1. Thành viên Vietmmo chuyển sang hoạt động tại Up Community theo thông báo mới nhất tại đây

Tắt thông báo

Thảo luận Hỏi về Merch By Amazon và sử dụng VPS ?

Thảo luận trong 'Trợ giúp cho người mới' bắt đầu bởi nbquyen9x, 21/5/17.

1. nbquyen9x

nbquyen9x Thành viên mới

Cống hiến:
    4
    Chào cả nhà!
    1. Em mới mua đc 1 acc Merch. Mà tình hình là phải up áo không nó xóa acc mất. Mà chưa có kinh nghiệm up sợ dính lỗi quá :(. Trong khi đó còn phải điền cả TAX và BANK. mà e chưa lập đc payoner. chỉ có thẻ Visa thì làm cách nào đc ko. nếu điền Visa hay j vào phần thanh toán. rồi thay đổi có khó khăn gì ko ạ?.

2. Em hỏi mọi người với ạ. Hosting và VPS là khác nhau ạ. e muốn mua VPS để sài acc merch trên đó cho cần thận. vì amazon nó ko cho trùng ip và nó cũng ghét VN. Mọi người tư vấn cho em mua VPS ở đâu và sài ntn với ạ.

Chờ thông tin từ mọi người.
    Em cảm ơn!.

2. pvChien

pvChien Độc Cô Cầu Bại

Cống hiến:
    1,747
    Hi bạn
    1/ Bạn tạo tài khoản payoneer đi nhé : ( tạo liên kết với tài khoản ngân hàng luôn - không cần lấy thẻ visa ) - nhanh thì khoảng 1 tiếng là acc được approved , max 3-4 ngày => bạn sẽ có 1 bank USA.Tạo xong , sau này bạn yêu cầu lấy thẻ cũng được.
    Còn về up áo rule mới là 120 days - bạn nên check trademark trước khi up
    2/ Hosting và VPS thì khác nhau nhé . Còn VPS ban vào amazon(.)com/aws reg trial free 1 năm sài thoải mái nhé ( mất 1$ fee để verify )

Chỉnh sửa cuối: 21/5/17
    nbquyen9x thích bài này.
  3. KienTran

KienTran

Cống hiến:
    109
    bạn vừa mua giá sao vậy ..giờ vẫn còn acc chưa add tax cơ à

nbquyen9x thích bài này.
  4. nbquyen9x

nbquyen9x Thành viên mới

Cống hiến:
    4
    Thanks câu trả lời hữu ích của bác. e đã rõ hơn chút.
    E vừa kiểm tra acc thì thấy maill nó apove từ năm 2016 cơ. mà chưa add tax . Vậy có lỗi j k nhỉ. mà bây giờ nó tính 120day từ bao giờ. từ hqa e đổi email và pass hay từ ngày apove. nếu từ ngày aprove thì quá 120day rồi ý. Liệu acc e có bị bay ko. hic hic

5. nbquyen9x

nbquyen9x Thành viên mới

Cống hiến:
    4
    em mua 4-5tr. acc chưa add tax thì có sợ bị bay vì lý do j ko bác. và nếu add tax và bank 1 lần rồi. về sau có đổi đc ko ạ? thanks bác

6. Quocviet

Quocviet NDC

Cống hiến:
    102
    Cứ lập payoneer đi