1. Thành viên Vietmmo chuyển sang hoạt động tại Up Community theo thông báo mới nhất tại đây

Tắt thông báo

Chém gió Full cây bài dịch "Làm thế nào tôi đã kiếm được 17 289.21$ trong 30 ngày"

Thảo luận trong 'Chém gió - Tản mạn' bắt đầu bởi DINH TUAN ANH, 24/7/16.

1. DINH TUAN ANH

DINH TUAN ANH ♥♥

Cống hiến:
    109
    hôm trước mình có thấy một bạn đang bài dịch này mà mãi không thấy ra bài tiếp theo nên tiện thì mình dịch cho mọi người luôn nhé.

Làm thế nào tôi đã kiếm được 17 289.21 $ trong 30 ngày với lượng truy cập miễn phí (dễ hiểu cả cho người mới)

Hey! Khoảng một vài năm trước mình đã học được hàng đống điều quý giá từ diễn đàn Warrior. Gặp gỡ được những con người tuyệt vời và học được từ họ những cách có thể giúp mình kiếm thật nhiều tiền. Vì vậy mình nghĩ nên chia sẻ với các bạn một trong những bí mật lớn nhất của mình.

Đây là hướng dẫn từng bước cho kế hoạch mà mình đã nhét được vào tài khoản của mình hơn 17 ngàn $ chỉ trong vòng 30 ngày và có hơn 35 000 lượt truy cập vào site của mình… mà sử dụng nguồn traffic miễn phí.

Hấp dẫn chứ, bất kỳ ai cũng có thể làm được điều này và nó hiệu quả cho mọi ngách. Nhưng mình sẽ chỉ nói tới 1 ví dụ cụ thể để sát với thực tế nhất. Bắt đầu nào.

Điều đầu tiên. Đây là một bài dài nhưng đem lại rất nhiều giá trị và hiệu quả.

#1 chọn một thị trường ngách

Mình thực sự khuyên các bạn nên chọn ngách sức khỏe (health) vì theo mình nó sẽ là một ngách dễ kiếm tiền nhất bạn từng làm.

Nghĩ về điều này xem.

Thị trường của sự thôi thúc, một cuộc sống trong lành, khỏe mạnh. Vấn đề của họ bắt nguồn từ sự đau đớn về thể xác và tâm hồn. Họ có đủ lý do và sẵn sàng chi trả tiền cho nó.

Bạn không cần phải thuyết phục họ phải mua … họ tự biết mình cần gì.

Đối với một số người phải chịu đựng vấn đề về đau lưng, bạn không cần phải bán cho họ một phương thuốc điều trị . Họ biết họ cần nó! Họ biết vấn đề đó đau đớn như thế nào.

Vì vậy, tất cả những gì bạn cần làm là chỉ ra cho họ một giải pháp và họ sẽ cho bạn thấy tiền.

Do những điều như vậy nên mình mới gọi đó là thị trường của sự thôi thúc.

Bạn có thể nói như vậy cho thị trường ngách của riêng bạn không?

Chắc chắn là không rồi.

Và nếu bạn có một tài khoản clickbank mà vẫn mắc kẹt với con số 0 to tướng, bây giờ bạn đã biết tại sao rồi đấy.

Thay đổi thị trường ngách, bạn đã chọn nhầm thị trường ngách ngay từ đầu rồi. Bạn đã đi theo một thị trường mà không có đủ sự thôi thúc để họ làm điều đó.

Điều này đồng nghĩa với việc bạn đang bị kẹt khi cố gắng chiến đấu trong một thị trường đầy khó khăn.

Cho mình hỏi bạn điều này.

Có người nào sẵn sàng đột nhập vào một cửa hàng để ăn trộm một cuốn sách dạy bí quyết nấu ăn không ?

Thế quái nào được ! Không ai bị thôi thúc cho một công thức nấu ăn mới nhất được cho ra lò bởi Martha Stewart cả.

Chuẩn không cần chỉnh! KHÔNG AI bị thôi thúc cho điều này cả. vì vậy tại sao bạn còn cố gắng bán hàng trong một thị trường khi mà KHÔNG AI sẵn sàng chi trả ngay từ đầu.

Hãy so sánh với thị trường ngách sức khỏe.

Liệu rằng có một ai đó sẵn sàng đấm vào mặt một con cá heo để giải quyết vấn đề sức khỏe của chúng ? Thậm chí còn không do dự nữa chứ !

Ngay cả một thành viên của PETA có thể tung ra một cú roundhouse nếu nó có thể giải quyết được vấn đề sức khỏe cho chúng.

Đây là những điều đang xảy ra…

Nếu bạn cố bán cho khách hàng những sản phẩm trong một thị trường mà khách hàng không bị thôi thúc … tức là bạn phải cố gắng vặn vẹo và thuyết phục họ bằng mọi cách tại sao họ nên mua sản phẩm …

Và trừ khi bạn đầu thai làm Billie Mays, bạn mới có đủ thời gian và khả năng để làm điều đó.

Bạn phải là một bậc thầy đeo bám và viết bài thuyết phục … và nếu bạn là một con gà thì sao (ý là newbie) bạn sẽ phải làm việc rất cực nhọc.

