1. Thành viên Vietmmo chuyển sang hoạt động tại Up Community theo thông báo mới nhất tại đây

Tắt thông báo

Đã hỗ trợ Giúp về trang Wordpress

Thảo luận trong 'Trợ giúp cho người mới' bắt đầu bởi Supporter_RC, 7/6/16.

1. Supporter_RC

Supporter_RC Thành viên mới

Cống hiến:
    8
    Như tiêu đề , mình mong trợ giúp từ đàn anh đàn chị trong Wordpress
    ( Vì mình không thấy nơi hỗ trợ cho Website , .v.v nên mình phải đăng bài ở đây , nếu có sai sót mong chuyển mình qua box hỗ trợ khu vực mạng , web nhé . Cảm ơn nhiều )

Up lên 2 cái hình cho dễ hiểu và sub :v

Công việc hiện đang làm trên trang chủ Wordpress , không qua Localhost hay Host nào cả
    Tìm hết trên Google nhưng hiện tại họ toàn chỉ về cách tạo thông qua Localhost hay host chủ , mà trên trang chủ wordpress khi edit không có mấy cái công cụ như Localshot hay host chủ nên rất khó làm theo

- Ảnh 1 : Làm sao để tạo trước bài 1 cái ảnh đại diện , kiểu như ảnh software cho dễ nhìn

- Ảnh 2 : Làm thế nào để tạo menu sổ xuống dạng menu con khi trỏ chuột vào menu chính ?

Mong m.n giúp em , có hình ảnh cụ thể . Nói 1 để e hiểu 10 là được vì em mò WP mới 3 ngày nhưng cũng kha khá hiểu rồi nên anh chị không cần vòng vo , miễn sao cụ thể là được
    Em cảm ơn ạ ;)

dungken thích bài này.
  2. trunghoang

trunghoang ♥♥♥♥

Cống hiến:
    79
    1. Bạn tìm kiếm cái theme nào phù hợp yêu cầu của bạn để cài đặt cho lẹ
    2. Bạn tìm kiếm trên Youtube hoặc trên google từ hóa "hướng dẫn tạo menu wordpress", cái này có rất nhiều hướng dẫn chi tiết, dựa vào đó làm thôi.

3. Vinh Tiền

Vinh Tiền ♥♥♥♥♥

Cống hiến:
    197
    dungken thích bài này.
  4. Supporter_RC

Cống hiến:
    8
    1. Đây là Themes mặc định đơn giản nhất của WP rồi , vì không sử dụng Local vs Host nên không dùng themes ngoài
    2 . Đã tìm kiếm rất nhiều , key chi tiết : Tạo menu con trong trrên trang chủ Wordpress mà vẫn không có !

5. Supporter_RC

Cống hiến:
    8
  6. Vinh Tiền

Vinh Tiền ♥♥♥♥♥

Cống hiến:
    197
    1. Nên chọn Theme genesis, child theme có thread các thành viên khác share trên diễn đàn mình đó :v http://vietmmo.club/threads/48-theme-genesis-and-review.1565/
    2. Tạo menu làm như trong tài liệu anh Khương là ok nha em. :D

7. Supporter_RC

Cống hiến:
    8
    EM không đủ thẩm quyền truy cập link anh ạ

8. gaconmmo

gaconmmo ♥♥♥

Cống hiến:
    47
    Ý em là em tạo trên nền wordpress.com hả, nếu em muốn add themes thì cần qua host trên nền wordpress.org nhé !

9. Supporter_RC

Cống hiến:
    8
    Không phải , không add themes , mà tạo menu con vs cả hình ảnh đại diện bài viết bên ngoài ý , Vì em viết trực tiếp trên wordpress nên mong m.n chỉ cách làm trên wordpress !

10. gaconmmo

gaconmmo ♥♥♥

Cống hiến:
    47
    Thế nào là viết trực tiếp trên wordpress, em cần hiểu rõ wordpress.com và wordpress.org. Với thằng wordpress.com thì em đc miễn phí nhưng sẽ phải là domain phụ kiểu abc.wordpress.com, và có nhiều hạn chế như không add themes, không đặt quảng cáo, hỗ trợ ít. Riêng việc tạo menu thì đơn giản em vào phần appreance rồi kéo thả menu là được.mọi người ở đây hầu như họ dùng host riêng nên tuỳ biến dễ dàng.

Supporter_RC thích bài này.
  11. duc2ht

duc2ht Hoàng Đức Hỗ trợ viên

Cống hiến:
    3,025
    cách tạo menu mình google ra rất nhiều, đây là 1 ví dụ:
    https://hoangluyen.com/lam-viec-voi-menu-trong-wordpress/
    Cách tạo Menu kiểu Mẹ/con
    Menu kiểu mẹ/con nghĩa là một liên kết trong Menu có thêm các liên kết con và nó sẽ hiển thị ở dạng đổ xuống. Để làm việc này rất đơn giản, bạn chỉ cần kéo thả liên kết trong Menu cho nó nằm thụt vào một liên kết nào đó mà bạn muốn nó trở thành liên kết mẹ,...

12. Supporter_RC

Cống hiến:
    8
    Của anh đang chỉ cách làm việc qua host có hỗ trợ wp nên dễ edit , ở wp trang chính không hỗ trợ ạ

13. Supporter_RC

Cống hiến:
    8
    Em làm trên wordpress.com qua tên miền phụ ...xxx.wordpress.com đấy ạ . Và nó không hỗ trợ công cụ nên không có phần như anh nói . Không có kéo thả được :(

14. Supporter_RC

Cống hiến:
    8
  15. gaconmmo

gaconmmo ♥♥♥

Cống hiến:
    47
    Em cần hiểu rõ local host hay host là gì nhé! Những cái đấy k phải là công cụ hỗ trợ gì hết cho việc em tạo menu hay gì , em tìm mục apperance => menu . Em nên tìm hiểu kĩ rồi hãy hỏi !

16. Supporter_RC

Cống hiến:
    8

17. duc2ht

duc2ht Hoàng Đức Hỗ trợ viên

Cống hiến:
    3,025
    bạn đùa mình ak, bạn thử làm chưa mà kêu k hỗ trợ, site mình vừa test đây
    wordpress.com không hỗ trợ thêm theme, plugin,, bên ngoài chứ các chức năng khác tương đương nhau (hình trên Menu 'Home' là menu Mẹ của menu 'Windows 7' và menu 'Windows 7' lại là menu mẹ của 'About'

18. gaconmmo

gaconmmo ♥♥♥

Cống hiến:
    47
    A đang online đt nên chắc k giúp đc thêm gì cho em rồi, cái hình a gửi là giao diện trang quản trị cuar site anh đấy, em chuyển ngôn ngữ sang tiếng anh , rồi vào mục dashboard là thấy, còn em là đang ở trang chủ wordpress.com nên chưa thấy nó. Dễ mà chứ có gì đâu mà em lo lắng vậy, mở mục quản trị của site em ra.

19. Supporter_RC

Cống hiến:
    8
    Rồi , em thấy nó rồi , trong Trình Đơn , kéo nó dọc theo và thụt vào . Clear , tks anh . Có gì khó sẽ hỏi tiếp mục này ! Tks a

20. Supporter_RC

Cống hiến:
    8
    À , e vào trình đơn rồi , thấy hiển thị các menu rồi . Tks a