1. Thành viên Vietmmo chuyển sang hoạt động tại Up Community theo thông báo mới nhất tại đây

Tắt thông báo

Đã hỗ trợ Giúp em tạo bài viết hiển thị ở các menu , ở trang chủ index, body

Thảo luận trong 'Trợ giúp cho người mới' bắt đầu bởi Supporter_RC, 8/6/16.

1. Supporter_RC

Supporter_RC Thành viên mới

Cống hiến:
    8
    Giúp em về 1 số cách để bài hiển thị ở trang mà mình muốn , ví dụ như hình . Muốn bài viết ấy ở Menu khi click vào thì phải làm sao , em không biết cách dùng đường dẫn tĩnh ? Đã add Url vào thử nhưng khi click vào 1 menu , bài viết ấy lại không hiển thị ?

Hơn nữa , có cách nào để thêm 1 ảnh đại diện trước bài viết trên index ( trang chính ) hay không ?

2. duc2ht

duc2ht Hoàng Đức Hỗ trợ viên

Cống hiến:
    3,025
    1. ý bạn muốn là phân loại bài viết theo category? vậy thì đơn giản, mỗi bài bạn đặt 1 loại category sau đó thêm menu ứng với mỗi category là xong (category bài viết là gì bạn chịu khó google nhé, đều là những kiến thức cơ bản)
    2. bạn chịu khó mò 1 chút là ra hoặc google những cái cơ bản, như mình search 'cách đặt ảnh đại diện bài viết wordpress' ra rất nhiều hướng dẫn, ví dụ: https://www.facebook.com/notes/bkasoftcom-thiet-ke-web/bài-8-hướng-dẫn-post-bài-trên-wordpress/608892559246877/
    Với cài đặt trên phiên bản tiếng Anh : Bạn click vào Set featured image > Upload File > Set featured image để tải lên.
    Với cài đặt trên phiên bản tiếng Việt : Bạn click vào Chọn ảnh tiêu biểu > Tải tệp tin lên > Chọn ảnh tiêu biểu để tải lên.
    những cái nào khó hơn search không ra thì hãy lên hỏi, như vậy sẽ tốt hơn hoặc bạn học theo các seri hướng dẫn wordpress cơ bản như này http://thachpham.com/series/hoc-wordpress-co-ban mình thấy khá đầy đủ và có hệ thống

Supporter_RC thích bài này.
  3. Huy Nguyen

Huy Nguyen (฿_฿) Hỗ trợ viên

Cống hiến:
    6,543
    1. Bạn muốn hiển thị bài viết khi click vào menu thì ở phần tạo menu (wp-admin -> Appearance -> Menus) bạn tạo menu item có URL trỏ thẳng tới bài viết của bạn là được.
    2. Còn bạn muốn hiển thị nguyên 1 Category thì menu item của bạn có URL trỏ về cái slug của Category đó.
    3. Để cài hình đại diện cho bài post thì bạn set image trong phần Feature Image của bài post.
    Featured Image nằm ở phía bên phải, dưới nút Publish của bài post:

4. Supporter_RC

Cống hiến:
    8
    em làm trên trang chủ nên
    Phần ảnh em đã làm xong . Clear !
    Còn phần trang hiển thị khi click Menu vào thì em đã hiểu . Tuy nhiên em muốn đặt 1 trang chính , trang đó tổng hợp nhiều bài viết để hiển thị . Mà e muốn trang nhiều bài hiển thị đó , khi mình click vào menu con thì nó sẽ load tới trang hiển thị nhiều bài viết
    Kiểu như thế này : Phần mềm , ứng dụng ->+ Phần mềm tạo code html + Phần mềm chỉnh sửa nhạc + Phần mềm chỉnh sửa ảnh
    -> Khi click vào Menu con Phần mềm chỉnh sửa ảnh -> nó sẽ load tới 1 trang tổng hợp nhiều bài viết -> Muốn xem bài nào click tiêu đều bài đó ( Kiểu như thế thì em phải edit làm sao , như thế nào . Anh chỉ em cụ thể được không , em không làm qua Localhost , Host nên rất khó sử dụng quản trị ở trang chính Wordpress anh ạ . Anh giúp em nha , em cảm ơn

Chỉnh sửa cuối: 9/6/16
  5. Supporter_RC

Cống hiến:
    8
    Phần ảnh hiển thị em đã làm xong . Clear !
    Còn phần trang hiển thị khi click Menu vào thì em đã hiểu . Tuy nhiên em muốn đặt 1 trang chính , trang đó tổng hợp nhiều bài viết để hiển thị . Mà e muốn trang nhiều bài hiển thị đó , khi mình click vào menu con thì nó sẽ load tới trang hiển thị nhiều bài viết
    Kiểu như thế này : Phần mềm , ứng dụng ->+ Phần mềm tạo code html + Phần mềm chỉnh sửa nhạc + Phần mềm chỉnh sửa ảnh
    -> Khi click vào Menu con Phần mềm chỉnh sửa ảnh -> nó sẽ load tới 1 trang tổng hợp nhiều bài viết -> Muốn xem bài nào click tiêu đều bài đó ( Kiểu như thế thì em phải edit làm sao , như thế nào . Anh chỉ em cụ thể được không , em không làm qua Localhost , Host nên rất khó sử dụng quản trị ở trang chính Wordpress anh ạ . Anh giúp em nha , em cảm ơn

Chỉnh sửa cuối: 9/6/16
  6. Huy Nguyen

Huy Nguyen (฿_฿) Hỗ trợ viên

Cống hiến:
    6,543
    1. Bạn tạo 1 cái category "Phần mềm chỉnh sửa ảnh"
    2. Tạo menu item trỏ về URL của cái category "Phần mềm chỉnh sửa ảnh" này.
    3. Bài viết nào bạn muốn hiển thị trong cái category này thì trong phần edit bài post, chỉ cần tick vô cái phần Category, mục "Phần mềm chỉnh sửa ảnh" là xong.

7. Supporter_RC

Cống hiến:
    8
    [QUOTE

Chỉnh sửa cuối: 11/6/16