Và đó là lý do tại sao hầu hết mọi người đều thất bại. Họ chọn sai thị trường ngách để bắt đầu.

Bạn cần phải đi theo nơi có tiền.

Và tiền được dành chi tiêu cho sức khỏe.

643 tỷ $ được dành cho thị trường dược phẩm/ sức khỏe/ thuốc mỗi năm. Và gần một nửa trong số đó (289 tỷ $) đến từ thị trường Mỹ.

ĐI THEO NƠI CÓ TIỀN! và nó sẽ dẫn dắt bạn đến thị trường ngách sức khỏe.

Một số thị trường ngách ngon ăn khác là gì ?

Đây là danh sách 100 căn bệnh phổ biến ở Mỹ. Click vào đây.

Đấy đều là những thị trường ngách đầy thôi thúc. Chọn một trong số đó và làm giàu (mụn,dị ứng, viêm khớp, hen suyễn, đau lưng, khó thở, hạ huyết áp, giảm cân, chàm, …..)

Tất cả đều ngon lành, hãy chọn một.

Tiếp tục nào.

#2 hãy tạo ra những quà tặng hấp dẫn

Bạn sẽ phải tạo một bài viết miễn phí dành cho mọi người để họ đi vào danh sách khách hàng của mình.

Nhưng bạn viết cái quái gì trong đó ? Cái gì mà mọi người đều thực sự muốn biết ? Cái gì có thể buộc họ lao vào đọc điên cuồng được ?

Đây là một số điều mình thấy cả đống người đang vật lộn đấu tranh với nó. Vì vậy để mình chia sẻ cho bạn một chút về bí mật của mình khi viết một bài báo mà thu hút được nhiều người vào trang của mình.

Bước 1: truy cập trang http://www.magazines.com/

Bước 2: tìm một danh mục trong chủ để của bạn và click vào đó.

Ví dụ như thế này, chúng ta sẽ làm với chủ đề giảm cân (WEIGHT LOSS) đây là một phần nằm trong danh mục sức khỏe (HEALTH + FITNESS). Click vào đó.

Bước 3: đào sâu thêm một chút nữa, và thấy điều gì nếu bạn có thể tìm một tạp chí hot gần với chủ đề về thị trường ngách của bạn nhất.

Bạn sẽ bất ngờ bởi biết bao nhiêu kho vàng nằm ở đây. Bạn có thể tìm thấy những tạp chí về mọi thứ mà bạn có thể nghĩ tới. Giảm cân, bệnh của chó (nguyên văn là dog cancer nhưng chả lẽ dịch ra là ung thư chó ), … bạn tự tìm tên nhé.

Aha! ở đây có cả đống tạp chí tuyệt vời nói về sức khỏe/ giảm cân … “sức khỏe phụ nữ”, “sức khỏe”, “luyện tập thể thao”, “phòng ngừa quá trình lão hóa”,… danh sách còn dài

Hãy click vào 1 trong số chúng. OK chứ, cứ như là 1 kho đạn về sức khỏe ở đây vậy.

Bước 4: dùng những tiêu đề trong những tạp chí đó và lấy về cho bài báo của bạn.

Đây là điều bạn sẽ nhận ra.

Ngành công nghiệp tạp chí là một trong những ngành cạnh tranh khốc liệt nhất hiện nay. Với iPad, Kindles, và website,… đó là một cuộc chơi khó khăn để bán tạp chí như hiện nay.

Vì vậy nếu một tạp chí vẫn còn tồn tại .. điều đó có nghĩa rằng họ đang làm rất tốt việc của mình! Nghĩ về điều này nhé. Tiêu đề là những gì để bán được một tạp chí. Những tiêu đề này là những thứ mà mọi người sẵn sàng tử vì đạo để biết về nó .. NGAY LẬP TỨC.

Liệu rằng trang bán hàng của bạn có thực sự tác động đến người xem của bạn ?

Không. Vì vậy tại sao lại không học hỏi từ họ.

Những dòng tiêu đề đó là những vũ khí duy nhất cho những tờ tạp chí đó bán được hàng. Nếu nó không hiệu quả và thúc ép được mọi người phải MUA … những tờ tạp chí đó sẽ bị đá đít ngay ra khỏi thị trường.

Vì vậy họ thuê những tay viết lách hạng nhất trên thế giới, cẩn thận kiểm tra từng chút một, và chi tiền cho việc nghiên cứu thị trường cực kỳ nghiêm túc trước khi đóng dấu lên trang bìa của mình.

Nếu dòng tiêu đề là lý do để mọi người móc hầu bao từ ví của họ ra và mua ngay lập tức … vậy bạn nghĩ xem nó có thể xảy ra trên trang bán hàng của mình được không ? đó sẽ là mồi lửa châm ngòi cho những gì diễn ra sau đó.

Vì vậy, hãy lấy ý tưởng từ những dòng tiêu đề đó.

Ví dụ đặt dòng tiêu đề lên đầu tiên “100 bí kíp ăn kiêng tốt nhất từ trước đến giờ” vậy tại sao không thay đổi nó lại ?

Viết một bài báo về “7 điều tuyệt mật dành cho người ăn kiêng/ 7 bí quyết ăn kiêng tuyệt vời nhất trước giờ !”

