1. Thành viên Vietmmo chuyển sang hoạt động tại Up Community theo thông báo mới nhất tại đây

Tắt thông báo

Thảo luận Có phải làm Pl ko thể làm lâu dài?

Thảo luận trong 'Trợ giúp cho người mới' bắt đầu bởi Xukahong, 25/5/17.

1. Xukahong

Xukahong ♥♥♥♥♥

Cống hiến:
    128
    Từ khi biết đến MMO mình chỉ hướng đến làm PL và mong ước có 1 site authority đứng top nhưng giờ lại nghe nói là ai làm PL 1 thời gian cũng sẽ chuyển qua làm những hình thức khác? các bạn cho mình hỏi có đúng là như vậy ko và tại sao? nếu là thật thì mình nản quá. tụt hết ý chí phấn đấu

Giàu Nguyễn and vanthien like this.
  2. vanthien

vanthien Kẻ Bất Dung Thứ

Cống hiến:
    2,844
    Mình nghĩ là đúng vậy lý do thì nhiều lắm. 1 phần vì PL bây giờ cạnh tranh quá nhiều rồi bạn

3. ngocptit

ngocptit Mod Số 1 Hỗ trợ viên

Cống hiến:
    6,855
    Bạn thích làm lâu dài cũng được - nhưng lý do hợp lý nhất mà mọi người bỏ là do nó ko tạo thu nhập thụ động, làm rất nhàn chán, lại mất công SEO nữa

4. pvChien

pvChien Độc Cô Cầu Bại

Cống hiến:
    1,747
    Ai nói gì thì nói , cứ cố gắng sẽ thành công nhé bạn .

5. Xukahong

Xukahong ♥♥♥♥♥

Cống hiến:
    128
    Nhưng lúc đầu m đọc thì được biết là authority site tạo thu nhập thụ động, lâu dài nên mình mới thích

6. Xukahong

Xukahong ♥♥♥♥♥

Cống hiến:
    128
    mọi người có thể cho mình vài hướng đi mà tạo thu nhập thụ động đc ko? có thể làm lâu dài nữa

7. Tuanphamn89

Tuanphamn89 Pham Tuan

Cống hiến:
    1,274
    Một khi bạn đã lên được authority (chất lượng 1 tí) thì không ít thì nhiều thu nhập sẽ đến. Lúc đó bỏ ít công sức hơn. Quan trọng là cách làm của bạn. Nếu không mạnh bằng các site kia. Vẫn làm affiliate nhưng hãy tìm cho mình một hướng đi riêng.

8. pvChien

pvChien Độc Cô Cầu Bại

Cống hiến:
    1,747
    MMO thì có nhiều ngách khác nhau . bạn có thế mạnh gì không ?

9. Xukahong

Xukahong ♥♥♥♥♥

Cống hiến:
    128
    mình ko có thế mạnh j chỉ lấy cần cù bù thông minh thôi ấy. xin cho mình vài lời khuyên, site m đã post đc 9 bài thì giờ tận dụng vào việc j đc ko

10. Giàu Nguyễn

Giàu Nguyễn ♥♥♥♥♥

Cống hiến:
    47
    Hình như bây giờ cạnh tranh nhiều quá nên ngta ko làm PL nữa, thấy có nhiều bạn rao bán site author lun kìa

11. Byn Lune

Byn Lune ♥♥♥♥♥

Cống hiến:
    89
    Ôi. chuẩn bị làm author mà nghe các bác nói lại thấy gian nan quá! một mảnh đất đã từng rất màu mỡ. Định hướng nào cho newbie :'(

12. Xukahong

Xukahong ♥♥♥♥♥

Cống hiến:
    128
    rao bán ở đâu vậy b?

13. drake_lank

drake_lank ♥♥♥♥♥

Cống hiến:
    60
    Chỉ cần bạn đủ nghị lực và kiên trì thì mọi thứ đều có thể nha . 1 số người họ làm Pl 1 thời gian và cảm thấy k hợp . Khó phát triển thêm nên họ chuyển sang hình thức khác . Còn 1 số thì họ làm PL với mục đích tích thêm vốn để nuôi những hình thức khác .
    Rất nhiều người đạt được thành tựu lớn với Pl đấy thôi . Vì họ có hệ thống SEO tốt . Luôn đứng top . Và lúc đó họ k mất sức lực mấy để kiếm tiền đâu . Cái gì cũng có giá của nó mà

14. Giàu Nguyễn

Giàu Nguyễn ♥♥♥♥♥

Cống hiến:
    47
    Trong đây luôn, mấy hôm trước

HungChelsea52 thích bài này.
  15. TheGuitarPrince

TheGuitarPrince Đây là chỗ ghi biệt hiệu

Cống hiến:
    863
    PL thì đúng là không thể làm lâu dài được đâu, và cũng không thể có thu nhập thụ động được. Bác nào bảo có thu nhập thụ động thì thử nghỉ không viết bài, không seo sản phẩm mới 1 tháng xem thụ được bao nhiêu động :))
    Nói chung đây chỉ là bến đỗ tạm thời để kiếm vốn đầu tư học hỏi mảng khác thôi.

16. Byn Lune

Byn Lune ♥♥♥♥♥

Cống hiến:
    89
    Nhưng mà site mạnh rồi thì trong top 10 cũng không khó! Quan trọng là có may mắn có sales hay không thôi :v Mình nghe nói site mạnh thì post bài + seo nhẹ là có top. Không biết có thật ko?

17. TheGuitarPrince

TheGuitarPrince Đây là chỗ ghi biệt hiệu

Cống hiến:
    863
    cái khó là làm sao để mạnh trong top 10 ấy. Đúng là khi mạnh rồi thì chỉ cần Seo nhẹ nhàng tình cảm thôi là lên top ngon ơ.

18. Byn Lune

Byn Lune ♥♥♥♥♥

Cống hiến:
    89
    Cứ đẩy 100 backlink 1 ngày chắc có top. Cho mình hỏi là site bác có thu nhập ổn định không? :v Hay do may mắn

19. Cải Bắp

Cải Bắp ♥ x 10

Cống hiến:
    569
    Truyền thuyết kể rằng:
    1. Mỗi ngày 100 links, lâu dần sẽ thành chính quả.
    Bốc phét đấy. Hãy check những site top, có những site chỉ có 1-2k link, có site nhiều thì 4-5k. Oh thế hóa ra site họ mới làm có 2-3 tháng à =)). Số lượng không bằng chất lượng nhé.
    2. Cứ cố gắng rồi sẽ thành công.
    Hư cấu.
    Hãy vận sức lên 2 tay và thử phóng ra kamejoko hay rasengan xem. Không được à ? Chắc viễn tưởng quá.
    Hãy vận sức và nâng cục tạ 200kg xem. Vẫn không được à? Chắc tại bạn yếu quá.
    Hãy ra ngoài và xin số điện thoại cô gái đầu tiên mà bạn gặp xem. Cái này thì hên xui, và còn tùy xem bạn có đẹp trai không nữa.
    Đấy, Có những thứ gọi là viễn tưởng (thu nhập thụ động), quá sức (newbie có authority lên page 1) và hên xui (làm single site).

Tại sao chơi game online các bạn cứ thích chơi server mới? Vì sv cũ các bạn ứ đua top được =)). Cái server PL này có vẻ ra cũng lâu lâu rồi đấy.

Chỉnh sửa cuối: 26/5/17
    Anh Bằng thích bài này.
  20. LÃ MINH TÙNG

LÃ MINH TÙNG Tùng Royal Tomato

Cống hiến:
    57
    Cùng suy nghĩ