1. Thành viên Vietmmo chuyển sang hoạt động tại Up Community theo thông báo mới nhất tại đây

Tắt thông báo

Đã hỗ trợ Giúp mình đi bước đầu tiền vào MMO

Thảo luận trong 'Trợ giúp cho người mới' bắt đầu bởi Đạt Nguyễn, 13/2/16.

1. Đạt Nguyễn

Đạt Nguyễn Thành viên mới

Cống hiến:
    2
    Mình là newbie.Chỉ mới biết về mmo mà thôi chứ chưa thật sự là làm gì hết.mình có đọc seri của bác Thế Khương. Theo mình thấy không có vốn thì có thể làm freelancer rồi youtube nhưng mình có tiềm hiểu thì 2 site đó cần kỹ năng thì mới kiếm tiền được.Cuối cùng cho mình hỏi là mình nên học làm gì đầu tiên để bước vào con đường MMO.

phuc thích bài này.
  2. Sói Cận

Sói Cận ♥♥♥♥

Cống hiến:
    214
    Thay đổi tư duy và nên có vốn. Không có vốn thì đi làm thêm, không thì trở thành VA làm công cho người ta trên mạng.

3. Đạt Nguyễn

Cống hiến:
    2
    Sau tết mình sẽ đi làm thêm sẽ có chút vốn.mình thích làm website nhưng thấy nó khá phức tạp vơi cần nhiều vốn để làm 1 website chất lượng.Vậy theo bạn có lẽ mình nên học tạo 1 website free cho riêng mình thì sẽ giúp tốt cho mình nhỉ?

4. minudo

minudo Má Mì Xuyên Lục Địa

Cống hiến:
    430
    bạn cứ tập làm 1 website đơn giản trước đã, cứ qua thachpham.com để xem và làm theo tất cả các bài hướng dẫn tạo web trên ấy là sẽ thuần thục, đâu cần phải có vốn nhiều chỉ để tạo web

5. pvChien

pvChien Độc Cô Cầu Bại

Cống hiến:
    1,747
    Không có vốn thì cũng phải có kiến thức thật sâu. Mà MMO hầu như phải có vốn. Kể cả freelancer nhiều dự án người ta đòi đặt cọc nữa. Nhưng freelancer có rất nhiều cái để bạn làm. Ví dụ nếu tiếng anh tốt thì vào freelancer Việt để dịch thuật. Kĩ năng thì chắc chắn phải có, họ bỏ tiền thuê người có kĩ năng mà.
    Nếu bạn có đứa bạn nào giỏi về lĩnh vực gì đó thì rủ nó làm freelancer chung với bạn.

6. Trang Đinh

Trang Đinh Admin Hỗ trợ viên

Cống hiến:
    5,082
    - Rèn tiếng Anh, sử dụng máy tính thành thạo.
    - Làm website hiện nay không khó, không đòi hỏi biết code. Cái chính là bạn chịu đầu tư vốn + thời gian công sức để thực hành hay không.
    - Bỏ công đi làm thêm ở quán cafe 1 tháng để có 1-2tr làm vốn bắt đầu với hình thức nào đấy của MMO mà theo bạn là vừa sức :).

minudo thích bài này.
  7. Sói Cận

Sói Cận ♥♥♥♥

Cống hiến:
    214
    Lên mạng tìm free host, không thì đăng ký đại của tụi byethost, 000webhost, ... Đăng ký cái tên miền .tk rồi vọc Wordpress trước đi nhé. Thích miễn phí thì có miễn phí thôi :)

8. Đạt Nguyễn

Cống hiến:
    2
    Cảm ơn mấy anh đã giúp đỡ e sẽ cố gắng học hỏi thêm

9. Duy Khương

Duy Khương ♥♥♥♥♥♥♥

Cống hiến:
    1,761
    Ko có cái gì dễ hết, bạn hỏi 10 lần cái nào dễ nhất mình ko chỉ đc đâu :) và chắc chắn cái nào cũng có vốn. Thế Khương nói vậy thôi chứ đây là kinh doanh, bắt buộc phải có vốn. Và nếu bạn muốn làm thì hãy chuẩn bị tư tưởng là kiếm tiền kiếm vốn trước. Nghĩ lại nghe lời khuyen y chang như đa cấp khuyên v đó. :v

10. phuc

phuc Thành viên mới

Cống hiến:
    0
    Làm VA là sao z

11. phuc

phuc Thành viên mới

Cống hiến:
    0
    Em
    Em Có thể viết code thì làm thêm như thế nào

12. Trang Đinh