Hoặc mình thấy trong tờ tạp chí The Anti-Sag Workout: 7 ngày để làm săn chắc ngực, bụng và hông.

Tại sao không viết ngược lại một tí: 5 ngày để có vòng 1 quyến rũ, vòng 2 phẳng phiu và vòng 3 săn chắc.

Bạn có thấy cả một mỏ vàng ở trong đó hay không ?

Đó là những chủ đề hot mà chúng ta biết mọi người sẽ quan tâm đến nó. Thích rồi chứ. Chứng minh đàng hoàng nhé. Nó là những thứ mà mọi người muốn NGAY LẬP TỨC. Nếu bạn có được một bài viết tương tự như vậy … bạn sẽ thấy một đám đông chen lấn trước mặt bạn.

Vì vậy bạn sẽ phải ghi chú lại những gì bạn có thể click và kiểm tra những điều diễn ra trong quá khứ. Lấy ý tưởng từ chúng.

Mình vừa thấy một tiêu đề tuyệt vời từ việc tập bụng “cơ bụng tuyệt vời chỉ trong vòng 28 ngày”

Đó là 1 tiêu đề hot! Vì thế, trong bài viết của mình, mình có thể viết lại rằng:

“điều bí mật ít được biết tới để có được cơ bụng tuyệt vời chỉ trong vòng 13 ngảy/ làm thế nào để có được cơ bụng tuyệt vời chỉ trong 13 ngày/ Phát hiện ra rằng: có được 1 cơ bụng hoàn hảo chỉ trong vòng 2 tuần”

Bạn có được ý tưởng rồi chứ.

Qua tất cả những trang tạp chí khác. Chụp lấy những dòng tiêu đề trên bìa và lấy qua nhà bạn. Thay đổi nó lại, làm cho bàn viết của bạn tương tự như vậy … thành công bước đầu ! giờ bạn đã đang trên con đường của kẻ thắng cuộc.

NHƯNG

Nếu không tìm thấy tạp chí trong thị trường ngách của bạn thì sao ?

(có thể bạn chọn 1 lĩnh vực như làm sao để có 1 giấc ngủ sâu chẳng hạn ? và bạn không thể nào tìm ra được 1 tờ tạp chí chỉ ra cách làm sao để giúp những đứa con nít ngủ dễ hơn)

Chả có vấn đề gì hết các sếp ạ !

Qua trang Amazon, vào danh mục sách, tìm kiếm những đầu sách Best Seller cho chủ để của bạn.

Click vào đó.

Amazon sẽ cho bạn xem vài thứ khi bạn click để xem bên trong sách có gì với một bản mẫu vài trang.

Chương đầu tiên: “học cách ngủ cơ bản nhất” đó là một tiêu đề đầy hứa hẹn và 1 câu hot mà mọi người muốn biết về nó .. sau đó những gì mà mình có thể làm được là phá bỏ câu đó đi, viết lại nó bằng ngôn từ của mình và viết 1 bài theo câu tiêu đề đó.

“3 bước cơ bản bạn cần phải biết về em bé nhà bạn”

“tìm hiểu 5 điều cơ bản khi ngủ mà bác sĩ không nói cho bạn về em bé nhà bạn”

Một chương khác được viết…

“trẻ sơ sinh cần ngủ bao nhiêu là đủ ?”

Vì thế trong bài viết của mình sẽ là “ngủ bao nhiêu giờ là đủ cho em be nhà bạn ? khám khá một sự thật gây shock !”

Hoặc “một điều phải biết ngay lập tức trẻ em thực ra cần ngủ bao nhiêu là đủ.”

Một chương khác lại ghi rằng:

“phương pháp nào là đúng khi dạy cho trẻ cách ngủ … “

Bài viết của mình có thể viết lại thành “bạn có đang sử dụng đúng phương pháp để cho em bé nhà mình ngủ ?”

Hiểu ý tưởng cùa mình rồi chứ.

Bài viết của bạn chỉ cần dài 7-15 trang. Nếu bạn không muốn viết ra. Không sao cả.

Có một dịch vụ viết chất lượng cao bạn có thể thuê tại http://www.iwriter.com/ hoặc https://www.textbroker.com/ (cái này cần quái gì, VMMO nhà mình cả nùi).

Và bây giờ bạn đã có 1 trang bán hàng tuyệt với. Tiếp tục nào !

#3 tạo ra một trang bán hàng nóng đến bốc khói.

Ít lại là nhiều. hãy tạo ra một trang bán hàng thật sự đơn giản và đi thẳng vào vấn đề. Càng nói nhiều với khách hàng trên trang của bạn càng làm giảm đi sự hứng thú.

Và bạn cần thực sự phải làm là có 1 cái tên cho bài viết của mình và mọi người sẽ chui ngay vào để đọc.

Một số tiêu đề hấp dẫn cho trang bán hàng cảu bạn:

“khám phá bí mật của …

Một điều đơn giản để …

Một điều kỳ lạ để …

Phát hiện ra rằng: …

Làm thế nào để: …”

#4 tiền tươi

Nếu bạn không có OTO (chưa hiểu rõ cái này là gì, trong hướng dẫn Khương có nói qua mà quên bà nó rồi) bạn có thể đã dẫn lối cho tiền về túi bạn và sau đó bốc hơi

… vì bạn thực sự đang đốt tiền của chính mình.

