1. Thành viên Vietmmo chuyển sang hoạt động tại Up Community theo thông báo mới nhất tại đây

Tắt thông báo

Nhờ trợ giúp Điên đầu với host

Thảo luận trong 'Trợ giúp cho người mới' bắt đầu bởi trituesuckhoetienbac, 9/5/17.

1. trituesuckhoetienbac

trituesuckhoetienbac Thành viên mới

Cống hiến:
    1
    Chào mọi người,mình mua gói host + domain 12$ của godaddy mà không biết làm cách nào để upload dữ liệu từ máy mình lên.
    Không thấy có Cpanel dùng Filezilla thì kết nối thất bại,tải plugin file manager về ấn vào thì hiện ra trang bạn không có quyền truy cập vào trang này.
    Thế rốt cuộc là mua được mỗi cái domain không hay sao ấy.Ai biết giúp mình với

Toan Bem thích bài này.
  2. Diệu Hiền

Diệu Hiền ♥♥♥

Cống hiến:
    64
    Khi bạn cài theo các bước của godaddy là đã kết nối host với domain luôn rồi ý, bạ thử truy cập bằng cách đăng nhập từ trang godaddy luôn y, vào my account, rồi vào quản lý wed

3. htantruc

htantruc »» Only T «« Hỗ trợ viên

Cống hiến:
    165
    gói 12$ của godaddy không có cpanel nhé bạn. gói này là gói dành cho site wordpress. Khi bạn đăng kí thành công, bạn sẽ bắt đầu tạo 1 website wordpress, nên không có cpanel để up dữ liệu đâu.

4. ngocptit

ngocptit Mod Số 1 Hỗ trợ viên

Cống hiến:
    6,855
    Theo mình thấy gói hosting này bạn chỉ thao tác được trên Domain/wp-admin thôi . Nó dành cho site nhỏ, nên chỉ thế thôi

5. trituesuckhoetienbac

Cống hiến:
    1
    Cảm ơn mọi người đã giúp đỡ,vì mình có 1 file landing page ở trong máy muốn up lên thành 1 trang trên site của mình,không có cách nào sao@@

6. ngocptit

ngocptit Mod Số 1 Hỗ trợ viên

Cống hiến:
    6,855
    Gói hosting này không chiến được PL đâu bạn - mua được gói hosting hoàn tiền thì tốt

7. htantruc

htantruc »» Only T «« Hỗ trợ viên

Cống hiến:
    165
    host này không hỗ trợ up rồi bạn.còn về landing page thì wordpress có rất nhiều plugin miễn/thu phí hỗ trợ bạn làm landing page nhanh và đẹp, bạn thử xem nhé

8. trituesuckhoetienbac

Cống hiến:
    1
    Mình vào được file manager rồi,giờ muốn up cái file landing page đấy lên thành 1 bài viết của mình thì làm thế nào hả mọi người