1. Thành viên Vietmmo chuyển sang hoạt động tại Up Community theo thông báo mới nhất tại đây

Tắt thông báo

Thảo luận Giải đáp vài thắc mắc lớn cho một blogger

Thảo luận trong 'Trợ giúp cho người mới' bắt đầu bởi sanada198, 4/11/17.

1. sanada198

sanada198 Thành viên mới

Cống hiến:
    2
    Từ khi bước chân vào làm mmo em đã có ý tưởng riêng là lập một blog cá nhân nghiên cứu học thuật. Dự định của em là xây dựng một blog phát triển từ từ, sau khi có chất lượng mới tính đến doanh thu. Dưới đây là một số thắc mắc:
    1. Làm một blog lâu dài chọn gói hoàn tiền của team mình có ổn không ạ?
    2. Theo em hiểu thì hoàn tiền nghĩa là free hosting và domain mãi mãi đúng k ạ? (Em đang nói về phí duy trì hàng năm, còn tiền cọc tất nhiên em đã chuẩn bị)
    3. Trên diễn đàn chủ yếu đăng cách seo của bán hàng liên kết, vậy một blog mới như em làm sao để bài lọt top 10 google? Seo trên blog có khác gì với các loại seo khác?
    4. Những lưu ý gì cần nhớ để blog không bị goole ban oan mà không hiểu gì?
    5. Sao lưu blog cần những gì?
    6. Các công cụ trợ giúp nghiêm cứu với từ khoá và kỹ năng dùng ở post nào ạ? (Em tìm hoài toàn thấy các bác bán hàng với get link chứ các bác viết blog ít ỏi lắm...)
    7. Cuối cùng ai đã có kinh nghiệm làm blog theo hướng chất lượng thì cho em xin chút kinh nghiệm với ạ.
    Em cảm ơn!

2. ledien

ledien Đang Update Kiến Thức

Cống hiến:
    87
    tất cả đều có trong 4rum hướng dẩn hết bạn nhé ! gói hoàn tiền b có thể lh TK để biết chi tiết. Seo tại 4rum có mục chia sẽ cũng như hướng dẩn ở phần Product launch . hoặc b có thể lên website của Trang Đinh đọc thêm. Web để b học hỏi cũng như tính chuyên nghiệp thì không thiếu nhưng gần nhất bạn cứ lấy web kiemtiencenter của TK mà coi.
    Phần Seo á : Bạn nên lên YTB tham khảo Vicent Đỗ á coi video thằng này hiểu được nhiều lắm b nhé

sanada198 thích bài này.
  3. sanada198

sanada198 Thành viên mới

Cống hiến:
    2
    Thank bạn nhé. Chạy đi kiếm luôn :)

ledien thích bài này.
  4. Lê Phước Lợi

Lê Phước Lợi ### Hỗ trợ viên

Cống hiến:
    5,227
    1. ổn, sau này muốn đổi thì đổi k sao cả
    2. làm gì có cái nào mãi mãi free bạn, chỉ free năm đầu tiên thôi.
    3. Chủ đề bạn chọn là gì ? bạn muốn SEO từ khóa nào? đấy là do nghiên cứu của bạn , bạn hỏi chung chung k nói đc, TOP 10 của từ khóa nào là tùy vào lĩnh vực bạn chọn, SEO giống nhau hết.
    4. không spam
    5. không cần gì cả, vào cpanel và backup lại thôi.
    6. cái này lên google tìm, đây là kiến thức về SEO, có rất nhiều blog về SEO, bạn hãy tìm đọc
    7. theo bạn thế nào là chất lượng ? đơn giản thôi, blog bạn có nội dung thực sự hữu ích cho người dùng thì đó là 1 blog chất lượng,

5. ledien

ledien Đang Update Kiến Thức

Cống hiến:
    87
    chúc bạn thành công

6. sanada198

sanada198 Thành viên mới

Cống hiến:
    2
    Cảm ơn bạn, bạn trả lời đúng trọng tâm quá. Vậy mình nghĩ mình chọn gói 12%/year đang có khuyến mãi của anh Thế Khương có được không bạn? (ngân sách eo hẹp sợ k nuôi nổi con) :((((

7. Lê Phước Lợi

Lê Phước Lợi ### Hỗ trợ viên

Cống hiến:
    5,227
    không, chọn gói kia đi bạn, ráng lên 1 chút, vay mượn ai đó, đc hoàn trả lại mà lo gì

sanada198 thích bài này.