Khi mọi người truy cập vào trang web của bạn. Họ đã chuẩn bị sẵn sàng hơn bao giờ hết.

Vì vậy công việc của bạn là bán cho họ một thứ gì đó ngay sau đó và ngay tại đó.

Nghĩ một chút nào.

Họ chỉ vừa chui vào danh sách của bạn. Điều đó có nghĩa là họ phải vượt qua rất nhiều rào cản khác để có mặt ở đó.

1. Họ phải nhìn thấy trang bán hàng đầu tiên (có nghĩa là trước đó họ đã đọc về những bài viết về giảm cân, xem video về giảm cân,…)

2. Họ click vào đường link xể xem trong site nhà bạn có gì.

3. Tiếp đến họ điền thông tin địa chỉ email (tức là thừa nhận rằng họ có vấn đề và mong muốn có một giải pháp cho mình) và tiếp theo những bước sau đó.

4. Họ click vào nút Send sang lóa (họ không còn đường lui nữa, họ đã lún quá sâu rồi)

Họ bị hối thúc, họ muốn giải pháp ngay lập tức. Nên hãy đưa cho họ. Cho họ vào OTO ngay và luôn sau khi đã truy cập và chờ sale được đóng dấu.

Thị trường ngách về sức khỏe không giống với những thị trường ngách khác. Chúng ta đang thỏa thuận với sự hối thúc của khách hàng.

Nó không giống như 1 video game, thị trường ngách IM/MMO hoặc một nơi mà mọi người lướt qua đó cho vui.

Người ta không rảnh tới mức lên google và gõ cách chữa bệnh trĩ để đọc qua cho vui.

Mình không phải Sherlock Holmes nhưng nếu một ai đó vào site của bạn trong đó có nói: điền vào đây địa chỉ email của bạn nếu bạn muốn thoát khỏi bệnh gout sớm nhất” và khách hàng của bạn làm theo điều đó. Đó là một cơ hội tốt vì ông khách hàng đó có vấn đề không tốt là bị bệnh Gout! (và ông ta muốn thoát khỏi nó sớm nhất có thể )

Không ai muốn thừa nhận mình bị bệnh gout nhưng sự thật thì họ vẫn bị! Điều này đồng nghĩa với việc họ bị hối thúc. Nên hãy cho khách hàng của mình một giải pháp nhanh chóng.

Đừng để họ phải chờ đợi. Đừng gửi thư cho họ sau 3 tuần và nói những câu cực kỳ ngọt ngào với những thông tin miễn phí trước khi bạn dựng nên một điều gì đó.

Khi bạn có một vấn đề về sức khỏe, bạn muốn ngay lập tức xoa dịu nó. Và nếu bạn không đưa cho họ một giải pháp ngay lập tức … họ sẽ không chờ đợi đâu. Họ sẽ mua từ một người khác

Vì vậy bây giờ bạn đã thấy tầm quan trọng của OTO rồi chứ. Hãy bàn về cách làm sao để tạo ra được nó nào !

Cho một OTO, mình khuyên bạn nên dùng những sản phẩm giá rẻ trước. Điều này gây ra sự thôi thúc nhanh chóng muốn mua và sẽ không có bất kỳ điều gì phải nghĩ ngợi sau khi mua nó. Bất cứ sản phẩm nào có giá từ 5$-12$ đều được. Về cá nhân mình, mình là 1 người cuồng những sản phẩm từ 7$-9$. Những mức giá như vậy vô cùng hiệu quả với mình

Bạn không biết làm sao để làm OTO ư ? Không vấn đề gì hết

Bước 1: lấy 1 sản phẩm PLR (Private Label Rights) và sử dụng nó như một món quà cho đi. Mình thích trang web dưới đây, trong đó có những thứ vô cùng phù hợp cho bạn: http://master-resale-rights.com/

Tìm một sản phẩm phù hợp cho site của bạn và nhìn bề ngoài có vẻ bắt mắt một chút.

Có thể nhiều bạn nói không thể phán xét nội dung một cuốn sách qua vẻ bề ngoài .. Nhưng mình thì có đấy.

Nếu bìa một cuốn ebook trông không được hấp dẫn thì mình sẽ không chú ý tới quyển sách đó.

Và này, nếu khách hàng không ngần ngại bỏ ra 10$ cho một cuốn sách nhìn bề ngoài có vẻ hấp dẫn thì họ sẽ nói sao về nội dung ?

Một số điều lưu ý này.

Kiểm tra email nhắc nhở của bạn.

Việc đầu tiên, bạn sẽ phải đưa cho họ một lời nhắc nhở kiểm tra hòm thư điện tử của mình và cho họ biết mình đã gửi cho họ một bản copy nào đó rồi. Điều này nhằm mục đích xây dựng mối quan hệ/ sự tin tưởng và cho họ đã thấy mình đã giữ đúng cam kết như thế nào.

Và cũng cho họ biết rằng họ không phải là một khách hàng ngẫu nhiên được chọn ra để từ trang bán hàng của mình mà được tặng quà chả vì lý do gì. Hợp lý chứ !

