.IRON -

Cống hiến:
    1,193
    Làm gì có net nào cho reup :v