1. Thành viên Vietmmo chuyển sang hoạt động tại Up Community theo thông báo mới nhất tại đây

Tắt thông báo

Thảo luận hỏi chút về server

Thảo luận trong 'Trợ giúp cho người mới' bắt đầu bởi donhaque, 14/2/17.

1. donhaque

donhaque Thành viên mới

Cống hiến:
    4
    Các bác cho e hỏi, Nếu e làm web cá nhân (ko có giấy phép) và có server riêng, nhưng một ngày nào đó web e bị sử phạt thu hồi tền miền này nọ thì bên CA có lên tịch thu cả server ko ạ? e tính ráp một server riêng nhưng sợ CA tịch thu quá :(

tuonglai thích bài này.
  2. NgDucThinh

NgDucThinh cAo hƠn mÉt bẢy

Cống hiến:
    1,156
    Cái này có vẻ rắc rối quá. Thôi đầu tư cái host, domain trả phí đi cho an toàn mà làm ăn :3

3. duc2ht

duc2ht Hoàng Đức Hỗ trợ viên

Cống hiến:
    3,025
    sợ thì đừng làm bạn ạ :)) đùa vậy thôi, làm nhỏ, không liên quan tới chính trị, hay các vấn đề kinh doanh cần phải xin phép thì không cần phải lo, nói chung bạn không nêu rõ bạn làm server để làm gì thì cũng không nói cụ thể dc

4. Huy Nguyen

Huy Nguyen (฿_฿) Hỗ trợ viên

Cống hiến:
    6,543
    Cho dù bạn có ráp server riêng hay không thì nếu site bạn có chứa các nội dung liên quan đến chính trị, tôn giáo, phản động.... nói chung là nội dung cấm thì bạn vẫn có thể bị rờ gáy như thường :v
    Nếu chỉ là web cá nhân không bàn về các vấn đề nhạy cảm trên thì chẳng có vấn đề gì về vấn đề xin phép gì cả.
    Hiện tại có rất rất nhiều web cá nhân đang hoạt động, nếu bạn tham gia thì cũng chỉ là thêm 1 giọt nước vào bể, lo lắng chi cho mệt hả bạn :3
    Khi nào bạn làm kinh doanh lớn, hoạt động kinh doanh không giấy phép thì mới phải sợ.

5. donhaque

donhaque Thành viên mới

Cống hiến:
    4
    e tính làm web chuyên về giải trí như, xem phim, nghe nhạc, đọc truyện, tin tức...vv... tất cả nội dụng trên web đều do thành viên đăng lên giống như youtube đấy ạ, :) nhưng khác ở trỗ là mình tạo ra các thư mục riêng (phim, nhạc, truyện, tin tức) để thành viên lựa chọn trước khi up ạ, và tất nhiên thành viên vi phạm mình phải sử rồi :)

6. donhaque

donhaque Thành viên mới

Cống hiến:
    4
    Làm cách nào để ko bị tịch thu vậy các bác, để e còn chuẩn bị trước ạ, chứ đợi
    đến lúc bò mất mới lo làm chuồng thì khổ :)

7. duc2ht

duc2ht Hoàng Đức Hỗ trợ viên

Cống hiến:
    3,025
    thế thì bạn nên cân nhắc nhé, riêng về phim ảnh, nhạc nhẽo, truyện là liên quan tới bản quyền rồi, tốt nhất là mua host mà làm (khỏi lo chuyện tịch thu server, mất cả chì lẫn chài)
    đến mấy thánh làm web xx ẩn danh kỹ thế mà vẫn bị túm, bạn đừng nghĩ là tránh dc, CA sẽ có cách đề lần ra, nhất là đã tự làm server riêng thì còn dễ lần ra nữa (mấy cái này liên quan tới kỹ thuật, bạn làm server riêng thì chắc biết rồi, mình khỏi giải thích)

8. donhaque

donhaque Thành viên mới

Cống hiến:
    4
    Tks các bác. Chắc e thuê server cho lành :)

9. donhaque

donhaque Thành viên mới

Cống hiến:
    4
    Vậy sao youtube thì ko bị tịch thu server vậy nhỉ? Mình thấy nhiều video có bản quyền trên youtube mà? Với lại anh nhan thế luân có nói, nếu người dùng tự đẩy nhạc lên thì ko thể vi phạm bản quyền được mà "Luân tâm sự, với đặc thù trang web của mình, cũng khó mà kiện được nếu nhạc không có bản quyền vì người dùng tự đẩy bài hát lên và tự chia sẻ."

10. Lê Phước Lợi

Lê Phước Lợi ### Hỗ trợ viên

Cống hiến:
    5,227
    đừng sex, phản động, tuyên truyền chống phá thì k ai để ý đâu :v

11. tuonglai

tuonglai Đức đơn độc

Cống hiến:
    121
    Dụ này có vẻ cang quá , mà làm sever rieng dậy có lợigì hơn không ha .