Và cho một kiểu font chứ viết tay để làm điều này, mình sử dụng Avery’s hand. Những kiểu font chữ miễn phí có thể xem tại http://www.dafont.com/

Nhìn chúng rất ngầu, đây là một trong những trang yêu thích của mình. Bạn có thể chọn trong hàng đống font chữ tuyệt vời đó và xem qua một số kết quả trước khi bạn download chúng về nhé:

http://www.dafont.com/theme.php?cat=603&text=Hey+Warriors!&fpp=50&psize=l

cùng mổ xẻ một bức thư bán hàng nào

điều tiếp theo, để tạo ra một OTO bạn không cần phải có nguyên cả một bức thư bán hàng chuẩn.

mình sử dụng một bức thư bán hàng và chọn ra một số mục đáng chú ý như:

1) Tiêu đề

2) Đoạn văn giới thiệu

3) Một số lợi ích cho khách hàng

4) Hình ảnh sản phẩm và nút MUA

Nhớ điều này, ít lại là nhiều. con người ta bị hối thúc. Bài viết chỉ đáng giá 7$, vì vậy nó không phải là một quyết định quá khó khăn. Nếu bạn giữ được văn phong ngắn gọn và nó sẽ kích thích được sức mua từ khách hàng. Nên hãy co gọn nó lại ! Làm như nó là một tiêu đề hiệu quả và trông như một viên đạn đồng bé tí vậy.

Nếu bạn quá mệt mỏi với việc chỉnh sửa trang web và không biết làm sao để chỉnh sửa nó … hãy làm theo cách của người lười. sử dụng một trang web rất tuyệt vời và nó sẽ làm việc thay cho bạn: http://ctrlq.org/screenshots/

Chọn một giao diện trang bán hàng. Bê nó về trang của bạn, chén nút mua hàng ngay bên dưới mức giá 7$, cho nó một cái hạn mua.

Làm nó thật NHANH và hơi đê tiện 1 tí, đừng cố gắng lấy nó về rồi làm cho nó thật hoàn hảo. Nếu bạn dành cho nó hơn 30 phút để làm thì bạn đang làm sai rồi đấy.

Nếu bạn có thể viết lại và làm thành một video và đẩy nó lên top thậm chí tốt hơn trang gốc (nhưng không cần thiết) Lấy một bản copy, chuyển nó thành powerpoint, đọc lại nó. Vậy là xong một cái video.

Nếu bạn không muốn đọc nó, để cho 1 Fiverr làm việc này cũng được. Có hàng đống Fiverr sẵn sàng làm 1 video cho bạn chỉ với vài xu cắc bạc. Tìm tới họ là được.

Hình thức thanh toán có thể dùng Paypal hoặc Rapbank. Rất nhanh chóng. Công việc đã hoàn thành và rất dễ hiểu phải không.

Bây giờ bạn đã có một OTO, tiếp tục nào.

Giờ thì nói về traffic.

#5 Viết 3 bài viết khiến khách hàng phải há hốc mồm.

Những bài viết này phải thật sự tốt … ý mình không phải là 3 bài viết thật hoàn hảo. Tốt ở đây là có ích. Kiểu như thế này, tốt theo nghĩa đen thực sự ấy, khiến khách hàng phải cảm thấy shock khi đọc chúng.

Họ đòi hỏi một chất lượng như trong những tờ tạp chí đã nói. Vì vậy trừ khi trước đây bạn từng làm trong ngành xuất bản còn không thì hãy quăng nó cho những người chuyên nghiệp.

Vào trang iWriter, chọn một người viết bài thật sự pro cho việc này. Tìm những người thuộc hàng đỉnh của đỉnh. Và đảm bảo với bạn luôn, nó rất rẻ. Bạn có thể có một bài viết tuyệt vời chỉ với 7-12$ mà thôi.

Và nó là món tiền đầu tư tốt nhất bạn từng bỏ ra. Nghĩ xem 12$ rồi sau đó làm ra 17,278$ …

Không cần phải vắt não ra suy nghĩ.

Việc chọn một chủ đề tốt nhất để viết cho bài viết của bạn cũng rất dễ dàng

Trở lại với trang https://www.magazines.com/ lấy 1 tiêu đề trong cuốn tạp chí đó và viết lại tương tự là được.

Chọn một cuốn tạp chí, rút ruột nội dung của nó ra.

Nhớ rằng, nếu nó chỉ là nội dung được viết lại, nó không phải là một bài viết bạn phải bỏ ra nhiều công sức. Thế nên đó là tất cả những gì cần cho thành công rồi.

Còn không thì, những bí quyết khác mình đã từng sử dụng cho bài viết của mình như goarticles/hubpages/ezinearticles tìm kiếm trong đó bài viết có lượt xem nhiều nhất, kéo tìm những bài trong đó.

Giờ thì bạn đã có 3 bài viết rồi … tiếp tục nào

#6 lũ traffic không thể dừng lại – Phương pháp từ blog Hijack

http://technorati.com/ trang này rất tuyệt vời. Nó lùng theo dầu vết của những blog hot nhất trên mạng và tổng hợp chúng thành những thư mục cho chúng ta.

Hãy lùng theo dấu vết của những tay chơi lớn nhất trên thị trường nào.

