1. Thành viên Vietmmo chuyển sang hoạt động tại Up Community theo thông báo mới nhất tại đây

Tắt thông báo

Nhờ trợ giúp Đi backlink tại các forum cho PL

Thảo luận trong 'Trợ giúp cho người mới' bắt đầu bởi Đào Khắc Huy, 28/2/17.

1. Đào Khắc Huy

Đào Khắc Huy

Cống hiến:
    11
    Hôm nay mình có xem được chia sẻ của bạn Giang Phan với bài viết : Hướng dẫn đi backlink từ diễn đàn forum, nhờ vậy mình mới hiểu cơ bản backlink để SEO offpage là như thế nào

Mình xin dẫn nguồn bài viết khá hay này: http://vietmmo.club/threads/newbie-tam-su-1-thang-lam-mmo.13189/

Ngoài ra mình cũng có thắc mắc dành cho newbie như mình là ví dụ mình chọn được product từ Muncheye và thời gian Launch còn 8 ngày, thì việc đi backlink để SEO với tần suất 6 - 7 post/comment cho khoảng 7 forum thì có KỊP không?

2. ngocptit

ngocptit Mod Số 1 Hỗ trợ viên

Cống hiến:
    6,855
    Kịp không - ở đây là sao bạn ơi. Kịp được index hay là Kịp lên TOP. Nếu kịp lên TOP thì rất khó nói nhé ( mình ví dụ cũng có site tương tự như bạn, nhưng họ đi backlink trước bạn 1 tuần thì đương nhiên là bạn không thể vượt họ được )

3. TheGuitarPrince

TheGuitarPrince Đây là chỗ ghi biệt hiệu

Cống hiến:
    863
    6~7 Post/comment trên 7 forum, tức ý bạn là tổng số backlink đi được cho 1 sản phẩm là 7x7=49 hay 7x7x8(ngày) = 392??
    Nếu site single thì bạn nên làm trước sớm sớm 1 tí và cố gắng đi thêm nhiều backlinks nữa thì tốt nhé

4. Lê Phước Lợi

Lê Phước Lợi ### Hỗ trợ viên

Cống hiến:
    5,227
    7-8 ngày với đk web bạn đã hoàn thành mọi thứ vài chỉ đi SEO thôi thì làm đc.

5. Trung Kiên lạng sơn

Trung Kiên lạng sơn ♥♥♥♥♥

Cống hiến:
    205
    còn tùy vào web khác họ đi như nào nữa chứ bạn. nói chung cứ đi backlink thôi

6. Đào Khắc Huy

Đào Khắc Huy

Cống hiến:
    11
    Trường hợp em hỏi là kịp lên TOP, đối với các sản phẩm cùng tên, tranh chấp nhau mà được chuẩn bị trước mình 1 tuần, thì thật là đắng lòng.
    Tìm kiếm product tốt với mức cạnh tranh thấp để có sale cũng là 1 bước căng thẳng.

7. Đào Khắc Huy

Đào Khắc Huy

Cống hiến:
    11
    Con số 6-7cmt/post là mình tham khảo từ Khương và bạn chủ Topic, chứ mình cũng chưa thực hành. Nhưng để có được signature thì ngay từ bây giờ mình phải join các forum trước.

8. Đào Khắc Huy

Đào Khắc Huy

Cống hiến:
    11
    Cái này chỉ mới là backlink cho SEO offpage thôi, còn onpage nữa. Nhiều công đoạn quá nhỉ, mới basic mà mình đã cần Panadon rồi.

9. Đào Khắc Huy

Đào Khắc Huy

Cống hiến:
    11
    Đa số họ đi sẽ chú trọng cho backlink offpage nhiều hay onpage nhiều ta???

10. Dũng Nguyễn MMO

Dũng Nguyễn MMO Hóng Hớt Hỗ trợ viên

Cống hiến:
    2,539
    K ai biết trước đc đâu bác, làm rồi mới biết chứ nếu biết số lượng link thì ai cũng làm đc.

11. LongInfinity

LongInfinity ♥♥♥♥♥

Cống hiến:
    65
    Mình cũng là newbie những đọc qua nhiều bài viết thì thấy thế này:
    Onpage tốt thì coi như đã được nửa quãng đường rồi.
    Còn đi Backlink thì theo đọc kinh no của các bạn đi trước thì cứ phải đi Backlink trước thật tốt, sau đó mới chiến đến đoạn xin sẩn phẩm các kiểu... Bạn đọc phần chia sẻ knh no của cac bạn đi trước đẻ hiểu thêm nhé.

12. Trung Kiên lạng sơn

Trung Kiên lạng sơn ♥♥♥♥♥

Cống hiến:
    205
    on page thì ai cũng giống nhau mà bạn. chủ yếu cách đi link mới khác nhau thôi bạn.

13. Lê Trần Quyết

Lê Trần Quyết

Cống hiến:
    8
    Theo như kinh nghiệm của mình chứ k phải mình nói là chắc chắn thì hiện tại k nên đi backlink cmt, vì giờ thuật toán penguin được update và cải thiện rất thông minh, bạn đi cmt sẽ để lại footprint rất dễ để google phát hiện.

14. tt574637

tt574637 Thành viên mới

Cống hiến:
    1
    hi mọi người, gần cuối tuần rồi gắng làm việc nhe .

15. ngocptit

ngocptit Mod Số 1 Hỗ trợ viên

Cống hiến:
    6,855
    Mình nhắc nhở bạn về việc Comment nhé

16. thuytien308

thuytien308 Thành viên mới

Cống hiến:
    0
    nhưng không phải bây giờ Google rất chảnh chóa à :v , chỉ đi backlink thì chưa chắc đã lên đâu, có khi còn tụt. mình nghĩ làm onpage chuẩn , content tốt là đã chiếm hơn nửa thành công rồi.