1. Thành viên Vietmmo chuyển sang hoạt động tại Up Community theo thông báo mới nhất tại đây

Tắt thông báo

Thảo luận Hỏi về cách dùng ip

Thảo luận trong 'Trợ giúp cho người mới' bắt đầu bởi Phan Anh Quốc, 13/2/17.

1. Phan Anh Quốc

Phan Anh Quốc Thành viên mới

Cống hiến:
    7
    Mình là newbie có đọc bài về thực hành PL và nói đến phải cần dùng ip Us . Nếu dùng ip Us thì mình nên mua hay là dùng chia sẻ miễn phí ạ . Và nếu mua thì mua ở đâu uy tín ạ. Cảm ơn các bạn trước

2. Huy Nguyen

Huy Nguyen (฿_฿) Hỗ trợ viên

Cống hiến:
    6,543
    Bạn đọc cái này ở bài nào? (bài số mấy?)
    Cho mình xin cái hình.

3. NgDucThinh

NgDucThinh cAo hƠn mÉt bẢy

Cống hiến:
    1,156
    Hình như không phải trong mấy bài hướng dẫn chính thức của ad Khương. Em cũng có đọc qua bài viết trên diễn đàn mình khuyên là nên sử dụng IP Mỹ để tiện cho quá trình quảng bá tại nước ngoài nhưng giờ tìm bài viết đó thì không tìm được.

4. Phan Anh Quốc

Cống hiến:
    7
    Ở trong phần series # 8 : Khái niệm Hosting và Domain , mã nguồn Wordpress : 1. Hosting : Nơi chứa dữ liệu website của bạn. Có hosting thì bạn mới có thể làm website. Có nhiều host miễn phí và trả phí, tuy nhiên để cạnh tranh lại với những người khác, mình yêu cầu bạn sử dụng host trả phí, Thế Khương MMO Community có offer hoàn tiền 100% khi bạn mua host Godaddy, xem chi tiết tại đây

Có thể sử dụng các hosting nào ?
    Bạn có thể sử dụng shared hosting quốc tế như : Godaddy, Namecheap, Hostgator, Bluehost,..và nên có địa chỉ IP ở US. Mình khuyên các bạn không nên sử dụng các hosting có máy chủ ở Việt Nam, vì ở đây chúng ta đang làm website cho khách hàng thế giới, vị trí đặt máy chủ có ảnh hưởng đến kết quả của bạn.------------ ( Mình đọc trong bài đó )

5. Genzuro

Genzuro ♥♥

Cống hiến:
    39
    Godaddy, Namecheap, Hostgator, Bluehost,.. là các hosting đặt server ở nước ngoài,có ip là US. Ý Khương bảo là ko nên chọn các nhà hosting của Việt Nam có server đặt ở Việt Nam thôi. Nếu bạn làm PL single thì cứ godaddy cũng ổn rồi,khi nào làm PL author lớn mạnh thì hãy dùng những host khác mạnh hơn (chi phí cao hơn) :)

Phan Anh Quốc thích bài này.
  6. Phan Anh Quốc

Cống hiến:
    7
    Nhưng Godaddy cũng dùng ip us mà bạn. Trong khi bạn bảo dùng Goddy. Vậy bạn giải thích dùm tớ với cảm ơn bạn

7. Đạo Nguyễn

Đạo Nguyễn để <3 cho nó đẹp

Cống hiến:
    547
    @@ anh viết goddady mà

8. Huy Nguyen

Huy Nguyen (฿_฿) Hỗ trợ viên

Cống hiến:
    6,543
    Trong bài hướng dẫn nói thì IP ở đây là IP của host, bạn lại hỏi là mua IP ở đâu nên mình không hình dung ra được.
    Bài hướng dẫn cũng đã nói rõ là nên sử dụng host của các nhà cung cấp nước ngoài rồi.
    Cụ thể là host của GoDaddy.
    Host có thể có miễn phí nhưng đúng với câu "tiền nào của nấy" nên rất củ chuối, mình khuyên bạn đừng nghĩ đến xài thử host free nếu nghe ai đó quảng cáo.
    Bạn muốn tiết kiệm thì group có hỗ trợ gói hosting hoàn tiền sau 1 tháng.
    Bạn cần khoảng 1tr5 để mua host nhưng sau 1 tháng bạn sẽ được hoàn lại nên coi như bạn được FREE.
    Có điều gói hỗ trợ này chỉ xài được 1 năm.
    Sau 1 năm nó sẽ thu tiền bạn nên khi đó bạn có thể tìm mua host của những nhà cung cấp khác có giá cả phải chăng hơn.

Về vấn đề khi nào xài host VN, khi nào xài host nước ngoài thì tuỳ vào mục đích của bạn.
    Nếu bạn làm site tiếng anh (cụ thể là PL), cho người nước ngoài đọc thì nên xài host nước ngoài để khách nước ngoài không bị ảnh hưởng bởi đường truyền khi truy cập vào site bạn.
    Nếu bạn làm site tiếng Việt, nhắm chủ yếu tới thị trường VN thì bạn nên mua host trong nước, như vậy khách hàng của bạn có thể thoải mái vào site bạn mà không bị ảnh hưởng bởi việc đứt cable hàng tháng :)

9. Phan Anh Quốc

Cống hiến:
    7
    Cảm ơn bạn nhiều nhé