Tìm đường link nằm ở trên đỉnh tên là blog directory

Tiếp theo, click vào thư mục mà có liên quan nhất đến thị trường ngách của bạn. Như ví dụ của mình, mình sẽ đi theo “cuộc sống> sức khỏe”

Và bạn sẽ thấy 21,735 blog trong category đó đang chờ đợi chúng ta .. QUẤT THÔI !

Ý tưởng là thế này, mình muốn tìm một trang mà được quảng lý chỉ bởi 1 người hoặc một trang bình thường thôi. Tránh xa những trang từ những công ty lớn như ABC, Disney, time warner,… Những trang như vậy rất khó để lấy trộm thông tin.

Gần lên đỉnh rồi, mình tìm thấy một trang - Mark's Daily Apple. Dòng mô tả nói rằng blog này nói về tập thể dục/ sức khỏe. Quất liền !

Technorati nói với mình rằng trang này là một con QUÁI VẬT và sẽ lấy được nguồn lũ traffic.

Nhưng bao nhiêu traffic nó sẽ lấy được … ? kiểm tra nhé.

Vào trang www.compete.com và tìm kiếm MarksDailyApple.com (miễn phí đăng ký)

WOW, có trung bình 227,619 lượt truy cập ngẫu tự nhiên hàng tháng! Ngon chưa. Và bạn có thể thấy một điều rằng nó có khi có tới 300k lượt truy cập .. QUÁ ĐỈNH !

Vinh quang là đây. Trở lại trang marksdailyapple.com và trên trang blog mình chú ý một vài thứ.

Hều hết các bài post của blog đều được viết bởi chính Mark … nhưng một số bài lại được viết bởi một người có tên là Worker Bee.

Điều này nói lên cái gì, anh ấy để cho một vài người khác làm việc thay cho ảnh… Thành công rồi ! tuyệt vời … vì điều này nói với chúng ta rằng anh ta chào đón những tay viết khác.

#7 Nên hãy hút 227,619 lượt truy cập hàng tháng của anh ta.

Hãy bắn cho Marky Mark một email.

Anh ta có facebook, pinterest, twitter, và địa chỉ email trên trang web của mình. Những thứ này sẽ hiệu quả đây … nếu anh ta không viết thư trả lời bạn trên 1 trong số những kênh đó … hãy liên lạc với anh ta trên TẤT CẢ những kênh còn lại đến khi anh ta đuối thì thôi. LOL

Nghiêm túc đấy, những gì bạn làm là cố móc câu anh ta một vụ lớn … nên đừng cảm thấy ngại khi quăng bom thư cho anh ta. Anh ta sẽ cám ơn bạn về điều này sau.

Đây là bản mẫu email bạn có thể dùng để gửi:

Chủ đề: Hey Mark ! Thế nào rồi chàng trai ?

Hey Mark! Mọi chuyện thế nào rồi ?

Anh nhận được kế hoạch cám ơn nào của mình chưa, hoặc chỉ cần nhận được 1 trong số chúng thôi cũng được ? Mình tên là Jarret. Mình đã theo dõi blog của bạn từ trước đến nay và có thể nói rằng … những gì bạn đang viết rất tuyệt vời. Anh có bóng ma nào sau lưng hỗ trợ để khuấy tung mỏ vàng này của anh không ? Anh đang thay đổi cuộc sống đấy người anh em ạ.

Mình là một người viết về luyện tập thể thao và nghĩ rằng mình đã tìm được bạn. Đây là 3 bài viết chất lượng mình vừa mới viết cho trang của bạn. Những thứ này rất đặc biệt. Nghĩa là chỉ dành riêng cho anh. Thoải mái làm tất cả thứ quái gì cũng được với chúng đi. Đăng chúng lên blog của bạn hay sao cũng được.

Không có gì được gắn trong đó đâu.

Tuy nhiên mình cũng rất thích việc làm một khách viết cho trang của anh hoặc giúp những tay viết khác một số bài viết chất lượng như bài này cho anh.

Nếu anh có thể cho tôi liên lạc với 1 trong số đó hoặc đặt một số thông tin cá nhân nhỏ của mình ở cuối bài viết để giúp mình cho thông tin ra với mọi người sẽ rất tuyệt !

Cho mình biết cách nào có thể dùng được nhé.

Cám ơn sếp !

Jarrett Stevenson.

Đó là bản thỏa thuận. khi anh chàng đó đọc bản thiên hung ca của bạn … anh ta sẽ thở dốc cho mà xem … WOW. Điều này thật tuyệt vời !!! anh chàng này thật sự là một người vận chuyển đây…

Thêm nữa, nếu bạn có thể làm cho nó KHÔNG THỂ CƯỠNG LẠI ĐƯỢC.

Vào trang wordpress của bạn. Trang trí cho bài viết (ném vào đó một số hình ảnh, thêm in đậm/ gạch chân/ in nghiêng) và bạn có thể thêm thông tin cá nhân vào cuối bài viết (chén một được link trỏ về trang bán hàng của mình)

Sau đó, trong email này. Những việc anh ta làm là chỉ dành ra 5 giây để dán toàn bộ lên trang wordpress của anh ta và mọi thứ đã sẵn sàng hoạt động ngay lập tức.

