1. Thành viên Vietmmo chuyển sang hoạt động tại Up Community theo thông báo mới nhất tại đây

Tắt thông báo

Đã hỗ trợ Hỏi về tài khoản Merch và Fb ads

Thảo luận trong 'Trợ giúp cho người mới' bắt đầu bởi VU NGOC DUY, 15/4/17.

1. VU NGOC DUY

VU NGOC DUY Thành viên mới

Cống hiến:
    1
    Chào cả nhóm,
    Mình là người mới, có hai vấn đề cần sự trợ giúp của cả nhóm.
    1. về FB ads: Mình đã tạo xong tài khoản business, fan page và Ads account. Mình đang rất cần tài liệu hướng dẫn chi tiết để thực hiện chiến dịch quảng cáo để có thể bắt đầu bán áo (đã làm xong design). vậy, bạn nào có tài liệu và kinh nghiệm, vui lòng chia sẻ giúp mình nhé! cám ơn rất nhiều!
    2. Mình định mua một acc Merch, có một chỗ chào giá một Acc tier 25, đã đăng 2 áo, giá 8 triệu. bạn nào có kinh nghiệm làm Merch tư vấn giúp mình về Tk này nhé. Nếu đã đăng 2 áo thì mình mua có rủi ro gì không? và giá như vậy cao quá không?
    Chân thành cảm ơn cả nhà!
    Chúc cả nhà cuối tuần vui vẻ!
    Duy

2. pvChien

pvChien Độc Cô Cầu Bại

Cống hiến:
    1,747
    Hi bạn .
    1/ Chạy facebook ads để bán áo thun , chủ yếu là bạn phải test từng camp ( 1 design có thể chia ra từng độ tuổi, từng vùng đế chiến )....chia ra để trị......
    2/ Theo mình nghĩ mua tài khoản Merch rất rủi ro => người bán có thể lấy lại tài khoản bất cứ lúc nào => nên mua từ người uy tín trong giới MMO
    Acc Tier 25 ..đăng 2 áo thì giá 6 củ thôi .( trước khi mua bạn nên check xem acc đó có dính sẹo nào chưa ? )
    P/S: Nếu bạn muốn kết hợp Merch với Facebook Ads thì không nên nhé => Merch chơi chủ yếu dựa vào free traffic (tố ưu keyword khi up áo)

VU NGOC DUY thích bài này.
  3. VU NGOC DUY

Cống hiến:
    1
    pvChien: Cám ơn bạn nhiều!
    1. Mình còn mơ hồ về toàn bộ các công đoạn thực hiện chiến dịch fb ads, vậy nên mới xin tài liệu hướng dẫn chi tiết, bạn có tài liệu để giúp mình kg?
    2. Mình kg định kết hợp fb ads với Merch. Bạn có thể chỉ mình check sẹo thế nào được kg?
    Cám ơn bạn nhiều!

4. Trung Tinh

Trung Tinh ♥♥♥♥♥

Cống hiến:
    240
    1. Về tài liệu FB thì hướng dẫn nào cũng như nhau cả bạn ơi. Chỉ có test thôi chứ không có tài liệu nào hướng dẫn bạn camp nào cũng win được. Tài liệu trong group là cụ thể rồi. Bạn nhiều vốn xíu là được.
    2. Acc Merch thì bạn mua acc nào chưa từng đăng bán áo nào. Mà chơi merch phải có kinh nghiệm chút xíu về áo thun phải biết design nào chất luọng. Đăng áo lên Merch thì không cần FB Ads đâu bạn.

5. VU NGOC DUY

Cống hiến:
    1
    @ Trung Tinh: Tks em nhiều!

6. pvChien

pvChien Độc Cô Cầu Bại

Cống hiến:
    1,747
    check sẹo là bác check xem acc đó đã từng bị remove áo (vi phạm trademark ,keyword cấm không,... ? ) , hay nhận email cảnh báo,....... bác có thể xem chi tiết trong lịch sử up áo . Bác nên mua acc Merch 10 Tier ấy (giá tầm 2 củ ) => những acc này thường là zin 100%

7. VU NGOC DUY

Cống hiến:
    1
    pvChien: Cám ơn bạn nhiều!
    1. Vì mình ngại cái đoạn FB ads nên mới tính chơi Merch. sẽ theo lời khuyên của pvChien tìm acc zin.
    2. Mình hay nghe các bạn nói "Tài Liệu trong nhóm". mình không thấy tài liệu này đăng chỗ nào? có đăng trên trang VMC này không?
    Cám ơn pv Chiến nhiều!
    Duy

8. Dương Hoàng Phúc

Dương Hoàng Phúc PMP Hỗ trợ viên

Cống hiến:
    2,217
    Toàn bộ tài liệu đều trong vietmmo nha a. A tham gia group tee thì a vào khu vực tee xem tài liệu a nhé.
    Còn trong group chưa có hd về bán áo thun trên Merch, nếu a thực sự muốn làm thì a tìm hiểu thêm nha a, trên mấy group ở fb ấy a + Google (y)
    Có case study về Merch ở đaay >> https://kiemtiencenter.com/kiem-tien-voi-merch-by-amazon/
    Cộng thêm a vào group tee xem qua kiến thức cơ bản a nhé.

9. zindepzai

zindepzai

Cống hiến:
    15
    Acc merch tier 25 6 triệu do bọn nó tự đẩy giá lên. Làm thế bao giờ mới gỡ lại đc tiền acc :v

10. VU NGOC DUY

Cống hiến:
    1
    Dương Hoàng Phúc: cám ơn Phúc nhiều! nhưng anh đã vào "ÁO THUN" trên trang này, không thấy tài liệu nào cả, khu vực "Tee" mà Phúc nói có phải là "ÁO THUN" trên trang này không hay chỗ khác, nhờ Phúc chỉ dùm. Tks em!
    Duy

Chỉnh sửa cuối: 16/4/17
    Dương Hoàng Phúc thích bài này.
  11. Việt Đức

Việt Đức Admin Hỗ trợ viên Hỗ trợ Teespring

Cống hiến:
    3,755
    Khu vực tài liệu Áo thun trên 4rum ở đây http://vietmmo.club/forums/boost-your-business-by-selling-shirts-on-teespring.22/ . Anh có thắc mắc gì về áo thun cứ viết bài hỏi vào khu vực này .
    Tài liệu hướng dẫn thực : http://vietmmo.club/threads/tai-lieu-huong-dan-thuc-hanh-ban-ao-thun-teespring.925/

12. VU NGOC DUY

Cống hiến:
    1