Nhưng, cũng có một vài thứ mình muốn lưu ý …

TRONG EMAIL NÀY MÌNH GỬI CHO ANH TA …

Bạn có để ý rằng mình rất ung dung, vui vẻ và tỏ ra xã giao không ? CÓ

Đây chính là điều bạn muốn biết. Nói chuyện với anh ta như thể bạn là bạn thân anh ta vậy. tỏ ra vui vẻ, ngô nghê, thô tục một chút. Nói những câu ngớ ngẩn.

Nó sẽ giúp bạn rất nhiều đấy. vì nó sẽ giúp bạn tránh khỏi việc spam thư và xây dựng mối quan hệ với anh ta.

Nếu bạn xưng hô với anh ta như a”này anh bạn/ (dude) anh ta sẽ thích bạn cho xem. Và con người ta thường thích làm việc với người mà họ thích

Thêm nữa, bạn cho anh ta thấy một bài viết cực kỳ chất lượng của một tay viết đỉnh cao.

Bài viết này sẽ nói về họ … và bạn làm cho điều này cực kỳ dễ chọn lựa cho anh ta … tất cả anh ta cần làm là dán nó lên thôi.

Bạn cho đi trước.

Bạn cho anh ta 3 bài viết tuyệt vời – Không lừa lọc gì hết – vậy thì tại sao anh ta không nhận lấy lợi ích từ nó ?

Bằng việc viết một số nội dung chất cho anh ta. Bạn đang làm một việc là đứng trên vai người khổng lồ. Anh ta đang quản lý 1 trang blog rất nổi tiếng.

Có nhgia4 rằng anh ta đang có một lượng fan đang đòi hỏi khắt khe nhiều hơn nữa và nhiều nội dung hơn nữa từ anh ta.

Anh ta không phải là 1 cái máy. Anh ta có cuộc sống, gia đình, và vô số việc khác mà anh ta cần phải quan tâm tới. Anh ta không có đủ thời gian để ngồi viết blog cả ngày được.

Và một nội dung chất rất khó để viết. Bạn có bài viết được viết bởi một tay viết hàng đỉnh về chủ đề tập luyện thể dục … bạn đang giải quyết vấn đề cho anh ta. Và bạn đưa cho anh ta một cách MIỄN PHÍ.

Tin mình đi. Làm điều này và anh ta sẽ yêu quý bạn và trả lại bằng một đặc ân.

Anh ta được xem như một chuyên gia về luyện tập. Anh ta đã có được một lượng fan … và bạn chỉ viết một bài viết cho trang của anh ta có nghĩa là bây giờ bạn đã có thể xuất hiện trên TRANG CHỦ của anh ta rồi.

Nghĩ đi nào.

Bây giờ bạn được xem như là một chuyên gia chỉ trong 1 đêm (bạn chỉ cần viết bài cho trang nhất của anh ta, bạn PHẢI là một cái gì đó lớn)

Bạn sẽ có hàng đống traffic từ việc này. (sử dụng phương pháp này, mình có 42% người đọc bài post và click vào trang tác giả ở cuối bài viết sau đó chạy đến trang của mình.

Anh ta có những fan sống lâu dài với trang blog của mình. Nên bạn sẽ có một lượng clck qua đường link của bạn để đọc thêm nữa!

Một trang như MarksDailyApple.com đang có 282 ngàn lượt truy cập hàng tháng … và bây giờ bạn chí việc hút một lượng lớn từ nó thôi.

Như mình đã chia sẻ phương pháp này trước đây … mình có hơn 35,000 lượt truy cập vào trang của mình chỉ trong 30 ngày chỉ sử dụng 1 bài viết trên 1 blog.

Nó có đáng không? Tất nhiên là có rồi.

Và thêm một bonus nữa nhé. Bây giờ bạn đang có 1 backlink juice (đây là từ chuyên ngành, mọi người tìm hiểu thêm nhé)

Bạn có một backlink từ một trang có PR cao về trang của bạn. Google sẽ chú ý bạn hơn.

Làm thế nào để hạ gục người đọc …

Đây là một blog mình đã tìm thấy ở trang Technorati.com sử dụng phương pháp trên.

Trang này có tên là Greatist.com. và nó tập trung vào thị trường ngách của bạn (sức khỏ/ luyện tập). Traffic ở đây đang cao vút.

Theo như compete.com, nó có lượng truy cập khủng khiếp 150,000 lượt truy cập mỗi tháng. Liên hệ với họ. Nói rằng bạn muốn làm 1 tay viết trong đó …

Không chắc có thể liên lạc được với họ ư ?

Xuống cuối trang và click vào trang liên hệ.

Trong thư mặc định họ có thể gán bạn vào mục spam, nên nếu nọ không trả lời bạn … dùng những cách khác như radar vệ tinh của họ.

Trong mục liên hệ/ giới thiệu trang web họ ghi ra một loạt những người làm việc trong trang này.

Tại sao không ghi ra một số cái tên rồi vào facebook của họ và thấy rằng bạn có thể lần theo một số người. Gửi cho họ một bức thư (bạn biết rằng người ta sẽ check facebook mà đúng không)

Hoặc lấy tên họ rồi tìm kiếm trên Skype – add họ vào!

Chờ đã. Bạn add skype nhưng có đến hơn 1 kết quả cho ra “Jordan Shakeshiff” ?

Không chắc nên chọn cái nào ? không vấn đề gì hết !

Add tất (LOL, nghiêm túc đấy)

Cứ add hết tất cả.

Sau đó gửi cho tất cả 1 bức thư trên Skype “chào Jordan! Mình đến từ trang Greatist. mình có một vài thứ tuyệt vời muốn nói với bạn.Hãy cho mình biết khi bạn online nhé.”

(lại tiếp tục, hãy vui vẻ, làm như thật vậy)

Đoán điều gì sẽ xảy ra không ? đây là việc loại trừ đấy ! và nó sẽ hiệu quả với bạn !

Những người không phải là Jordan mà chúng ta tìm kiếm sẽ viết lại rằng “ummm, Greatist là cái lồng gì vậy ?!”

Một người thì chỉ trả lời đơn giản “oh, xin lỗi, mình nghĩ bạn đã add nhầm người rồi”

Và chỉ 1 người trả lời lại rằng “Vâng, mình có thể giúp gì cho bạn?”

THÀNG CÔNG RỒI! bạn bắn trúng người cần tìm rồi.

Cho người đó thấy bạn có gì hay ho. Nói chuyện như là 1 người bạn .. sau đó cho người đó thấy 3 bài viết miễn phí của bạn và xem nếu bạn có thể trở thành 1 tay viết trong Greatist.com và lấy được nguồn traffic của họ.

BÙNG NỔ DOANH THU – GIỚI THIỆU DỊCH VỤ CỦA BẠN TRONG BÀI VIẾT!

Bây giờ bạn có một danh sách rồi … giới thiệu một vài thứ cho họ.

Đến trang Offervault.com và tìm trong đó CPA hot nhất cho thị trường của bạn. (mình tìm mặt hàng trả cho mình 35-40$/sale) …

Thứ này cho bạn kết quả ngay lập tức. Nên đây sẽ là mặt hàng dễ dàng nhất để bán cho họ … nó chính xác là thứ mà khách hàng đang tìm kiếm.

Bạn cũng có thể tìm kiếm sản phẩm hot nhất trên ClickBank và cũng gửi mail luôn. Trường hợp của mình là ngách giảm cân/ tập cơ bụng 6 múi…. Mình giới thiệu những sản phẩm như đốt mỡ thừ, giải pháp ăn kiêng …

Và bạn có thành quả.

Chỉnh sửa cuối: 25/7/16
  2. Dương Hoàng Phúc

Dương Hoàng Phúc PMP Hỗ trợ viên

Cống hiến:
    2,217
    Hay quá
    E cảm ơn :D

NgDucThinh and Honghanh57302 like this.
  3. Tuấn Vương

Tuấn Vương

Cống hiến:
    30
    thank bạn nhé

4. Phạm Quốc Song

Phạm Quốc Song --> P Q S <---

Cống hiến:
    137
    cái này rất hay nha. tks b đã chia sẻ

5. nguyễn văn tiến

nguyễn văn tiến Thành viên mới

Cống hiến:
    4
  6. Huy Nguyen

Huy Nguyen (฿_฿) Hỗ trợ viên

Cống hiến:
    6,543
  7. pham dung

pham dung ♥♥♥

Cống hiến:
    48
    quá tuyệt vời

8. Vương Tuần Quyền

Vương Tuần Quyền ♥♥♥

Cống hiến:
    64
    Qua tot! Cam on anh da share,

9. buicongminh1997

buicongminh1997 ♥♥♥

Cống hiến:
    17
    tuyệt vời<3<3<3

10. Lokatto

Lokatto ♥♥

Cống hiến:
    43
    Cho mình xin link gốc tiếng Anh với bạn ơi

11. Sol

Sol Thành viên mới

Cống hiến:
    0
    thank ạ

12. XuanVinh

XuanVinh Thành viên mới

Cống hiến:
    14
    Bài dịch hay. Nhưng hình như có bóng dáng Google dịch hả bạn :D Tại mình thấy xuống dòng nhiều quá.

13. HariNam

HariNam Thành viên mới

Cống hiến:
    7
    không phải đâu, bài gốc nó cũng xuống dòng kiểu ấy đấy!

14. Vũ Hoàng

Vũ Hoàng Thành viên mới

Cống hiến:
    9
    them idea :D thank you

15. Vũ Hoàng

Vũ Hoàng Thành viên mới

Cống hiến:
    9
  16. DINH TUAN ANH

DINH TUAN ANH ♥♥

Cống hiến:
    109
    ko có anh Google dịch trong này nhé bạn. Do bài viết mình mới dịch sơ qua thôi. Dạo này đang bận nên ko có thời gian chỉnh sửa câu cú nên chỉ viết lên đây đại ý cho mọi người cùng đọc thôi

17. Lê Thị Thanh Thảo

Lê Thị Thanh Thảo ♥♥♥

Cống hiến:
    33
    quá hay, tuyệt vời, cảm ơn bạn

18. Tai Le

Tai Le ♥♥♥

Cống hiến:
    69
    Thank bạn. Bài dịch rất giá trị

19. Hoài Nam

Hoài Nam ♥♥♥♥♥